Học các quy tắc, phá vỡ các quy tắc Part #2

, ,

Bản chất là một lãnh đạo cũng như một cổ phiếu, đã kinh doanh thì phải có thất bại, thất bại có thể rút ra kinh nghiệm, có thể sửa đổi để phát triển tốt hơn.

Những công ty lớn, có lợi thế cạnh tranh bền vững họ vượt qua thất bại rất dễ dàng.

2 Likes

Em có follow và đọc các bài viết của bác, thấy rất hay dù chưa đủ hiểu để ứng dụng được vào công cuộc đầu tư của mình.
Sẽ tốt hơn nếu bác có thể truyền thụ kinh nghiệm và kiến thức của mình 1 cách chi tiết hơn cho những người còn thiếu trải nghiệm như em.
Còn nếu bác chỉ muốn note lại những suy nghĩ của mình thì xin bỏ qua comment này của em.
Trân trọng! :smiley:

1 Likes

Từ pic 82 #1

1 Likes

Nói thế nào nhỉ? Phải nói đầu tư là lĩnh vực đơn giản, nhưng hiểu được sự đơn giản này KO đã phải trải qua quá trình học hỏi phi thường, và vĩnh viễn là không ngừng học. Không phải KO không muốn viết ra share cho mọi người, mà thực sự nó quá dài để viết ra “mỗi một khía cạnh đơn giản” mà KO thấu hiểu.

KO sẽ khuyên bạn hãy đọc sách thật nhiều (đừng đọc những sách rác như: ichimoku, nến nhật, phù thuỷ chứng khoán, Wiliam O’nill, Davas…) Hãy tập trung vào các tác giả: Benjamin Garham, Howard Marks, Peter Lynch, Philip Fesher, Và sách viết về Buffet, Munger… Những cuốn sách họ khuyên đọc.

Tôi khuyên bạn nên theo dõi một vài người có kiến thức chất lượng trên fb và học hỏi từ họ: Đặng Trần Phục của azfin, Vicente Nguyen (quân sư cá mập), Trần Ngọc Báu của Wi group, Đàm Đàm, Khoa Lương (pigbank)… Tôi không muốn sắp xếp ai giỏi nhất ai giỏi nhì trong số họ, tôi chỉ muốn nói họ là những người có góc nhìn và có kiến thức vượt lên trên số đông.

• Đừng theo dõi A7 vì a7 có tư duy thao túng tâm lý và lùa gà quay tay rất mạnh.
  • Đừng theo dõi Trường money vì Trường kiến thức lủng củng, ba phải
  • Đừng theo dõi Lòi Cu (Lc là mod haaaaa) vì “nổ”, kiến thức t+, nát, lấp liếm

Còn dài khi nào rãnh viết tiếp.

Nói tóm lại các KOL đều trình kém .

Trên f247 này bạn có thể theo dõi KO, thực sự KO ít đọc bài của người khác nên không biết còn ai giỏi không, trước có @onlyU9 KO rất thích bác này nhưng không hiểu hai năm nay trôi dạt phương nào. Lâu lâu khoảng 1 quý gì đó bạn có thể hỏi KO một câu hỏi, nếu KO biết sẽ giải thích hộ bạn .
Thế nhé!!!

3 Likes

Cảm ơn bác rất nhiều về lời khuyên quý giá này.
Em sẽ cố gắng tranh thủ cơ hội bác tặng cho :smiley:

Ủa sao bác @K.O :cry: ạ? E nói j sai rồi sao?

Không sai, bắt đầu sợ bị làm phiền, sợ bị hỏi khó, sợ trả lời mà người hỏi không hiểu… nói tóm lại là sợ.

Em cũng sợ ạ, sợ hỏi ngớ ngẩn, tầm thường vặt vãnh quá thì phí cơ hội bác cho nên chắc e cũng phải đọc sách cho ngấm xong mới dám hỏi ạ :blush:

1 Likes

@Rosalie : đọc nè

1 Likes

Hii. Tks chị! Em sẽ tham khảo :smiling_face:

2 Likes

ko chia sẻ giá trị

1 Likes

Nghỉ lễ vui vẻ nha ae