IDC .. ..hướng đến 1 DN tăng trưởng bền vững và lãi hàng tỷ đô để đầu tư

Rồi xong…mai tự hiểu luôn hen :sweat_smile: đừng để chưa ra chợ đã hết tiền nhé các bác

2022 con này có mà giấu đc nữa

Mới vào hôm trc mà nghe mấy tin àny hoang mang thật sự ko biết nên cầm tiếp hay bán đây :((

con này nó quá kinh khủng. giờ càng ngày khi thấy báo cáo tài chính ra càng thấy đúng

Cay thật con này mình gom từ 7x mẹ bà nó đạp k còn gì, giờ còn chơi chiêu. Đám lái nó ác thật

nếu xem báo cáo tài chính 2021 vừa rồi thì bảng lợi nhuận của cô cô hơi khiêm tốn đấy. Mình nghĩ còn cao hơn nữa. Nhìn lại phần hồi tố Mỹ Xuân A đi. trong khi còn hơn 4500 tỷ doanh thu chờ

Đánh thì rén chứ nhìn mà ghét vãi tắt luôn bảng cho đỡ ngứa mắt, t vào 68 may cũng mới về đc bờ ;)) nhưng vẫn có lòng tin để cầm e nó tiếp :))

Thế giấu với mục đích gì vậy bác

Cái này khg gọi là giấu lãi mà thay đổi cách hạch toán thôi. Ví dụ 6000 tỉ dthu chua thực hiện. IDC đã nhận tiền thuê đất. Tsan tăng lên tương ứng 6k tỉ còn nguồn vốn thì htoan vào nợ phả trả và htoan vào dthu 50 năm. Giơ thay đổi cách htoan thì phần tài sản vẫn vậy không thu đc gì thêm còn phần nguồn vốn thì 6k tỉ sẽ giảm đi và tăng lợi nhuận chưa phân phối. Tăng book value và đẹp các chỉ số như eps.Tôi hiểu đơn giản như thế.

1 Likes

nghe media thì bốc cám, cứ phải lôi giấy tờ ra đọc kĩ, con hàng này h đang ngon nhất

Theo ý em là vậy chứ dấu diếc gì. Dấu mà lòi ra cả làng đều biết cục hơn 500k tỷ. Chẳng qua là cho vào 2020 hay 2021 thôi

1 Likes

Lỗ thì cả tt đều lỗ chung, ai đu cao âm càng nặng, có riêng gì mình ổng. Chưa kể ông lâu năm hơn ng ta thì phải động viên các ae khác, chứ ai lại đi dìm cổ mình đã từng nắm giữ

Cứ xác định tuần này lên 100k

Tin ra thế này xác định là đánh lên rồi =))

Hẳn. Quan trọng là bao lâu thôi.

Ôi e vốn nghĩ IDC nó là màu hường. mà nó phức tạp hơn mình nghĩ. phục đội lái. Đội lái luyện cơ tim em hơi nhiều :laughing:

1 Likes

Chờ gió Đông.

Tôi đi ngược thiên hạ, còn IDC thì đi ngược tôi =))

2 Likes

Bctc nhiều cái làm nđt hoang mang quá, hy vọng doanh nghiệp làm rõ cho mọi người hiểu

1 Likes