IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

Bác Quê ghi vầy nhiều bác vô đọc lớ ngớ lại tưởng IDC giá hợp lý phải 16 lại chết dở =))))))))))))

1 Likes

Thì nọ xuống 75 xong 2 ngày đã lên 90 rồi. Các bác cứ xuống lại kêu cần oxy :sweat_smile:. Chung quy như pic Ddv lúc nào chả ai cm mấy may ra mới yên bình đc bác ạ.

bác cần k e show hàng của e cho bác nhìn, làm gì mà bác cứ phải chửi ầm lên làm gì

Nhưng bác cứ chửi đỏng ngta làm gì :))) ta đang nói về văn hoá bác ơi

Với em thì cất tủ rồi, lúc nào có thêm tiền thì nhặt thêm. Còn lâu mới bán :grinning:

Viết đúng chính tả trước đi rồi hãy bàn tới văn hoá nha con!

Q mở topic này ngày 11/10 đến nay mới đầu tư được gần 3 tháng. Tài khoản cũng chỉ có duy nhất 1 mã này.
Từ ngày tìm hiểu sâu hơn về IDC thì chắc để luôn 3 năm. Vì tìm 1 cp như thế này trên cả ngàn mã trên sàn giờ không có

Tìm 1 mã để EPS có thể phóng lên 10 000 ( lãi bằng vốn ) trong ngắn hạn 1 năm thì dễ ( lợi nhuận đột biến )

Nhưng tìm 1 mã để EPS duy trì liên tục trong 5 năm tới thì quá khó. Lãi của 1 DN phải tăng trưởng và duy trì trong ít nhất 3 đến 5 năm mới là DN chất. Còn đột biến theo chu kỳ kinh tế như Thép thì không bền

Đó là cái hay nhất của IDC. Chỉ cần dựa trên đúng quỹ đất hiện có thôi đã duy trì tốc độ này trong 5 năm tới, nếu tính cả 2500Ha mới ( gấp 3 lần quỹ đất cho thuê hiện tại ) thì cổ đông chúng ta duy trì EPS >10 0000 trong 10 năm tới.

Quá kinh khủng, ngang đãi cát tìm vàng

19 Likes

Tao đang có kinh nên cứ thích chửi vô mặt lũ chim lợn chúng mày đấy! Thì sao?

Chính vì thế mà các quỹ lớn chắc chắn sẽ mua IDC khi IDC sang HOSE , sau này cơ cấu cổ đông của IDC cũng sẽ không có nhiều cổ đông nhỏ lẻ như chúng ta bây giờ đâu.

IDC sau khi chuyển sàn chắc chắn sẽ bị mua kín Room

7 Likes

Mấy khoản này là doanh thu chưa hoạch toán thì khi nào hoawjch toán vậy bác Quê

1 Likes

thôi ksao, bác nói sao cũng đc, e thì k thích chửi nhau lắm, e hiểu bác mua IDC nhiều nên ai nói nó giảm bác cũng k thích nên thôi. cùng thuyền chửi nhau chả để làm gì, e mong nó lên 15x để em đc x2. e đoán bác cũng thế thôi nên mình cùng chí hướng. k cần chửi nhau làm gì

1 Likes

Cái đất KCN ngoài cho thuê ra có bán đứt luôn không bác, em chưa rõ chỗ này lắm. Có vài chỗ thấy bán hẳn mà k biết chỗ nào

Đội LFI đang xây tường bên mua nhỉ? ?

Thấy xây được giá 79 xây lên

1 Likes

E cũng gần như đầu tư hết vào IDC sau khi đọc bài phân tích của bác cũng như tìm hiểu thêm về các khu công nghiệp của IDC. E chắc đầu tư ko nhiều được như bác nhưng cũng hy vọng có đc 1 vài mã đầu tư gía trị lâu dài để không phải mở bảng nhiều. Một lần nữa vẫn muốn cảm ơn bác vì đã chia sẻ cho mọi người biết đến những siêu cổ phiếu như IDC.:heart_eyes:

2 Likes

e thấy xây đoạn 80 rồi đấy bác ạ

image
Tranh không lời IDC
Thưởng thức và tận hưởng khi đến điểm

16 Likes

đu bám quá đông,chắc cũng mệt 1 đoạn nữa

1 Likes

Quá chất ạ! Đầu tư dài hạn là đầu tư an nhàn nhất.

Nay e vao thêm it 79.5 , ko ko sẵn nên nhập it de quy 1’a