HOT ! Đêm khuya kể chuyện đầu tư hành trình 300tr lên nghìn tỷ động viên các ae

Cổ đất đang gặp nhịp điều chỉnh, ACE nào đang cần cơ cấu nhưng sức mua ko nở thì tham khảo nhé. Các mã cổ đất đang được ShinhanSec VietNam cho vay như DIG 50%, HDC 40%, NLG 30%, KDH 40%, TCH 40%, SCR 40% …nguồn Margin ko giới hạn, cam kết không bị căng hạn mức, ĐẶC BIỆT LÀ ko có giá chặn, với lãi suất margin chỉ từ 10.4%/năm. Ae nào chiến mời qua bên E tham khảo dịch vụ ah. Chúc Ae đầu tư thành công.

4 Likes

SCR sao rồi anh A7, có vào được không.
Đa tạ

Trận đánh giữa 1 bên là BĐS 1 bên là Bank thép dầu mỏ căng quá hehe. Ai là người về đích đây

Đêm không ngủ dc đọc mấy lời động viên của a7 cung thấy ổn ổn ! Đi ngủ cũng yên tâm hơn ! Mai sớm dậy chuẩn bị tâm lí cho nó mút máu :drop_of_blood: ! Giỏi thi mút dc nốt sáng mai ! Thứ 4 là hết rồi

Căng như dây đàn

Theo A7 đầu tư cổ BĐS không sai, chu kì kinh tế 3 năm tới là đầu tư công xây dựng hạ tầng, phục hồi kinh tế nên lãi suất ngân hàng rất thấp, điều này giúp BĐS hưởng lợi rất nhiều, nhất là BĐS vùng ven, ai hiểu được điều này chắc chắn sẽ thấy được dòng tiền chảy về đâu.

Đầu tư cổ phiếu là đầu tư cho kì vọng tương lai, xu hướng kì vọng đang nghiêng về xây dựng hạ tầng và BĐS. Đừng tin bọn chuyên gia vẹt nói nhiều, chúng không bao giờ cho mọi người biết kì vọng từ đâu sinh ra và nó phát triển thế nào, chúng chỉ muốn các bạn giao dịch thật nhiều để thu lợi nhuận.

2 Likes

Các bạn theo a7 thì xác định ôm lâu dài 5-7 năm và cứ có tiền thì Tích lũy tài sản bằng cổ đất giá trị. Chứ lỡ đu đỉnh rồi mà lại tâm lý, thiếu tầm nhìn thì rất khó để theo. Hãy đứng trên suy nghĩ của 1 ông chủ có tâm với doanh nghiệp, mong muốn xây dựng doanh nghiệp tương lai trở thành kỳ lân, trở thành những doanh nghiệp hàng đầu. Làm ông chủ doanh nghiệp họ phải trải qua rất nhiều khó khăn gian khổ, vinh có nhục có. Cuộc sống ko phải lúc nào cũng màu hồng, mà nó phải trải qua nhiều cung bậc cảm xúc. Tất nhiên một điều nữa là làm gì cũng có rủi ro. Hãy tập cho mình tư duy nhìn xa nhìn dài. Bạn mua 1 mảnh đất nhưng miếng đất đó bị giảm giá và thậm chí ko có người mua nhưng bạn ko cảm thấy áp lực và bạn vẫn ôm vì nó không tạo cho bạn cảm giác mất mát. Bạn ôm 1 cp tốt, tiềm năng nhưng lỡ đu đỉnh, nhìn tk của mình giảm 40-50% thì bạn lo lắng và đi tìm một điều gì đó từ 1 ai đó. Nhưng bạn ko biết rằng cp bạn giữ luôn có người trả giá cho nó và bạn bán nó rất dễ dàng, bạn bán nó cắt lỗ bất chấp và chửi thị trường. Thị trường nó luôn có cách vận động riêng của nó. Cp nó sẽ trải qua đau thương thì mới tìm đến giá trị thật của nó. Hãy dựa vào chính bản thân mình, học cách tư duy nhìn xa, hãy nhìn vào giá trị cơ bản của doanh nghiệp.

