IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

Deal này mãi chưa đến hồi kết bác nhỉ. Hôm nọ bác An_Danh bảo gặp trục trặc thành ra giá nó rớt. Ko biết hết năm có xong ko để khởi động năm mới cho hứng khởi cái :joy:

Cuối tuần này hoặc đầu tuần sau có ngày chốt nhé các cụ…

5 Likes

IDC đang đi con đường giống hệt như IPA trước khi chuyển sàn…cũng giá 7x…

3 Likes

Sáng e đang ngồi, ko biết thánh nào táng thẳng vào đầu e 8k idc giá 64.2, choáng váng

2 Likes

Các bác cứ sút giá 6x là e lại vào kê lệnh thêm tí chờ nó xanh e lại bán cho các cụ mợ :))

Chúng ta của hiện tại…

4 Likes

Tư duy đầu tư
Hình như phần lớn nhà đầu tư đang hiểu sai về câu chuyện đầu tư thì phải! Đầu tư là một quá trình dài chứ không phải ngày nào tài khoản cũng phải tăng một mã nào đó! Có những người cầm 1 cổ phiếu vài năm lãi 5-10-15 lần cũng là đã đủ và giao dịch rất ít! Bạn đừng cố ngày nào cũng phải giao dịch và kiếm tiền vì như vậy là đi sai đường rồi! Nếu ngày nào cũng muốn Gd thì sự tự do ở đâu trong cuộc đời bạn?
Dòng tiền chạy vòng quanh nên sẽ có những lúc bạn cần chấp nhận tài khoản đi ngang 1 vài tháng trước khi tăng tiếp vì thực tế DN nào cũng cần thời gian để tăng trưởng chứ chẳng có DN nào tăng trưởng thần tốc từng ngày được! Thế nên việc mong ngày nào cổ phiếu cũng xanh hoặc Trần là phi lý rồi! Nhưng không phải ndt nào cũng hiểu được điều này và ngày nào cũng muốn tài khoản phải tăng hoặc cứ Vni tăng thì cp mình cầm phải tăng nhưng nếu vni giảm cũng muốn cp mình tăng là sao đây? Nhiều lúc ndt chưa quen nên bị sốt ruột nhưng dần bạn cần quen với việc này!
nguồn: cobethichdua

6 Likes

Nguồn của cô bé thích dứa à :))) nghe bảo mồm thì FA nhưng tay thì trading TA mà :)))

4 Likes

Cơ tay và cơ mồm khác nhau mà cụ =))…

Mà từ sau đợt IJC đến giờ mới chung tàu lại với cụ Vice ấy nhỉ…giờ thấy thân onlyu thế =))…Lâu cũng ko chửi nhau với ông redno (namless) nữa :))…chắc dùng hẳn nick @Red_No rồi…

2 Likes

Hốt đc mớ 65 vui sáng giờ

1 Likes

Lúc đỏ ko mua thì lúc xanh lấy đâu ra hàng để bán, rung lắc của thị trg là lúc cơ hội để mua đc hàng giá chiết khấu :grin:

Nên thế mới bảo đỏ ko mua tím lại đu . Cứ mua vứt đó 2 năm mở ra xem lo gì nhỉ giá này ko hốt chả lẽ lên 100 lại vào hỏi mua đc ko

1 Likes

@Vice anh Andy là nicks nào trong f247 đấy

E chịu bà chị ơi :grin:

con này giống họ apec yên tâm đi .hôm nay ai mua vào T+3 không kịp thoát hàng đâu

Đúng ko kịp thoát hàng vì chỉ ai nói láo , rỗng toét mới nói thoát t3 khi nó đang muốn phi lên trên 100. Có phải nick khác của đứa e gọi là tiểu nhân ko đấy

Còn chỉnh không các bác?

kaka, biết đã ko ở đây, nhìn dài hạn đi bạn

@onlyU9 nhé
:muscle::muscle::muscle:

Bác nói chuẩn :ok_hand::ok_hand:

1 Likes