IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

Không quan trọng lắm vấn đề lên xuống ngắn hạn. Khi cung cạn, cụ nào muốn múc thì chỉ đua giá đẩy giá. Còn nhỏ lẻ vài ngàn ko tính đếm. Nếu niềm tin vào DN thì sao ko mua khi nó triết khấu đẹp? Còn ko tin DN thì bạn đầu tư về điều gì? Cơm ko ăn gạo còn đó khi mà không phải mỗi ông Chủ tịt HĐQT có tiếng nói quyết định. DN tốt thì không để lái lủng lộng hành ăn chặn công sức của DN cả 10, 20 năm trước được. Đó là sự tính toán có ý đồ. Mình vẫn TBG khi hấp dẫn và ôm tiếp

1 Likes

Cường đi cà khịa cổ đông IDC làm gì vậy? Đừng làm hổ danh mình. Tập trung tư vấn cho khách hàng ở SSI đủ rồi.

Nghề của các huynh ấy mà hô hào và chạy mà bác. Nghề của người ta nó vậy vì miếng cơm manh áo. Thôi! Thông cảm đi

Đúng là mấy bác đọc mà không hiểu hết ý nghĩa, cứ phán vội

3 Likes

Tôi đang nói nhóm BDS khu công nghiệp là nhóm mạnh nhất khi thị trường tạo đáy, nên là IDC nó xanh nhẹ nhưng có thể là chạy sau
Yếu tố nhóm ngành rất quan trọng trong đầu tư, thường có con sói đầu đàn chạy trước, sau đó con sau sẽ chạy theo

9 Likes

:smiley: Tôi còn đi mua nhóm BDS khu công nghiệp, thời gian nghiên cứu cổ cánh không có, rãnh đâu đi khịa :smiley:
Biết đâu hôm nay IDC nó chạy sau, nhưng lại tăng mạnh đấy. Vì con này giảm trước Vnindex và nhóm ngành, tạo đáy cũng xây nền giá trước

9 Likes

bác cường đúng là cao thủ, IDC nó tích luỹ 3 tháng giảm từ 95 xuống giá này quá rẻ để đầu tư cho 2022 và 2023

Mình thấy lạ thôi, cổ phiếu giảm từ 100 về 60 nhiều bác chim lợn khí thế, mà nó không giảm nữa. Thì chắc chắn là đáy đây rồi

10 Likes

Tự nhiên hôm qua vào đọc thấy mấy bác chửi ác quá, nên em thấy tâm lý NĐT bán hết rồi, khi chứng khoán chán nản thì nó mới sinh ra đáy, lớn lên càng tăng càng nghi ngờ, tăng 30-50% lại hô ngon hết :smiley:

9 Likes

IDC cp thú vị. Nhớ đoạn 4x rung lắc 3x rất nhiều người mất cp. Hãy để cổ phiếu trả lời thôi :slight_smile: Cổ phiếu chiết khấu lại là tốt, đó là cơ hội để nhìn lại tiềm năng để mua còn không và đánh giá

10 Likes

thằng c hó trương phềnh nay ko thấy nổi nhỉ hehe

hiện tại dòng voons FDI vào việt nam ngày càng tăng thì các cổ khu công nghiệp hưởng lợi nhất, nhất là IDC nó có 2 khu công nghiệp gần cảng cái mép và khu long an nó thu hút vốn đầu tư mạnh nhất cả nước

1 Likes

Cứ cầm hàng ra mà fang đi, hãy nhớ là khi xuống tàu thở phào nhẹ nhõm thì ngày ấy năm sau đc ăn đu đủ chuối xanh cả nải :grin:

11 Likes

bác vào cmt cx là một hình thức đi pr cho ng ta để ý thôi, thấy bác từ lúc 8x, vẽ mấy cái chart thì sai lè

2 Likes

Mình không thừa nhận đúng 100% hết bác ah, nhưng đợt đó mình theo quy tắc hành động riêng Sai thì sửa, Đúng thì cố gắng làm lãi nhiều lên, còn nếu bác tự tin mình đúng hết toàn bộ thì đâu cần lên diễn đàn :slight_smile:

7 Likes

tốt, thế là tốt, tưởng bác chỉ coi mk là nhất

1 Likes

Pr thì không nhất thiết, giá cổ phiếu ở hấp dẫn thì chẳng cần ai nói hay hô tự khắc nó cũng tăng.
Cổ phiếu ở giá cao kém hấp dẫn thì dù có hô thế nào thì vẫn giảm

5 Likes

Bác nói mà em ko nhịn đc cười

IDC đẩy giá rồi đó, cạn cung rồi, bác nào đem hàng ra tán thì mất ráng chịu

mới chơi chứng phải không bạn :grin: