IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

ae có để ý là MBS từ qa đến nay vẫn chưa cập nhật số liệu tự doanh mua bán hôm t6 k :))

Qua liều bắt 65 . Toát hết mồ hôi luôn ấy . Ko ngờ lại ăn . Bản chất cũng tin tưởng thầy nữa nên cứ thế mạnh dặn xúc

1 Likes

Qua e hết xèng chứ ko cũng mua rồi đấy. Nọ mua 5k 73 nên hết lun xèng :joy:

Đêm lại rảnh vào hóng cl chửi nhau mà nghe chừng k có rồi : ))))

Chim lợn chỉ làm việc giờ hành chính nghỉ t7, chủ nhật nha bác :)))

CL bên gex vẫn làm việc t7 cn luôn kìa = )))

Lúc ăn lồi mồm ra chẳng thấy cảm ơn bác NQ gì cả, mà mỗi lần IDC xuống phát là lại thấy chửi nhau um cả lên =))))

T có fl con gex, k phải ý gì đâu nhưng con đấy lái lụa quá theo k nổi

Hàng của Tuấn chơi là phải có kinh nghiệm cụ ạ : ))

Khuyến nghị mua lúc giá rẻ ko múc lại cứ thích lên đỉnh mới nhảy vào cơ bác, xong đến lúc xuống thì lại nói này nọ mệt với bác đấy lắm tiền của mình mà quyết đc cứ đi đổ lỗi cho ng khác

T chịu. Cứ all in IDC cho lành

Thứ 2 mà trần phát chim lợn lại bay đi khỏi pic ngay :)))))

Để cl hót cho vui cửa vui nhà bác ơi, cho pic mình đc lên top chứ :slight_smile:

cái này thì ai cx biết bác ạ nhưng cho từng cổ cơ :)) thì vẫn k thấy thống kê

Thứ 6 vào IDC giá 65.5 cuối ngày kéo 71.x lãi luôn :rofl:

Hiện nay, IDICO đang có quỹ đất sạch khoảng 700ha đã giải phóng đền bù, 400 - 500 ha đã hoàn thiện cơ sở hạ tầng sẵn sàng cho thuê. Mục tiêu trong 05 năm tới là mở rộng thêm quỹ đất khoảng 1.400ha, cho thuê được 1ha thì sẽ phát triển thêm 2ha. IDICO sẽ lựa chọn các khu công nghiệp có vị trí chiến lược để có khả năng thu hút đầu tư cao, tránh rủi ro và hạn chế cạnh tranh với các khu công nghiệp khác tại Việt Nam.

Chia sẻ thêm về kết quả kinh doanh, Tổng giám đốc cho biết, lũy kế 9 tháng năm 2021, IDICO đã cho thuê được 85ha/140ha kế hoạch năm. Ngoài ra, để gia tăng giá trị cho Cổ đông, trong vòng 5-7 năm tới, IDICO sẽ nghiên cứu hạch toán các khoản doanh thu nhận trước của các Nhà đầu tư thuê đất vào khoản doanh thu một lần thay vì phân bổ 50 năm đối với các khu công nghiệp đủ điều kiện theo quy định của pháp luật. IDICO cũng đặt mục tiêu duy trì mức chia cổ tức bằng cổ phiếu và tiền mặt từ 30%-45% trong vòng 5-7 năm tới.

4 Likes

Thỉnh thoảng post lại cho anh chị em mua mới biết thêm về doanh nghiệp.

giữ IDC ăn cổ tức cũng căng bụng kaka

Nhắc ae ở đây là vào lúc chán nản nhất thì GEX nó đã CE r đấy, ae ở đây có vẻ cũng chán nản r. IDC giữ tốt 70 thì khả năng sẽ có sóng

1 Likes