IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

Im lặng mà học hỏi đi
Chân tình đấy

1 Likes

Thân gửi 500ae IDCer

Mời các bác và đại đội IDCers tham gia giải cứu em penny có LNST hàng chục tỷ đồng mỗi năm, tăng trưởng hàng năm 40-50% mà giá cp vẫn chưa chạy !!!

Có dự án BDS ở Dương Kinh - Hải Phòng đã bán sạch hàng mấy trăm căn shophouse nhưng chưa hề hạch toán 1 đồng lợi nhuận nào !!!

Mỗi người một target một kỳ vọng, người bán thì bảo con này hết vị, người mua thì kỳ vọng x2 x3 tiếp thôi, bác cứ cầm cứt đi ném lung tung thế ai chả dám lại gần :))

1 Likes

87 chào anh em

Ở đây có ai bảo mai nó lên 200 đâu bác. Mọi ng vẫn có quan điểm đang sideway ai có mua thêm hoặc trung bình giá đấy chứ. Còn chả ai đưa ra giá của IDC cả. E thấy bác cm chỗ nào cũng bị mọi ng nói thì nên xem lại xem cách mình cm ntn. Ko ai cấm phản biện nhưng phản biện ntn để ng khác nghe mới là vấn đề. Nếu bác ko thích đầu tư IDC giai đoạn này thì k cần vào pic để comment đâu. Thân ái!

1 Likes

Nghe nói dạo này đất Biên Hoà, Nhơn Trạch lên cao lắm hả các cụ…đất của thằng con UIC có khi bán đi mua đc cả mẹ nó là IDC ấy nhể :))…đùa chứ đất đai quái gì mà giá vốn/1m2 ko bằng bữa nhậu :))…

1 Likes

IDC nhìn kiểu này nếu mạnh thì sideway ít nhất 6 tháng. Yếu thì thủng đáy mới hi vọng có sóng ok. Còn ko thì lom dom đấy

Ông con IDTT này thì chắc bán đất đi dư mua mẹ nó là IDC luôn…sao thấy tài sản công ty con nào cũng hơn vốn hoá công ty mẹ vậy ta :))…(đất Long An thì mới tăng 5,6 lần thôi các cụ ạ :)))

Cho sideway 6năm luôn để mấy công ty con nó bán mình đi mua luôn công ty mẹ :))…

1 Likes

định giá như nào thế chỉ mọi người biết với :face_with_monocle:

Hôm trước còn thấy bác đi hỏi bán được chưa mua được chưa, “vol yếu thế này mai dễ bục đáy”, mà giờ đã thấy bác phán như chiên gia ptkt. Em bái phục ạ :heart_eyes:

2 Likes

Chém gió tí :grin:

1 Likes

Sốc nặng với giá vốn mua đất của IDC toàn 400-500 k m2

Giờ giá tăng lên cả 100 lần , không thể tin nổi. Vậy mà vẫn có óc heo bán giá này … sau này lại chửi tại sao mình nghèo

Chênh lệch địa tô giá đất từ lúc còn cổ phần nhà nước đến lúc cổ phần hoá sẽ biến nhiều người nghèo thành tỷ Phú khi đầu tư vào IDC

300ha đất đô thị của IDC cũng đủ mua cả công ty với vốn hoá bây giờ, mua giá này coi như tặng không 6000ha khu công nghiệp + 5000 tỷ thủy điện và BoT

Bao giờ media mới đọc hiểu được IDC đây :laughing:

Không chừng bạn ấy là người của đội lái vô đây làm anh em mất niềm tin để gom hàng đấy bạn. Thôi thì vốn mạnh cứ đánh xuống dưới 65 đi để 500 anh em mình gom từ từ nha​:grinning::grinning::grinning:

Ôi xời…lại còn cả ông con LAI này nữa :))…Dã man điên…

2 Likes

Tặng các cổ đông IDC :)…

2 Likes

Chém cho người ta biết mày ngu hả

2 Likes

À mà nghe nói em PXL này cũng đang hot hả các cụ…vừa ăn dự án 5 tỷ đô vừa có 4,5k ha KCN…cụ nào biết em này không nhỉ???

Làm sao để giải thích cho lũ óc heo nó hiểu được là vài trăm một mét đất ruộng muốn thành đất nhà xưởng để bán vài chục triệu một mét thì chi phí nó lớn cỡ nào. Không phải là mua đất ruộng vài trăm rồi bán đất ruộng vài chục triệu.