HOT ! Kể chuyện kinh dị về sống chết trong ck. Không đọc phí cả đời

Lần này chuyên gia nói thực lòng nè :smiley:

7 Likes

Trời ơi , sao cậu đánh đấm gì lạ vậy. Tại sao ko bắt đáy ceo hoặc dig mà bắt đáy LDG. LDG lãnh đạo ko tin tưởng được đâu.

3 Likes

L18 dài hạn so vs DiG thì hơn kém nhiều không thầy?

FCN gãy quá thầy ơi :((

Em đặt niềm tin vào tầm nhìn vĩ mô của thầy :smiling_face_with_three_hearts:

Xin được A7 lùa 1 lần

Đéo biết lùa gà hay úp bô nhưng 1m2 sắp bán hàng mà giá bằng 2 tô phở thì tao cứ xúc đã!!!

2 Likes

Bác a7 ơi, tôi thấy tư duy đầu tư của bác rất đáng học hỏi. Nhưng cổ phiếu thanh khoản lớn sẽ bị hiệu ứng đám đông đẩy giá lên nhanh, rồi đến lúc hiệu ứng tin xấu thì đám đông lại chạy toán loạn. Mà trong đầu tư khó nhất là chờ đợi, mấy ai làm được như bác

3 Likes

2 ông được anh Quyết upbo thì lại chả giống nhau, gớm nữa kkkk

1 Likes

Quan trọng là bank ko thể chết được vì nếu bank chết thì thị trường cũng đi viện hết. Trạng chết chúa cũng băng hà thôi.

Rất chuẩn bạn ơi ! Mình mới đặt sách tập 3 của nhà đầu tư 1970 . Đọc kỹ mấy quyển này xong thì thấy đúng hiện trạng của chứng khoán việt nam. Nghe mấy thằng tư vấn bên cty chứng khoán chỉ có ăn cám !

1 Likes

Bác 7 ko nhận định phiên, theo bác là nắm giữ 3-5 năm 10 năm nữa cơ

Nó ko chết nhưng nó ko tăng trưởng đc thì thằng ôm sẽ lỗ hoặc lãi ko đáng kể. Trong khi phân hóa giàu nghèo bọn đất 3x5x10 , cổ nó phi vài chục lần thì ông ko ôm đc mất giá hết là chết

44 Likes

Ai đu ceo 9x, dig 12x thì chả mất xác đợt này. Hô là thế nhưng mua bán phải nhìn nhận.

Đúng rồi nhưng Bank ko tốt ko xấu, dư địa tăng ko còn chỉ còn làm trụ giữ nhịp tt thì vào làm gì. Lướt ngắn thì chịu

Vào bank mà ông nào muốn nhân bằng lần nữa thì chịu thật…:frowning:
Nhìn vốn hoá toàn mấy trăm ngàn tỷ, x đôi thì nó thành bn? :frowning:

8 Likes

Sao ko nhìn nó vẫn x4 x5, còn bọn ôm bank chưa về đỉnh. Nếu 6 tháng tc ôm bank và ôm CEO tài sản thằng ôm CEO vẫn gấp 6 vậy ai chết ??ck chỉ nhìn hiện tượng ko nhìn đc xu thế thì chết sớm

45 Likes

Đầu tư đái éo qua Ngọn cỏ nhìn hộ tạo L14 rồi lại vừa ngủ vừa tè rầm ra quần nè Cu

Và cổ phiếu của các BỐ vẫn cú phi 100 lần nhé

480 về 400 thì bố cũng quen rồi :))

15 Likes

bố nhà ông, múc được con L14 ko có thanh khoản. Các cổ bđs tốt khác trong 10 năm qua cũng chỉ tăng 5-6 lần như tất cả các cổ cơ bản khác. Ku view lại tất cả cổ cơ bản tốt khác xem tăng bao nhiêu lần nhé, HPG 10 năm qua tăng 20 lần, bank top tăng 8-10 lần.
L14 tăng 1000 lần, giờ ông thực hiện hóa lợi nhuận trên sàn xem có được ko :)) Vác hàng ra bán chắc bán sàn mất thanh khoản 1000 phiên :))

1 Likes

Buồn cười ở chỗ giá thép tăng là chuyên gia, báo chí, ctck khuyến nghị mua thép, giá thủy sản tăng là khuyến nghị mua thủy sản, giá đường tăng là khuyến nghị mua đường, giá phân bón tăng thì khuyến nghị mua cổ phân đạm… Trong khi những mặt hàng này do đặc trưng hữu hạn khó tăng bằng lần chỉ tăng 10% - 15% đã là khó thì hô múc như gì. Cổ bđs giá hàng hóa của nó là đất tăng nhẹ là vài chục %, còn tăng bằng lần không phải là chuyện lạ thì ctck, chuyên gia, media… bảo không mua, cẩn thận… :grin:
Thực tế kiểm chứng thì cổ bất động đã và đang tăng bằng lần trong vài năm vừa qua. Các cổ còn lại thì cũng có tăng nhưng không thể bằng cổ bđs. Đây là câu trả lời rõ ràng và thuyết phục nhất cổ nào thực sự đã và đang tiềm năng. Và điều này sẽ vẫn diễn ra như vậy trong vài năm tới vì hàng hóa của các cty bđs là đất đai vẫn sẽ tăng và mức tăng lớn nhất trong các loại hàng hóa trên thị trường.

13 Likes