IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

đm bọn lái idc càng mua càng lỗ mất ăn mất ngủ

Dân nhỏ lẻ như mình mà thấy lên đoạn này lại lo hơn mừng. Hên quá nó xuống =))))

tâm này, các bác tắt bảng , sang năm mở lại có quà. IDC sẽ ko làm cổ đông thất vọng đâu. It nhất tháng 1 đổi sàn, nới room rồi. Các bác đọc kỹ về dn đê vững tâm cầm cổ nhé.

Vững tin chứ ah, chứ phân tích thì các bác phân tích mãi rồi

2 Likes

Nhìn vol yếu thế này ngày mai dễ bục đáy quá ha bác

Vl giảm vol yếu bục đáy :))) giảm vol mạnh thì bảo chưa cạn cung bác học ptkt đâu đấy để t né

2 Likes

Thế ngày mai khó bục đáy hả bác chắc về 64 rồi bật lên ha

nếu bác sợ thi bán đi, đâu có ai bắt bác giữ hàng. Tiền mình , mình quyết.

1 Likes

Thằng khoa ám nó mà bán là tăng liền. Các ông tin tôi đi!

1 Likes

Vậy mai nên bán ra hả bác

Ừ, bán sạch đi em!

1 Likes

Ok cám ơn bác nhé. Giá nào mua lại được bác. Có về vùng 5x ko

Không! Thường thì bạn bán xong nó sẽ tăng liên tục vài chục phiên. Bạn sợ đỉnh bạn sẽ đứng ngó thôi không dám vào nữa! Và IDC sẽ mất đi một cổ đông phong trào nhỏ lẻ…

3 Likes

Haaa

Cảm ơn anh Nha_que, cứ giữ IDC là yên tâm :)))

IDC mốc giá này cứng phết, vol bé. Hy vọng các bác không sút nữa . kkk

IDC quý 4 này ghi nhận lợi nhuận 700 tỷ chưa ghi nhận vào quý 3 thì năm nay LN khoảng 1,300 tỷ - 1500 tỷ thì phải. Anh chị em có thông tin LN quý 4/2021 của IDC chưa ạ?

Chưa nghe nói gì

Q không hiểu mọi người mua mua bán bán lướt sóng nhiều vùng giá này làm gì, ngay cả khu công nghiệp châu đức SZC tổng quỹ đất chỉ bằng 1/5 của IDC thôi giá cũng tiệm cận IDC rồi.

. Trong TTCK khi chúng ta đầu tư chỉ có hai dạng sóng

• Sóng chu kỳ
  • Sóng trường kỳ

Nhóm 1 : Đánh sóng theo chu kỳ CP Như Thép hay BDS. …như năm 2020 là sóng thần của Thép được hưởng lợi, nên dòng thép phi nước đại lên 3-4 lần , vì khi đó chu kỳ thép mạnh.Còn giờ hết chu kỳ lại đi xuống

sang năm 2021 , chỉnh phủ bắt đầu bơm tiền thông qua các gói kích thích kinh tế, giữ GDP …như vậy đến chu kỳ của BDS sẽ thành sóng thần sau nhiều năm ảm đạm ,đóng băng. …chu kỳ bơm tiền này rất thuận cho CP Bất động sản các năm tới

Nhóm 2 : sóng trường kỳ là sóng trường, tức là lợi nhuận liên tục không phụ thuộc vào chu kỳ, như các DN về khu công nghiệp. Vì chu kỳ kinh tế có tăng trưởng hay khủng hoảng thì DN vẫn phải hoạt động, vẫn phải thuê đất KCN hàng năm,. NHư vậy dòng tiền và lợi nhuận liên tục tăng trưởng trường kỳ.

IDC là CP rất đăc biệt, nó thuộc cả 2 nhóm, có cả đột biến theo sóng chu kỳ và cả lợi nhuận vững chắc ở sóng trường kỳ. Vì nó có cả Khu công nghiệp và Đất ở đô thị. Tổng quỹ đất công nghiệp cả cũ và mới thuộc IDC đến lúc này là khoảng 6000 Ha đủ dòng tiền lãi bằng vốn cho 10 năm liên tục

Trong khi đó Quỹ đất đô thị đang có 300 HA và dự kiến lên cả ngàn Ha tại các khhu đô thị ven HN, SG, Hải phòng và quanh các khu Công nghiệp IDC đang triển khai chính là phần sóng chu kỳ nhóm 1.

53 Likes

Lâu quá mới thấy bác quê về nhà nói những tâm quyết của mình

2 Likes