Hướng dẫn thành viên mới & giải đáp thắc mắc trong việc sử dụng tính năng F247

mod @Suzy
hướng dẫn a tải BH ở youtobe.com

1 Likes

Nếu muốn up clip Youtube lên F247 thì chỉ cần đưa link lên đây và chờ nó upload dữ liệu là được.
ví dụ đây ạ:

Còn nếu tải clip Youtube về máy tính thì bác chỉ cần vào link Tải YouTube - Tải Video, Tải MP3 từ YouTube về máy nhanh nhất và paste link youtube muốn tải về, sau đó chọn chất lượng clip muốn tải, ấn vào nút Tải về là xong.

3 Likes

Hiện tại F247 chưa hỗ trợ upload clip trực tiếp lên topic mà cần có link của Youtube nên bác làm theo cách đầu tiên Suzy hướng dẫn để tải clip lên share cùng mọi người nếu muốn ạ :blush:

2 Likes

tks suzy

2 Likes

em thành viên mới …xin chào mod 247…bác cho em hỏi bên 247 có chức năng loan tin không bác…nếu có bác hướng dẫn em với…còn nếu kh có thì em xin kiến nghị nâng cấp chức năng đó .vì nó rất hữu ích cho bà con nhỏ lẻ trong mọi cuộc chơi.

14 Likes

xin chào, ko có chức năng chữ kí signature nhỉ ?

1 Likes

Có thể cho chọn kiểu phân trang khác được ko ạ? mình ko quen kiểu này lắm

Hiện F247 đang áp dụng kiểu phân trang mới này, bạn xem file hướng dẫn ở đầu topic để dễ thao tác nhé.

1 Likes

Hiện diễn đàn đang chưa có tính năng chữ ký dưới comment, bạn cập nhật thông tin cá nhân vào phần hồ sơ/ tài khoản như file hướng dẫn ở topic đầu nhé.

1 Likes

close khoa dùm mình bác suzy : Rút quân toàn mặt trận ......................../ - #323 by Taczan_HN

2 Likes

Done nhé bác @Taczan_HN

2 Likes

Mình là thành viên mới xin chào các bác. Giao diện bên f247 hiện đại quá, cảm giác mới hơn nhiều so với các forums cũ khác mình từng tham gia xài VBB

6 Likes

Cảm ơn bác admin, mình cũng đã thay được avatar rồi ạ.

3 Likes

admin cho minh hoi đổi tên như nao vậy add

Trong hầu hết các trường hợp BQT sẽ không hỗ trợ đổi tên tài khoản để đảm bảo tính minh bạch của các tài khoản. Nếu có yêu cầu đổi tên vui lòng vào topic này và nói rõ lý do cần đổi, BQT sẽ cân nhắc theo từng trường hợp. Quyết định của BQT là quyết định cuối cùng.

Vấn đề đổi tên trên diễn đàn bạn xem chi tiết ở Nội quy đã ghi rõ nhé.

3 Likes

Kiến nghị nên để các topic có trang 1-2-3-4… ( 20cmt trong 1 trang là đủ) ; chứ 1 topic dài nhìu cmt đôi khi load lâu; đọc hơi khó chịu

Mod cho em hỏi, làm sao để inbox riêng, muốn đổi tiêu đề bài viết thì làm thế nào với?
Thank you n Merci!

1 Likes

Bạn xem hướng dẫn tại đây nhé: Hướng dẫn thành viên mới (Đăng ký, quản lý tài khoản, tạo chủ đề mới, thay Avatar, cách Phân Trang, lên xuống đầu và cuối trang, cấp tích xanh, ...) - #117 by Minh_Thu_Nguyen

2 Likes

Merci @Suzy! Còn đổi tên tiêu đề, mình thấy có tiêu đề có hình “bút” bên cạnh để chỉnh sửa, có cái lại ko. Có phải mở lâu thì ko chỉnh dc ko?

@Suzy chào mod, mình đã làm theo hướng dẫn, nhưng chưa được cấp tích xanh, bạn kiểm tra giúp mình nhé