IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

Q vẫn ở đây và trung thành với IDC thôi. Danh mục Q chỉ có mỗi IDC , nếu có tiền thêm thì Q lại mua thêm . Vì ít có thời gian theo dõi nên lâu lâu mới lên đàm đạo cùng mọi người được

26 Likes

Bác nhận định rất rõ ràng về chu kỳ và sở hữu đất của IDC. Do đợt tăng nóng tháng trước mà nhiều người vẫn nhập nhằng giữa giai đoạn cổ tốt để lướt và để đầu tư tích sản dẫn đến quyết định sai lầm.

2 Likes

Szc vốn hoá 5k tỷ IDC vốn hoá gấp 4 lần SZC rồi bác. So sánh giá thì ko phản ánh hết

2 Likes

Tâm huyết của bác anh em IDC luôn ghi nhớ

bác nói thế thì so với KBC vốn hóa gấp 1,5 lần IDC trong khi quỹ đất availible chỉ bằng 1/18 của IDC thì IDC còn khủng nữa :grinning_face_with_smiling_eyes: :grinning_face_with_smiling_eyes:

10 Likes

Vẫn ôm IDC cùng bác Quê, thấy thông tin của bác rất hữu ích. Cám ơn Bác nhiều ạ

Q chỉ nhấn mạnh nếu ai đọc hiểu BCTC 1 cách nghiêm túc nhất, chỉn chu và có trách nhiệm với vốn đầu tư của mình… thì chỉ riêng với quỹ đất hiện hữu IDC đang dưới 5 lần giá trị đúng, còn nếu dựa trên quỹ đất mới nữa thì giá trị không dưới chục lần. Q đưa ra nhận định của mình dựa trên các số liệu thực hiện có chứ không phải là các kỳ vọng vẽ, ảo, cooking

Vì dự án nó nhiều loại, loại dự án sạch và ra được quy hoạch chi tiết 1:500 và loại mới chỉ có chủ trương đầu tư nhưng chưa đền bù ( Treo )

cho nên tìm hiểu phải kỹ nhé mọi người, Q là người làm dự án nên Q hiểu rõ cái này nhất. Miếng mồi ngon là miếng mồi hiện hữu ( là dự án đã ra thành phẩm )

1 dự án chỉ cần 1 hộ dân không chịu nhận đền bù kéo dài thậm chí 3-5 năm không làm được. Trừ khi là đất nhà nước Giao

cho nên khung pháp lý về các dự án của IDC , Q ngắm rất kỹ mới ra báo cáo số liệu cho các bác. Chỉ cần đợi qua 2022 thôi mọi người sẽ thấy “giấy trắng mực đen” thôi và sẽ thấy những gì Q nói với các bác về các kỳ vọng thực là hoàn toàn đúng

Làm gì thì làm, có thực mới vực được đạo . Tiền và lợi nhuận của DN là phải thật sờ thấy và nhìn thấy.

51 Likes

Thích tính điềm đạm của bác Quê , cảm ơn những chia sẻ của bác .

2 Likes

từ trước đến nay Q không trong trường phái lướt sóng. Đầu tư trường kỳ và ăn cả chu kỳ sóng, và nhận ra đấy là cách đầu tư bền và tỷ suất lợi nhuận cao nhất. Lướt hàng rác và penny có thể rất nhanh nhưng sẽ làm chúng ta vướng vào 1 bệnh lý khó dứt ( không thể cai nghiện ) : ăn deal này mất deal khác. và hầu như đều thua lỗ khi hết chu kỳ sóng. Vì hàng rác khi downtrend sẽ rất nhanh ( bời DN không có cơ sở về doanh nghiệp đề ngừng đà rơi ) . CHo nên 20 năm qua Q chứng kiến cứ sau 1 chu kỳ uptrend các cổ penny hầu hết lại về giá 2-3 ngàn. Khoảng 2 năm tới mọi người lại thấy điều này :confused:

đó cũng là học phí cho các F0 mới, lớp này đến lớp khác

Vì vậy mới có câu thị trường luôn đúng

26 Likes

Quý bác Quê nhất diễn đàn, luôn nhẹ nhàng, điềm tĩnh, tập trung phân tích chi tiết về doanh nghiệp cho mọi người vững tin hơn. Chúc bác nhiều sức khỏe và ngày càng gia tăng được nhiều IDC hơn.

1 Likes

Q nói rồi, IDC sẽ công bố làm cả ngàn ha Bất động sản từ 2022. Quỹ đất ở và đô thị tại các thành phố lớn của IDC rất lớn

13 Likes

KBC bán 50 Ha Tràng Cát Hải phòng thu 12 000 tỷ, 500 Ha này của IDC ở hải phòng thì là bố của KBC rồi :laughing:

2 Likes

Dài hạn thì IDC miễn bàn rồi bác. Chỉ có cái ngắn hạn, nếu nhìn cơ cấu lệnh những phiên gần đây, thì lệnh bán ko đến từ những NĐT “nhỏ lẻ” đâu bác. Lệnh bán lớn và rất rát, liên tục. Nên NĐT nhỏ lẻ hoảng bán theo thôi chứ không có chyện lướt sóng gì ở đây đâu.

3 Likes

vậy thì ai mua cho những lệnh đó. nhỏ lẻ sao mua hoài đúng không. Cho nên nó ảo lắm, chỉ có nhìn vào DN mới là thật thôi. Cho nên Q ghét nhất Cp có tiền đầu cơ vào. Lên mua bán loạn xị có lỗ thì lại lên chửi bới om xòm.

22 Likes

Mình vẫn đợi ngày về bờ đây

E ở đây từ 87 bác ạ

1 Likes

Em lướt sóng cũng chỉ lướt sóng cổ khác, cớ gom dần IDC tự dưng giá lên xuống cũng thấy đơn giản

Cùng tầng với bác :joy: trải qua -25% rồi thấy mọi sự cũng đơn giản ý mà, cứ đường dài thôi coi như để dành

2 Likes

hiện nay, đa số các cp DN tốt là đỏ, còn cp Dn sắp phá sản lại tím liên tục, hehe, nghịch lý vãi

1 Likes

Hiện đang làn sóng 3 chữ cái để đua thôi bác. Sau dòng tiền cũng kéo về lại DN cơ bản tốt.