Học đầu tư dài hạn như chủ tịch DIG

Trên sàn này đố bác nào tìm được công ty nào có chủ tịch tâm huyết với công ty như chủ tịch DIG.
Thế mà chim lợn vẫn cứ bám lấy gào thét, làm người tử tế quả thực rất khó.
Hãy học cách đầu tư dài hạn như chủ tịch DIG để chúng ta cũng thành công như Bác ấy!

2 Likes

Nlg

Bác cho chút phân tích về chủ tịch nlg?

E có gặp đâu mà phân tích hả bác. Nhưng doanh nghiệp uy tín top 1, lợi nhuận đều hàng năm, dự án đang mở bán. À vốn hoá lại đang nhỏ nữa.

Vấn đề là chủ tịch có sở hữu cty ko?

Có chứ bác.

Thấy trong danh sách có hơn chục % thôi bạn

Hãy học đầu tư dài hạn như Chủ tịch DIG nhé. Quyết không nhả 1 cổ cho chim lợn :slight_smile:

1 Likes

Sẽ có những nhà đầu tư dài hạn vào nhặt DIG thôi .

1 Likes

Chuẩn bác, mình chưa giỏi thì cứ đi theo người giỏi nhất.

1 Likes

Bọn nó doạ ghê lắm, anh em nhỏ lẻ vững niềm tin lên anh em cầm chắc vào, tôi không hô hào anh em nên tin vào nhau, bán là bọn cá mập nó đớp hết

Xem thằng thiên Tân có bán ko, thằng Thiện Tuấn nó là thằng đứng sau thằng thiên Tân đấy.

Mục đích cuối cùng của nđt chân chính là thâu tóm công ty. Mình không thiên tài như người ta thì làm cổ đông dài hạn cùng đồng hành. Cách tốt nhất để trở nên giàu có là học hỏi những người giàu

Dài hạn thì tìm những doanh nghiệp tiền thật việc thật, bán hàng thật không có quá khứ luồng tay sau mà đầu tư chứ bố con thằng Thiện Tuấn thì tìm mọi cách để ăn cắp thành quả của cổ đông DIC và làm lợi riêng cho tụi nó, đi theo loại đó dài hạn thì cuối cùng hưởng được đống giấy lộn (ghi trước lợi nhuận tương lai) chứ chả được gì hết.