Hướng dẫn thành viên mới & giải đáp thắc mắc trong việc sử dụng tính năng F247

close khoa dùm mình bác suzy : Rút quân toàn mặt trận ......................../ - #323 by Taczan_HN

2 Likes

Done nhé bác @Taczan_HN

2 Likes

Mình là thành viên mới xin chào các bác. Giao diện bên f247 hiện đại quá, cảm giác mới hơn nhiều so với các forums cũ khác mình từng tham gia xài VBB

6 Likes

Cảm ơn bác admin, mình cũng đã thay được avatar rồi ạ.

3 Likes

admin cho minh hoi đổi tên như nao vậy add

Trong hầu hết các trường hợp BQT sẽ không hỗ trợ đổi tên tài khoản để đảm bảo tính minh bạch của các tài khoản. Nếu có yêu cầu đổi tên vui lòng vào topic này và nói rõ lý do cần đổi, BQT sẽ cân nhắc theo từng trường hợp. Quyết định của BQT là quyết định cuối cùng.

Vấn đề đổi tên trên diễn đàn bạn xem chi tiết ở Nội quy đã ghi rõ nhé.

3 Likes

Kiến nghị nên để các topic có trang 1-2-3-4… ( 20cmt trong 1 trang là đủ) ; chứ 1 topic dài nhìu cmt đôi khi load lâu; đọc hơi khó chịu

Mod cho em hỏi, làm sao để inbox riêng, muốn đổi tiêu đề bài viết thì làm thế nào với?
Thank you n Merci!

1 Likes

Bạn xem hướng dẫn tại đây nhé: Hướng dẫn thành viên mới (Đăng ký, quản lý tài khoản, tạo chủ đề mới, thay Avatar, cách Phân Trang, lên xuống đầu và cuối trang, cấp tích xanh, ...) - #117 by Minh_Thu_Nguyen

2 Likes

Merci @Suzy! Còn đổi tên tiêu đề, mình thấy có tiêu đề có hình “bút” bên cạnh để chỉnh sửa, có cái lại ko. Có phải mở lâu thì ko chỉnh dc ko?

@Suzy chào mod, mình đã làm theo hướng dẫn, nhưng chưa được cấp tích xanh, bạn kiểm tra giúp mình nhé

Hi bạn, hiện tích xanh dành cho các thành viên có đóng góp tích cực cho diễn đàn nên khi đạt các tiêu chuẩn theo yêu cầu thì Mod sẽ cấp cho bạn nhé!

2 Likes

Với các Topic có thời gian tạo dưới 30 ngày thì sửa được tiêu đề, còn từ 30 ngày trở lên thì không sửa được nữa bạn nhé!

2 Likes

Cảm ơn bác chủ topic suzy. Em là mem mới, thấy giao diện dễ dùng. Có nút mũi tên Lên - Xuống rất tiện.

1 Likes

Cho em hỏi thêm chút ạ. Em dùng trên điện thoại, khi em gửi comment muốn đính kèm ảnh. Mà ko thấy có chỗ ấn tệp đính kèm ạ

Bạn chọn icon hình ảnh ở góc dưới cùng bên phải ==> chọn ảnh muốn chèn từ đt ==> sau khi xong, muốn xem trước hiển thị ntn thì bạn ấn icon máy tính bên cạnh đó để xem ==> ấn Trả lời
( phần này tương đương slide 19 trong file PDF Suzy đã upload link ở đầu topic Hướng dẫn nhé)

1 Likes

Dạ. Em làm được rồi. Cảm ơn bác nhé :grin::ok_hand::ok_hand:

Giờ này mình 16k thành viên,bên 319 11k thành viên.Chúc mừng mod

2 Likes

Mod Suzy ơi! em có inbox suzy rồi, rep em nếu chưa đủ tiêu chuẩn nhé, cảm ơn mod Suzy đả đọc. rất hân hạnh ạ

Mod @Suzy cho em hỏi tại sao nick của em không làm gì mà bị cấm bình luận. Mỗi khi bình luận không hiện nội dung mà hiện cái bảng như này. Sau đó em làm mọi cách không bình luận được. Tưởng lag, bấm F5 mấy lần nhưng vẫn không bình luận được còn bị cấm bình luận 6 tiếng. Sau 6 tiếng lại tiếp tục hiện như hình ảnh. Do không dùng nick kia được nên em đã tạo nick mới để vào hỏi Mod cho rõ ràng, mong mod trả lời giúp. Nghe nói mod công chính không như bên 3.19 nên em mong mod trả lời cho em biết. Em xin cảm ơn.

1 Likes