[HỖ TRỢ] Lựa chọn vùng giá mua bán - Hành trình của Hiểu biết và Yêu thương

Ko vội bác ơi :heart::two_hearts:. G9 bác!

1 Likes

Cảm ơn anh đã có nhã ý giúp:

Nhờ anh xem giúp chiều mua VSC. Em thấy cty của CT HDQT đăng ký mua vào 1 triệu cp, vừa mua xong, vùng mua của CT HDQT cũng là vùng đỏ, vol nhỏ. Bữa giờ vol anh. Nhờ anh xem vùng mua cho mã này.

Thanks anh,

1 Likes

Bạn chủ topic vừa avatar xinh gái lại trả lời rất hay nha :slight_smile:

1 Likes

VTD bán

Chào buổi sáng. Chúc anh em ngày tốt lành. Hôm nay phải đi shopping nên có thể sẽ hồi đáp muộn. Anh em thông cảm và để lại câu hỏi, mình sẽ trả lời hết nhé. Cảm ơn anh em! :parasol_on_ground:

197 Likes

DXG: Cổ tốt. Nắm giữ hoặc mua vào dài hạn rất ok. Hiện tại, giá gần ngưỡng kháng cự 40 + thanh khoản khá cao nên trì hoãn một chút nếu muốn vào. Tương lai không có gì phải phân vân. Vùng mua hợp lý: 36.00 - 37.00. Phù hợp T+ theo tuần hoặc 6 tháng.

AGR: Khẩu vị truyền thống. Quý IV lãi gấp 5 lần cùng kỳ. Chart có vẻ cho tín hiệu Mua nhưng cần kiên nhẫn quan sát thêm. Nếu giữ được mốc 20 trong tuần sau thì đáng quan tâm. Vùng mua hợp lý: Dưới 20. Vùng bán: 22. Phù hợp T+ theo tuần.

PSI: Cổ tăng trưởng nhé bác. Rất tốt. Tuy nhiên thanh khoản còn thấp nên chưa thật sự hấp dẫn. Lái chặn mốc 15 rồi nên nếu muốn vào thì nương theo giá này. Sẽ có rung lắc mạnh từ giá 16.50 đến 18.00. Vượt 18 sẽ xác nhận trend tăng dài hạn. Vùng mua hợp lý: 14.50 - 15.50. Phù hợp T+ theo tuần hoặc đầu tư giá trị trên 12 tháng.

APH: 120 triệu USD có vẻ uy tín nhưng phụ thuộc rất nhiều vào ý chí lãnh đạo. Vùng đất hứa trước mắt nên chỉ cần BLĐ “gãy cánh” giữa đường thì rất khó lường. Hiện tại, nếu bác đã sở hữu cp rồi thì nên chốt và chờ kiểm định lại mốc 27.50. Chưa có vùng mua hợp lý, sẽ đánh giá lại sau.

++ Lời khen: Danh mục ổn, kiến thức nền tốt.

198 Likes

Nhờ bác cho em xin nhận định các mã PVL, HNG, GEX, BCG, GMD, OGC với ạ

1 Likes

VSC: Hồi phục là tất yếu nhưng vẫn còn nhiều “dấu hỏi lớn”. Tin mua vào 1tr cp cũng đã phản ánh vào giá rồi nên không còn giá trị. Thanh khoản đột biến là một báo hiệu tích cực. Cá nhân nghĩ nên quan sát kiểm định mốc kháng cự 43 rồi quyết định các bước kế tiếp. Chưa có vùng mua hợp lý.

195 Likes

Hì, cảm ơn bác nha :sweat_smile:

194 Likes

Kiến thức bạn này rộng quá :dizzy_face::dizzy_face::dizzy_face:

2 Likes

Nhờ bạn tìm giúp điểm mua của DIG nhé

1 Likes

PVL: Đang ở vùng NÊN BÁN. Chưa có vùng mua hợp lý. Hạn chế kì vọng vào những thông tin không rõ ràng.

HNG: Xin phép bác không thể trả lời. Rất khó lường. Như một màn trình diễn của các vũ công vậy. Chỉ nên làm khán giả.

GEX: Cổ tốt. Vấn đề kiểm soát tài chính ở GEX thật sự nan giải. Về vận động giá, sau khi kiểm định lại ngưỡng 35 thành công thì lại tiếp tục ra sức lập thế cân bằng ở ngưỡng 40. Nếu bác đã có cp và đang lãi thì nên chốt lãi nhé. Vùng giá mua hợp lý: Dưới 40. Phù hợp T+ theo tuần và 6 tháng. Bác có thể vào topic riêng về GEX để tham khảo, khá thú vị.

BCG: Một mã mình đang nắm giữ. Nhìn chung là ổn (tất nhiên rồi hihi). Sẽ phải test lại ngưỡng 25, thành công thì về 3x. Không nói ngoa, tương lai rất sáng. Vùng mua hợp lý: Giá đỏ. Phù hợp T+ 6 tháng hoặc dài hạn trên 12 tháng.

GMD: Cơ bản rất tốt. Quý IV doanh thu tăng 48%, lợi nhuận gộp cũng tăng 54% lên 303 tỷ đồng. BLĐ có đưa ra 2 kịch bản nhưng cái nào mình thấy cũng ổn cả. Dư địa tăng giá còn lớn do tiềm lực GMD chưa được khai thác hết. Sắp tới sẽ phải cân bằng ở vùng giá dưới 55 và chờ đợi tín hiệu mới. Nên chốt nếu đã có lãi. Vùng mua hợp lý: 49.50 - 50.00. Phù hợp T+ 6 tháng hoặc dài hạn trên 12 tháng.

OGC: cho tín hiệu Mua (yếu) vào hôm thứ 6 (18/2/2022). Trải qua giông bão cùng đàn con thân yêu nên bị ảnh hưởng nhiều nhất. Cũng chính vì là nhiều con nên phải “nhường” những điều tốt nhất cho chúng. Phải chấp nhận sự thật này thì vào nhé. Vùng mua hợp lý: Dưới 10. Phù hợp T+ theo tuần hoặc dài hạn 12 tháng.

++ Chúc bác may mắn :four_leaf_clover:

196 Likes

DIG và CEO mình đã trả lời một bạn ở trên rồi nên xin phép được trích dẫn lại ạ.

195 Likes

Ui, không có đâu ạ. Cảm ơn bác đã ghi nhận ý kiến ạ.

195 Likes

Xin cảm ơn bạn nhé.

1 Likes

dạ em cảm ơn bác ạ

1 Likes

Bạn nhận định thêm mình mã PVL với nhé

PVL mình cũng vừa nhận xét ở trên. Bạn xem trích dẫn bên dưới nha.

196 Likes

Nhờ bạn xem giúp mã vph chiều giữ

Cảm ơn bác đã review rất chi tiết vào ngày cuối tuần. Mình cảm giác bác nắm rất rõ từng cổ phiếu, ngưỡng mộ thực sự . Chúc bác cuối tuần vui :star_struck:!

1 Likes