[HỖ TRỢ] Lựa chọn vùng giá mua bán - Hành trình của Hiểu biết và Yêu thương

Anh nghỉ ngơi sớm nha. Thật sự cảm ơn anh @An_Danh đó ạ. Một câu chuyện ngắn vừa đọc được và chúc anh ngủ ngon nha :smiling_face_with_three_hearts: :zzz:

:four_leaf_clover: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover:

Một vị thiền sư nhìn thấy con bọ cạp rơi xuống nước, bèn quyết tâm cứu nó. Ai ngờ vừa chạm vào nó, đã bị nó chích vào tay. Vị thiền sư không sợ hãi, lại một lần nữa ra tay, lần này ông lại bị chích.

Người bên cạnh nói: “Nó lúc nào chẳng chích người, hà tất phải cứu nó?”. Vị thiền sư đáp: “Chích người là bản năng của con bọ cạp, còn lương thiện là bản năng của tôi, sao tôi có thể vì bản năng của nó, mà vứt bỏ bản năng của tôi?”.

199 Likes

Mình cũng vừa đọc được một bài thơ, gửi bạn Gấu cùng đọc và chúc bạn ngủ ngon.

4 Likes

Ree có người phụ nữ luôn thích số 1, cô gái tốt bụng cũng đang trên đường về số 1.

1 Likes

HELLO TUESDAY !! hope the best to you all :smiling_face_with_three_hearts:

5 Likes

Cho mình xin ý kiến HAG và HNG nhé Ad thanks

1 Likes

WTB - chắc chắn mã này, đầu tư dài hạn, chỉ mua vào ko bán ra. :smiling_face_with_three_hearts:

1 Likes

Em đoán là Och chị ơi😊

1 Likes

Bác Gấu thấy BCG đoạn này có phi lên tiếp được ko vậy bác?

2 Likes

@robocon1183 ơi, mình không phải là Ad nha. Về HAG và HNG thì mình chỉ có vài ý ngắn gọn thôi ạ.

Mình đã và đang là khách hàng sử dụng các sản phẩm và dịch vụ của HAGL. Cảm nhận của mình là tốt. Cách đây rất lâu, trong một lần trở về thăm VN, mình có cơ hội trò chuyện với anh Đức ở Học viện bóng đá HAGL - Arsenal JMG. Mình đã học hỏi từ anh rất nhiều. Tuy nhiên, nếu hỏi mình sẽ đầu tư vào HAGL qua việc mua cổ phiếu thì câu trả lời là Không. Thay vào đó, mình đầu tư vào các chương trình cộng đồng của HAGL tại Việt Nam và các nước có mặt HAGL. Đó là câu chuyện của mình.

Hiện tại, HAG và HNG vẫn đang ở trạng thái tích lũy mặc cho câu chuyện “lợn ăn chuối” rất thú vị. Mình nghĩ nên theo dõi. Bạn nào “lướt” cũng được, có lãi thì chốt nha.

:four_leaf_clover: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover:

196 Likes

GEG phải không Gấu?

1 Likes

BCG dưới 30 thì vẫn còn gia tăng (giá đỏ) được nha @TungNX . Đây cũng là mã trong danh mục của Gấu (đã đề cập trong các bài nhận xét trước) nên dài hạn rất ổn. Nếu @TungNX "lướt thì bám vào các ngưỡng 25 - 27.50 - 30 để vào ra hợp lý nha.

192 Likes

:sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile:

@FanPD có muốn tham gia vào GEG cùng Gấu không? “Khoản gửi” này rất ổn cho nhiều năm sau nha.

192 Likes

Mình theo Gấu C4G và PFL, mỗi ngày nhìn danh sách xanh mà thấy đời vui vẻ. Tuy nhiên vẫn nhớ nhất câu Gấu khuyên là “cuối tuần rồi nghỉ ngơi thôi, dành thời gian cho gia đình” và câu “đừng lơ là việc chính nhé”.
Cám ơn Gấu đã cảnh tỉnh mình, lúc mới vào vì lợi mà ham, những lời nhắc nhẹ nhàng nhưng lại thấm như dòng suối mát.

With love!!!

3 Likes

Ui @DamLe , rất vui khi thấy em bình luận đó nha :smiling_face_with_three_hearts: :four_leaf_clover:

OCH là mã mà Gấu công khai “lướt sóng” nên chắc chắn không chiếm tỷ trọng cao được. Điều này cũng đã được viết trong bài All in và Nguyên tắc Pareto - Bài số 711 rồi. 20% danh mục của Gấu dành cho “lướt sóng” và phần còn lại sẽ để khá lâu, ít nhất là hơn 3 năm tính từ lúc mua.