4 Likes

99% chúng ta chẳng bao giờ giám đi kể cái ngu, cái sai lầm, cái thất bại của mình cho người khác nghe ngoại trừ người thân của mình bởi vì.khi mình nói ra thì người ta vừa học đc một bài học quý giá mà k mất đồng học phí nào hay k phải trả giá bằng một sự mất mát nào cả mà lại có quyền được cười, được chửi thẳng vào mặt mình rằng à chú mày ngu, chú mày kém…nhưng thầy A7 thì lại khác thầy đã cho chúng ta những bài học vô cùng quý báu vô cùng giá trị, phải trả giá nhiều mà 99% trên thị trường này không ai dạy cho chúng ta như vậy đâu. Vì thế mình ngĩ chúng ta rất rất nên biết ơn thầy vì thầy là một người quá tuyệt vời, cho đi quá nhiều giá trị cho cuộc đời này. Hãy nhìn lại mình, phán xét lại mình trước khi phán người khác nhé chim các loại.

5 Likes

Thật tuyệt vời thầy ạ. Cảm ơn thầy nhiều.

1 Likes

Em ôm chặt CEO vứt đó 5 năm nữa quay lại thanh khoản. Tiền thịt và dài hạn nên cũng chả quan tâm sóng thị trường. Rút ra kinh nghiệm từ những bài học của anh A7.

e cảm ơn anh,nay e sẽ vô ceo cơ hội sữa sai đến rồi

Chuyện A7 kể sao mà giống mình thế nhưng giống giai đoạn đầu: THẤM. 2022 quyết làm lại cuộc đời.

Thế mới thấy là A7 nhiều lúc chửi bọn chim lợn, chiên da cũng gắt thì thật chia sẻ vì đã từng vào sinh ra tử trên cái TTCK này nên quá hiểu bản chất của tụi đó.

2 Likes

Nửa đêm thầy viết những lời tâm sự chắc chắn nó đến từ sâu thẳm trái tim của thầy. E cảm ơn thầy đã truyền lửa cho thế hệ đầu tư F0 như em những kinh nghiệm quý báu, giúp em rút ngắn được thời gian học tập. Quyết giữ cổ phiếu đến cùng.

6 Likes

A7 mộc mạc, trong lúc ae hoảng loạn mà ko bỏ mặc, online liên tục, mà tình nghĩa, xứng đáng thủ lĩnh. Chúc anh @Sieucophieu12345 và gia đình mạnh khoẻ! anh đã là vĩ nhân trong lòng nhiều người rồi!

15 Likes

Moa hôm nay đạp phát nữa thôi nhé, đạp thêm vài phát nữa thì khô máu với tụi nó luôn

Cháu đi du học 6 năm bên Nhật nhưng nghe chú nói, chém gió mới biết mình dốt nát nhường nào. Có hơn 300tr tham gia thị trường tài chính nên cháu cứ tin tưởng và nắm giữ, theo người giỏi nhất, người mà mình có niềm tin. Lỗ hay lãi thì đều có những cái được nhất định. Kính trọng chú A7!

8 Likes

Rất nể phục tư tưởng của Thầy

Cảm ơn anh đã chi sẻ bài học và kinh nghiệp cuộc đời, không biết người khác nghĩ thế nào nhưng đối với em nó quý hơn bất cứ thứ gì khác. Em sẽ theo anh cũng sẽ viết lên câu chuyện cuộc đời của riêng mình. Chúc anh và toàn thể những anh em tin tưởng vào mình thành công hơn nữa.

4 Likes

Cảm ơn anh vì những chia sẻ xương máu này.Ngưỡng mộ bác. Vẫn hold DIG và CEO chặt lắm. Chỉ tiếc là ko mua thêm đc nh trong nhịp giảm vừa rồi.Chúc anh và gia đình sức khoẻ!

Múc thêm chứ bác!