IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

Tính mỗi 900ha có sẵn hiện tại với giá cho thuê 100 đô/m2 thì đã là tỷ đô rồi (chưa tính 2500ha đã cho thuê và 2500ha mới khai thác, chưa tính các công ty con, chưa tính DT 600 tỷ/năm từ phụ trợ KCN, chưa tính 8k tỷ giá trị BOT, 8,5k tỷ mảng năng lượng, chưa tính gần chục ngàn tỷ các dự án BĐS, chưa tính 6000 tỷ DT chưa thực hiên…thôi mệt đ…o tính nữa)
Mà vốn hoá bây giờ đang 21k tỷ…chưa nổi 1 tỷ đô…
Vậy mà nhiều ông mang chart ra đoán thế này thế lọ…
Chết cười…

1 Likes

Tùy mục đích của từng người chứ bác

Doanh nghiệp đi đường dài họ có tính toán cả

IDC cần dài target kì vọng bao nhiêu bác?

Tài sản 4-5 tỷ đô mà vốn hoá giờ chưa nổi 1 tỷ đó bạn.

1 Likes

Minh cam tu39 ve 32 rot bà , rot xong nó phi vùn vụt mà thấy tức, nhưng đời ko thể sợ rồi đâu dám vào ,chu vào chac giàu, cay. Gio laik đu tiep tâp 2

Thanks pro

em gà con,ko biết nhà TM là ai vậy bác,em cũng đang đu đỉnh đây

1 Likes

Mỗi ngưởi 1 quan điểm. Nếu bạn không thích hoặc thấy nó không mang lợi nhuận cho bạn thì bạn đừng đầu tư và đừng quan tâm đến nó. Vào topic để chia sẻ chứ đừng chọc ngoáy bạn ơi! Chơi cho nó đẹp nha

1 Likes

Đưa dẫn chứng đi bác, nói mồm thì gà vịt lợn đều kêu được :)))

Đã chụp ảnh comment…viết rất rõ ràng đầy đủ căn cứ truy tố…mạng ảo nhưng IP là thật…

1 Likes

Dear mọi người

Trước đây Q không muốn nói nhưng bây giờ Q thấy tình hình topic của mình quá nhiều thành phần phức tạp và xã hội, ảnh hưởng đến rất nhiều những người đồng hành cùng Q và DN nên xin phép như sau :

• Mọi người bình luận theo hướng văn minh
    Các bài viết chửi bới, đeo bám xin vui lòng các thành viên “bấm cờ vi phạm” hộ Q

• Rất nhờ @Mod xử lý nghiêm các thông tin , tin đồn sai sự thât ảnh hưởng đến DN. Hoặc có các chế tài. Vì nếu không làm cũng ảnh hưởng ít nhiều đến chính Diễn đàn nếu bị DN kiện

Topic này lập ra để mọi người hiểu thêm về DN, không phải topic Rác hay xả rác

Q cám ơn.

48 Likes

Hỏi thật mày bao nhiêu tuổi mà nói như trẻ mẫu giáo vậy? Người ta nói đúng chứ sai đâu.
Sự thật mất lòng. Nhưng chúng mày cứ khen cổ tốt mà cứ cắm đầu. 1 tháng vừa rồi ôm bất kỳ con cổ đất nào cũng lời 20% còn con IDC lỗ 20% vậy là mất cả tiền cả cơ hội.
Cứ ôm cổ tốt mà khen nhau đi. Nền giá 50 khá cứng đó về đó tha hồ bắt đáy.

Về cơ cấu cổ đông , Q đã phân tích từ đầu topic.Nên không cần hỏi thêm.
khi tìm hiểu đầu tư, nếu là người cẩn thận thì biết chắt lọc thông tin.

Nhiều người thắc mắc chủ IDC rồi phán linh tinh, nhưng chưa 1 lần kéo lên đầu topic của Q đọc thông tin…
đó chính là những cổ đông ngắn hạn đầu cơ, vào lướt sóng kiếm Lines nhưng lại không được như ý. Rồi chính họ lại dẫm lên nhau bán, gây ra CP trồi sụt ảnh hưởng đến Cổ phiếu.

23 Likes

Hihi…tài sản 4 tỷ mà vốn hoá chưa được 1 tỷ về 40 cũng chấp :))…ức nhờ :))

1 Likes

Ủng hộ bác, làm tới luôn ah.

Con lợn này. M cay cú cái j thì nói thẳng mịa m ra. Sống ở đời phải có cái phúc phần con ah. Lãnh đạo ngta làm cái j m mà m lôi cả ngta ra trù ẻo cho sướng cái mõm lợn của m? Khốn nạn.

2 Likes

Mỗi người 1 góc nhìn, bạn lời thì congrat bạn. Ngta cũng ko cần bạn phải lo cho túi tiền của ngta. Tự lo cho mình đi, vậy đủ rồi.

Học được câu lùa gà của mấy thằng lái cổ đất rồi nhại lại như vẹt mà chẳng hiểu gì.
Cty bds nào thì tài sản tính cua trong lỗ cũng gấp nhiều lần vốn hóa. Còn thực tế nó không phải vậy đâu. Chú cứ làm như cá mập nó ngu hết vậy. Nếu thật mua 1 được 4 thì nó hốt cả cty rồi không đến lượt chú đâu.

1 Likes

Tôi lên diễn đàn tìm đọc thông tin và nói thật là muốn tìm thông tin xấu hơn là tốt. Đi đâu cũng thấy khen cổ này tốt cổ kia tốt. Khen tốt thì là lùa gà, chê xấu thì là chim lợn. Đã là diễn đàn phải có khen có chê. Chê thì bu vào chửi, nếu là cổ tốt thật thì ai chê? nếu một lời chê mà làm cổ tốt thành xấu thì đó phải gọi là cổ đểu chứ không phải là xấu nữa. Nên cảm ơn những lời chê hơn là những lời khen có như vậy mới đủ tỉnh táo để tồn tại lâu dài trên ttck.