Hóa chất CSV - độc, đỉnh Miền Nam

CSV tăng vốn mạnh để mở rộng hoạt động sản xuất kinh doanh là yếu tố căn bản giúp cổ phiếu này tăng giá tiếp. Khi nền kinh tế hồi phục tăng trưởng trở lại, những doanh nghiệp trên sàn tăng vốn, sử dụng vốn đúng mục đích sẽ tạo niềm tin rất lớn với NĐT về sau. Hoặc những DN như MWG mua lại cổ phiếu quỹ.

CSV đang đc hưởng lợi mạnh mẽ từ hoạt động sản xuất công nghiệp liên tục, GDP nên kinh tế tăng trở lại kể từ đầu năm 2023.

Khi sản xuất công nghiệp quay trở lại thì nhu cầu về hoá chất, đặt biệt là xút(NaOH) cho các hoạt động như sản xuất hoá chất, luyện kim, sản xuất thép, cơ khí chính xác, dệt may, chế biến chế tạo, điện tử,… nhu cầu xút rất cao.

Ngành hoá chất tại Việt Nam chỉ đáp ứng 50% nhu cầu hoá chất trong nước. Trong đó CSV chiếm thị phần lớn nhất.

Khi GDP tăng trưởng, đặt biệt là chỉ số PMI(chỉ số nhà quản trị mua hàng),IIP(chỉ số sản xuất công nghiệp) ở mức trên 50 điểm. Có nghĩa nền kinh tế đã quay lại đà tăng trưởng và các ngành sản xuất, xuất khẩu luôn đi đầu.

1 Likes

cụ tham gia sàn 10 năm ít thấy 1 dn nào có blđ có tâm giống csv. blđ Dgc kg bằng csv dù là dn đầu ngành

1 Likes

Vậy là e giữ tiếp ạ. Cảm ơn thông tin của a ad.

Lượng dư mua ( đang thấy) quá OK!

• Hàng LỢI KÉP ( TT lùi chỉnh em nó chốt trừ giá … kỹ thuật ) Sau chốt trừ cổ tức tiền & cổ phiếu thưởng lớn ngày 1/7 thì giá cổ CSV từ vùng 7x về 2X … Hàng chặt, lượng Free ko nhiều thì LÁI hay TT dễ đánh tăng thôi.

( So thì … lấy TCB vừa chia trừ 1:1 nhịp này nhé; giá lùi còn bị bán gần 2 tuần … mới thấy “bò” lên).

Ảnh minh họa hàng/cổ CE ngày … của họa sĩ Bruno Di Maio.

image

Số ít các DN trên sàn đc CSV. Tăng vốn tiền sử dụng đúng mục đích, tạo thêm công ăn việc làm, mở rộng sx kinh doanh, gia tăng giá trị doanh nghiệp,… cổ đông mua cổ phiếu thì yên tâm nắm giữ

1 Likes

image

CSV lại CE ( cây thứ ba liên tiệp …)

2 Likes

Tiền nhịp hồi này đánh tập trung vào số ít cổ phiếu có thông tin chắc chắn và rõ ràng

1 Likes

Là một siêu cổ phiếu nhưng CSV phần lớn để NĐT mất hàng ở nhịp từ giữa đến hết tháng 06, bác @Mr.NaK

Ồ thế à. Không hẳn thế là tốt nha.

• Nam mô a di đà phật!
1 Likes

Chỉ số ít trên sàn có những DN như CSV bạn Nak. Đoạn vượt này tôi hết hàng.

CSV đang đc hưởng lợi mạnh mẽ từ hoạt động sản xuất công nghiệp liên tục, GDP nên kinh tế tăng trở lại kể từ đầu năm 2023.

Khi sản xuất công nghiệp quay trở lại thì nhu cầu về hoá chất, đặt biệt là xút(NaOH) cho các hoạt động như sản xuất hoá chất, luyện kim, sản xuất thép, cơ khí chính xác, dệt may, chế biến chế tạo, điện tử,… nhu cầu xút rất cao.

Ngành hoá chất tại Việt Nam chỉ đáp ứng 50% nhu cầu hoá chất trong nước. Trong đó CSV chiếm thị phần lớn nhất.

Khi GDP tăng trưởng, đặt biệt là chỉ số PMI(chỉ số nhà quản trị mua hàng),IIP(chỉ số sản xuất công nghiệp) ở mức trên 50 điểm. Có nghĩa nền kinh tế đã quay lại đà tăng trưởng và các ngành sản xuất, xuất khẩu luôn đi đầu.

vậy thì gọi NaK tui là ANH ngha.

NaK bán CE 36k rồi mua lại bằng lượng đã bán : khớp lun.

Một góc ảnh khác, sảnh của cao ốc pegasuite II, nơi thi thoảng NaK tui sang đây ngồi QUÁN CHIẾU lại sự việc …

• TB giá … mua hàng lẻ trước chốt, giá cao nhờ phi vụ nỳ -. giảm còn 34,7xx k đồng. ( ko trừ lãi lướt T/0 + ko tính lượng 150% cp thưởng vào giá TB mua 34,7 đã nói).
1 Likes

Mình đang full con DCM. Bạn Nak ngồi chổ nào cho cổ mình tím đi. Bạn có ở SG ko? Tôi mời bạn cà phê

Qua cầu Nhị Thiên đường → BX Q8 …
Tới đây hỏi thăm người dân …khu nào ngta hay đi thể dục sáng chiều. Vô đó hỏi bà con ai biết ông NaK haha.
Kênh liên lạc thì thiết lập F hay Z. cả X. dễ mừ. Mà NaK tui thì uống cafe nhà … quán chiếu mới thiêng.

P/s : mà nhớ gọi NaK là anh chứ! Bạn là thế nào? Ko quá khó … nha.

1 Likes

Tôi gọi vậy cho Anh trẻ ra, đúng theo avatar tôi phải gọi Nak bằng Anh. Ok Anh nhé.

1 Likes

" cổ lẻ CSV hốt CE
cúi giờ chốt CE …".

Tranh triệu đô của Picassio …

image

• CSV 36k ( quy tắc tam suất ) thì ngang bằng giá trước chốt chia ( cổ tức 2,5k + 150% cổ phiếu ) 98,1 k đồng.

cổ này sao tím liên tục thế các bác. cô kg có thì ngày nào cũng tím, cổ có thì đi ngang. đời thật éo le

" vậy thì TU gấp đi

Bạn đã gửi

( trích quán chiếu 3)
" Tu là sửa đổi thân sửa đổi khẩu sửa đổi ý của mình cho tốt hơn. Việc người tu làm mỗi phút giờ là chuyển đổi những suy nghĩ tiêu cực sang tích cực, từ chưa lương thiện sang lương thiện, biết kiềm chế lại hành vi sai trái của mình mà hành động theo đúng chánh pháp, đúng chân lý. Không có người hoàn hảo, song có người nhờ ( muốn và biết đến ) tu mà tốt hơn từng giờ từng ngày … đó" .

NaK vào ra đôi ba lượt. Cơ mà ko có duyên … nên giờ chỉ nắm thằng anh nó DPM thôi!

tôi ôm bđs từ đâu năm đến bh. bao nhiu tin tốt bọn này cũng kg tăng đc. chán vcl