+++ Một số bạn đã nhắn cho Gấu đã áp dụng thử Nguyên tắc Pareto và đang có kết quả tốt. Gấu nghe được rất vui nha :smiling_face_with_three_hearts:

197 Likes

@Hanhtrinhnanghang có vào REE thì cho biết nha :smiling_face_with_three_hearts: Mình không có chủ đề riêng nên cổ đông REE cũng đang “tàu ngầm” trong đây nhiều lắm. Dạo này cũng “làm biếng” mở chủ đề nên mọi người thông cảm theo dõi ở đây nha :sweat_smile:

194 Likes

Hôm nay thứ Ba nên nhớ có Ba thứ cần thực hiện nha:

1. Không làm các việc ác.
  2. Siêng làm các việc lành.
  3. Giữ tâm ý trong sạch.

Nghĩ tốt, làm việc tốt thì những điều tốt đẹp sẽ đến nha @Bernice :smiling_face_with_three_hearts: :sunflower:

202 Likes

:smiling_face_with_three_hearts:
dạ chị, nice day chị. :shamrock:
chúng em vừa trêu đùa chút bên nhà, có nhắc đến chị í, hihi, rảnh chị ghé qua Tam Độc chơi chị nhé. :slightly_smiling_face:

3 Likes

Lúc trước mình có theo nhận định của bạn Gấu về con ELC này, mới đầu chỉ tính lướt lát thôi nhưng hỏi Gấu thì mình quyết định “hold to die” :smiley: Nhận định của Gấu hơi bị XỊN nhé mọi người :smiley:

9 Likes

ohh, ELC và BCG là 2 cp mình đang có, lại hữu duyên vào pic đọc dc nhận định về 2 con này, đúng là pải hold to die rôi :star_struck:

3 Likes

Thật mừng khi @FanPD nhớ những lời trên nha. Mình còn nhớ bài viết được đăng trước cái “ngày đen tối” đó. Và mình đã làm được nhiều điều ý nghĩa cho Mẹ :smiling_face_with_three_hearts: (không buồn nữa nha nha!)

Bản thân khi viết ra điều gì cũng để nhắc nhở chính mình phải như thế. Trong đời, cần những lời nhắc như vậy để mình không đánh mất những giá trị thật của cuộc sống. Làm việc xong rồi thì trở về nhà cùng với người thân, gia đình. Hãy để sự có mặt của mình là niềm vui, niềm hạnh phúc cho người khác. Khi người khác hạnh phúc, mình hạnh phúc.

Gấu đã từng trải qua thời gian ở một mình, cách xa người thân về mặt địa lý nhưng vẫn tâm niệm phải giữ liên lạc, không được im lặng với những người quan tâm mình, lo lắng cho mình. Công việc có khó khăn đến đâu, mỗi tuần đều nên dành thời gian trở về với gia đình hoặc ở xa chỉ cần một cuộc điện thoại thôi. Khi còn nghe được tiếng nhau, khi còn thấy mặt nhau, hãy yêu thương một cách chân thành và trọn vẹn.

Dành tặng @FanPD và mọi người một đoạn văn mình đọc được nha:

THÔI TA ĐỪNG “ĐỢI” NỮA!!!

1. Đợi con lớn lớn.
  2. Đợi kinh tế ổn định.
  3. Đợi lãnh tiền lương.
  4. Đợi chồng/vợ em đồng ý.
  5. Đợi công việc làm công ăn lương ổn tí.
  6. Đợi có thời gian rảnh tí.
  7. Đợi nghiên cứu thêm tí.
  8. Đợi suy nghĩ tí.
  9. Đợi tìm hiểu tí.
  10. Đợi học xong và lấy bằng tốt nghiệp.

Đợi… Đợi… và để rồi… đến lúc muộn màng

• HÃY CHẢI ĐẦU KHI CÒN TÓC
  • HÃY ĐÁNH RĂNG KHI CÒN RĂNG
  • HÃY THƯƠNG YÊU KHI CÒN CÓ THỂ
  • HÃY TU HÀNH KHI CÒN HƠI THỞ
  • HÃY NẮM LẤY CƠ HỘI KHI CÒN CÓ THỂ

ĐỪNG ĐỂ MỘT NGÀY PHẢI NÓI 2 CHỮ "GIÁ NHƯ"

:sunflower: :sunflower: :sunflower:

218 Likes