HVG con đường về 4x

Đã gửi email và bổ sung thêm 1 ý là “lãnh đạo HVG có dấu hiệu bỏ trốn, tẩu tán tài sản, đề nghị chuyển cơ quan công an có thẩm quyền để điều tra và kịp thời bảo vệ lợi ích hợp pháp của đa số các cổ đông”

Bác có thông tin ko mà nói thế nó lại tố ngược thì dở😅

Tầm này xác định mất trắng tiền rồi bác. Nhưng mất cũng mong nó minh bạch thông tin,có phá sản mà ngân hàng nó thu hết thì ae cũng vui vẻ chấp nhận. Đằng này cty nó méo có ý kiến ji cũng điên😁

1 Likes

Liên lạc không được, nghĩa vụ công bố thông tin, họp DHCD thì không làm >>> như thế kg phải là dấu hiệu bỏ trốn, tẩu tán tài sản thì thế nào mới là dấu hiệu nữa?

Còn đúng sai thế nào, chuyển cơ quan công an điều tra và họ sẽ ra kết luận!

Tài sản hợp pháp của mình được nhà nước công nhận và bảo vệ. Phải biết tận dụng các quyền của mình mà pháp luật cho phép (quyền tố giác tội phạmn cho các cơ quan chức năng có liên khi lợi ích bị xâm phạm). Chứ cứ xum xoe bơm vá cho bọn nó nhưng cuối chúng nó có quan tâm đến mình đâu.

4 Likes

Bác nào cầm nhiều 1 chút tập hợp ae ủy quyền làm cái đề nghị đhcđ bất thường gửi cty xem,nếu cty ko có phản hồi thì làm hẳn cái đơn gửi các cơ quan có thẩm quyền. Như thế cho nó đúng trình tự pháp luật.
Tôi vẫn nghĩ mấy thằng tay to hẳn đang cắn xé với tay chủ tịch,nếu ko chúng nó cũng ko để yên thế này đâu.
Thằng nó mua thỏa thuận với thaco ý,giờ vẫn chưa ló mặt ra!

1 Likes

Bác làm đúng r. K phải sợ. Tôi đó nó tố ngược đấy. Giờ làm thế nào tập hợp dk 10% cổ đông ủy quyền viết giấy tố giác ký tá vào đó, gửi cơ quan cảnh sát điều tra, ủy ban chứng khoán nhà nước thì hvg mới sợ

1 Likes

Đồng ý luôn nhé bác, anh em làm đơn gửi ubck trước, nếu không ok, thì gửi tiếp công an vì có dấu hiệu lừa đảo chiếm đoạt tài sản

Bác Minh ngót 70 rồi mà vẫn còn sân si quá

Ừa, tuổi như bác ấy tiền nhiều cũng chả sức đâu mà tiêu, tham quá cũng mang đi đâu, đáng lẽ sống cho đàng hoàng làm phước báo cho kiếp sau thì hơn

1 Likes

Tình hình xuất khẩu cá tra tốt lên từ quý 2

Và như mọi khi, anh Minh vẫn im lặng!!!..

Mưu mưu mô mô, tính tính toán toán, rồi cũng hết đời, 70 tuổi rồi còn gì

Thời tiền rẻ sắp đến, không lo mà huy động vốn đi, cứ tính toán làm chi vậy bác chủ tịch

1 Likes

Theo thông tin bà bán nước trước cổng cty thì bác minh bây giờ đang ốm nằm ở nhà, mọi quyền hành điều hành cty đang do nhóm thaco nắm giữ, không biết có đúng không, nếu thật thì tội bác ấy quá

Thaco nó ở lại thì cũng chưa biết tốt xấu thế nào về lâu dài!
Thaco có tiềm lực mạnh,cơ cấu triệt để có khi cũng hay!?

Hay không nhìn hng là biết

Khi thaco nó nhúng tay vào thì có lẽ ko dành cho nhỏ lẻ như ae ta.
Chủ tạch nó ko lái cổ😁

Ae dạo này có vẻ nản hết rồi😁
Bác nào có thông tin hoạt động cty đưa lên cho ae thư giãn chút

Anh em công nhân vẫn đang đóng gạch đều :laughing:

Cánh chim đầu đàn

1 Likes

Thật vậy sao bác, thế thì cũng tội bác minh thật, dù biết là bác minh sống cũng không tốt đẹp gì đi chèn ép nhỏ lẻ mưu mô, nhưng dù sao cũng phải công nhận bác ấy là người có tài, kể cũng đáng tiếc cho bác ấy

1 Likes