Hội những nhà đầu tư theo phương pháp giá trị

Trên cafef phần lớn có đầy đủ! Việc đọc bản cáo bạch giúp ta hình dung rõ về lịch sử dn! Đặc biệt phần tăng vốn sẽ giúp ta cái nhìn Là tăng thật hay in giấy lên sàn để bán! Thường mình chọn những DN có lịch sử hình thành tối thiểu trên 10 năm! Ngắn quá thực sự khó đoán

Sắp tới ngành BĐS KCN tiếp tục hưởng lợi

Việc view nền kinh tế vĩ mô thì cũng quan trọng nhưng có lẽ view sâu từng doanh nghiệp quan trọng hơn nhiều! Chúng ta k đầu tư vào GDP mà chúng ta đang đầu tư vào dn đơn lẻ! Cái này cần tách biệt tránh nhầm lẫn

1 Likes

Đầu tư giá trị vào cổ đất giai đoạn 2021-2025. NTL, TDC

Mình lại chọn CSC - SZC :slight_smile:

2 Likes

Đợt này thấy bác rải đinh nhiều mã. :slight_smile:

1 Likes

Mỗi mã fix đủ số lượng thì lại phải tìm thêm mã mới! Chứ không thể mua mãi gia tăng số lượng 1 mã được!

Mình thì khá coi trọng vĩ mô và ngành.

Nghiên cứu sâu để thực hiện đầu tư của tổ chức đi theo trình tự : Vĩ mô - Ngành - Doanh nghiệp. Phân tích ngành và Vĩ mô quan trọng vì thị trường chung nhiều khi ảnh hưởng đến Tổng cầu, cung tiền và làm TTCK đảo lộn. Nói TTCK là phong vũ biểu của nền kinh tế nhưng thực tế nói nó phản ánh “Kỳ vọng vào tương lai” của nền kinh tế thì đúng hơn. Do vậy, kinh tế vĩ mô có tác động mạnh đến TTCK, ai dự báo tốt vĩ mô sẽ dự báo tốt Thị trường chung. Tất nhiên, có ngành, có doanh nghiệp đi ngược xu thế vĩ mô nhưng số đó chỉ khoảng 20% thôi.

1 Likes

Yes, nay mình lướt thử LCG xem có gì hay ko, nhưng chủ lực vẫn NTL TDC đánh dài.

1 Likes

Chỉ cần view được vĩ mô ổn định và k có biến động quá lớn trong năm là đủ! Nền kinh tế nó có biến động theo ngày đâu! Sau mỗi quý update lại thông tin Là phù hợp

LCG thì giờ đúng chỉ hợp với trading thật! Bác ngắm thử DHC xem sao

1 Likes

Cái nhận xét này hay này. Like mạnh cho nhận xét này của bạn vì giờ mình cũng nghĩ hội lân cận có GDP cao mới là nơi kiếm ăn khi giá đất còn rẻ.

3 Likes

Cám ơn cụ nhà cháu các con khác toàn lỗ em này cứu cả TK.

1 Likes

Vâng cám ơn cụ em nó cứ lên từ từ thôi không sốc nhưng chắc chắn.

1 Likes

Anh luôn đánh giá cao công nghệ! Ngay cả Nhật Bản sau đợt COVID này cũng thừa nhận lạc hậu về xong nghệ thông tin mặc dù họ Là nước phát triển! Nên doanh nghiệp về công nghệ xứng đáng để đồng hành!

Về Bđs thì sẽ phát triển nhưng chỉ tới 1 mức nào đó! Đến 1 lúc nào đó thay vì mua Bđs thì Ndt đầu tư vào dn sở hữu Bđs vì nó chủ động - linh hoạt - nhận cổ tức hàng năm! Chứ sở hữu Bđs đơn thuần chỉ có lợi thế duy nhất Là chờ giá tăng chứ bị động về mọi thứ!
Các nước Âu Mỹ k có dn Bđs nào vào top 10 dn tăng trưởng tốt nhất mọi thời đại! Châu á thì có! Tức Là văn hoá mỗi vùng mỗi khác á!

2 Likes

Bác ngoài diễn đàn f247 còn kênh giao lưu nào khác ko ạ? Ví dụ nhóm zalo. Em muốn follow bác trực tiếp ạ

3 Likes

Không biết bác nghiên cứu xe điện chưa chứ làm xe ô tô điện bình dân đâu có phải thích là làm. Trước Nissan Leaf là EV bán còn nhiều hơn Tesla rồi. Tesla cũng muốn sx model 3 để bình dân hóa, và gần đây mới ra hàng thì phải, nhưng mà giá vẫn gấp đôi xe động cơ đốt trong bình dân. Các hãng Toyota, Huyndai … chúng nó nghiên cứu mãi rồi, có hybrid rồi, nhưng chưa làm đk sp đáp ứng nhu cầu thị trường về tech & price. Vì công nghệ pin bây giờ vẫn khá cồng kềnh, chi phí thì cao. Ở TQ, Mỹ hay CÂ xe điện bắt đầu tăng trưởng là nhờ chính sách hỗ trợ giá rất nhiều từ chính phủ cùng với sức ép lower average emission of fleet.

1 Likes

Mình đang ước lượng giá Vinfast định bán so với xe Mỹ như Telsa hay Ford. Giá bán xe điện dưới mấy hãng này thì mình xếp vào phân khúc bình dân cho người sắm xe điện. Còn xe điện thì đương nhiên vẫn đắt hơn xe xăng r. Có lẻ do khâu từ ngữ nên bạn hiểu nhầm ý mình. Và mình cũng không có chuyên môn về xe điện :grin:.

Cảm ơn bạn vì lời mời này, mình xem diễn đàn F247 rất thân thiện, là nơi giao lưu, học hỏi, phân tích những gì mình trải nghiệm trên cơ sở bình đẳng, tôn trọng mọi người. Mình không PR cổ phiếu hay giới thiệu mở quỹ, tạo nhóm vì bất cứ mục tiêu gì.
Nếu bạn có gì thắc mắc chuyện chứng cổ mình có thể trao đổi trực tiếp trên diễn đàn. Mình nghĩ nếu có duyên thì sẽ gặp nhau.

Thân chào bạn!

5 Likes

Cảm ơn bác nhiều vì những đóng góp

1 Likes

Đề cử TIG nắm giữ 3 năm