Hội những nhà đầu tư theo phương pháp giá trị

:laughing:

Sao cụ lại cười :thinking:? Cụ chê tớ bắt con VHM chứ gì :sob:

1 Likes

Chuyên gia tài chính ngày xưa đầu ngành hồi vinhomes xây cái vinhomes central park từng nói … cơ cấu thế này thì vin chuẩn bị sập thôi :smiley: … mà mãi ko thấy sập. Thiết nghĩ chuyên gia chỉ là một phần trong câu chuyện và ko phải lúc nào cũng đúng .
Quay lại câu chuyện của tcb, mình ko nhìn dc ở góc chuyên gia nhưng ở phía người dùng dv, mình đã dùng và mở tk ở rất nhiều ngân hàng để trải nghiệm nhưng mình chỉ thấy dv của tcb là mình thoải mái nhất :smiley: … mình cũng thích tcb và tin nó sẽ lớn mạnh.
Về tầm nhìn của lãnh đạo thì ko phải bàn, tech xuất phát điểm cũng có cái j đâu, nhưng từ khi họ xây dựng lại hệ thống, có chiến lược rõ ràng thì từng bước một thấy nó đi sâu đi rộng với từng cú bắt tay với vin đầu ngành, chủ tịch cũng là chủ tịch masan.
Đây là đôi điều cảm nhận của em thôi nhé, ko có ý chém, nó đến từ cảm nhận dịch vụ ngân hàng của người dùng :smiley:

1 Likes

Bạn mua VHM thì chắc cũng nghiên cứu qua 3 dự án của VEF (Cổ loa, mế trì, GV). Có thể chia sẻ thông tin ước tính về DT & LN của những dự án này k?

VHM hay mà. Tớ vẫn ôm vì dựa trên đánh giá riêng của bản thân. Chỉ là đang tham khảo ý kiến “trái chiều” để bổ khuyết cho cách đánh giá của mình thôi. Mọi người đang chê nó sẽ không tăng mạnh, chứ không phải lo nó sập.

VEF là công ty con của VIC bạn ơi, không thuộc sở hữu của VHM.

1 Likes

về EVF : dự án ở gv còn lâu mới làm dc nên các bác ngồi đó mà đếm thì chết mệt :v … thuế giờ ko định giá theo khung nhà nước nữa mà linh hoạt theo khu vực nhé. VPI làm cái 138b giảng võ hơn năm trước đã đóng thuế 1k tỷ rồi :))

1 Likes

Vụ này hay đấy. Phải soi lại bctc con VPI xem sao. Bảng khung tính thuế theo từng khu vực thì check ở đâu hả cụ? Có chỗ nào check được trên mạng không?

MIG nghành bảo hiểm tuy cũ mà mới. Lợi nhuận tăng đều!

1 Likes

Bảo hiểm còn con nào ngon nữa không cụ?

1 Likes

Bảo hiểm có mấy con ngon nhưng tăng nhiều rồi. So sánh về giá và tiềm năng tương lai thì tôi chọn MIG cụ à.

1 Likes

Thế hả, sao đợt này thấy VEF lại phát hành tăng vốn và nội dung là để làm 3 dự án đó. Theo bác thì tiền sd đất ở 6 ha GV đó sẽ là bao nhiêu tiền?

1 Likes

Chưa NĐT nhỏ lẻ nào biết được phần ngầm của TCB với MSN, nên xét khía cạnh rủi ro cho nhỏ lẻ như mình thì không chơi TCB đc, chia chác k fair cho lắm với cổ đông, khi họ cần thì họ chia thì mới được hưởng ké.
Về phần dịch vụ thì mình xài apps của TCB cảm thấy ngon lành như bác nói… :+1::+1:

MIG đợt này có game thoái vốn của BQP. Số lượng cp thoái có 100k. Không biết mấy lần trước thoái vốn có thơm không cụ?

2 Likes

Tôi kg chơi theo game mà đầu tư lâu dài. Con này lướt lát khó ăn lắm. Tôi mới vào thăm dò ít thôi nên mấy lần như ntn cũng kg rành.

1 Likes

Đầu tư giá trị thì có $ cứ MSR mà múc

1 Likes

Mình không khoái MSR lắm, hàng thuần tính chất đầu có. Bác nào thích rõ hơn thì sang đọc topic Đọc nhanh báo cáo tài chính giúp F0 của bác F0chungkhoan2020, phân tích về MSR rất hay.

1 Likes

MSR là 1 Game M&A! Chứ đọc bctc giờ chưa có gì đâu! Nó là 1 câu chuyện khác

1 Likes

Dạ thanks bác nhiều . E tịch dần z :grin:

Tịch dần nghĩa là sao hả cụ?