IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

0 bít ai cầm vì 0 trang nào cập nhật

1 Likes

Ae rớt hàng hết chưa.

Deal DDV đầu tiên chúng ta đầu tư từ giá mua lợi nhuận đem về là 400% đến lúc chúng ta ra ( tầm 6 tháng ). Mà chúng ta ra nguyên nhân là vì có nhóm đầu cơ vào , bằng không có lẽ chúng ta còn đạt tỷ suất lợi nhuận cao hơn nữa
Ở IDC thời điểm chúng ta vào ( cộng với việc mua mới tăng tích lũy ), giá Bình quân mới tăng được gần 40%.

IDC @Nha_que nhận thấy đa số folow deal này là ndt dài hạn. Nên giá này Quê vẫn tiếp tục nâng tỷ trọng . Kỳ vọng của Quê deal này kể cả chia tách không thấp hơn deal đầu tiên vì IDC là deal cực kỳ kim cương bắt đầu từ 2022 ( Lợi nhuận bắt đầu tràn về + sự tham gia của NDT lớn kết hợp mở room và chuyển sàn )

Deal này sẽ Win win cho tất cả , với dòng tiền như Q đã phân tích FS trên quỹ đất hiện tại thì từ giá này đủ chia nhỏ thặng dư ra làm 5 lần ( tức chúng ta đang dưới giá trị đúng 5 lần ) nếu book 1 lần , EPS sau chia đủ 10k ! Quê Chưa tính quỹ đất 2500 Ha mới- đủ xài cho 5 năm tiếp theo.

Cho nên deal này không hề thích hợp cho đầu cơ, muốn ăn nhanh thắng nhanh thì các bạn nên bán và chuyển ra hàng khác. Chứ nhìn theo phiên mệt lắm :slightly_smiling_face:

Quê cứ nói thẳng để mọi người khi vào topic Quê chọn cái gì viết đáng viết, cái gì đọc đáng đọc, Trong topic này duy nhất chỉ có giá trị đúng DN là hữu ích.

39 Likes

Thóc mới gom tiếp cho mùa bội thu :purple_square::purple_circle:

Em cũng vẫn tiếc vụ DDV vì nhà Louis.

Quá hay luôn bác.

2 Likes

Dạ.cảm ơn bác @Nha-que. Em vẫn giữ hàng ạ.tuy nhiên có sự động viên nhắc nhở kịp thời của bác, anh em sẽ yên tâm hơn và bớt lo lắng ạ.

3 Likes

Cảm ơn anh đã động em. Nhiều lúc em cũng lung lay lắm. Nghe anh nói, thêm lì hơn.

1 Likes

Thực ra nếu ai mua IDC giá 3x-6x -76 thì vẫn thoải mái nắm giữ , chứ ai mua giá >76-9x thì khá mệt mỏi vì gồng lỗ ! Mình thì cứ nguyên tắc lỗ 5% mình bán 1/2, còn lỗ 7-10% bán tất !

2 Likes

Bác có kinh nghiệm gì về vụ "DDV vì nhà Louis: chia sẽ để anh em học hỏi, rút kinh nghiệm
Thanks,

Em không có kinh nghiệm gì đâu bác ạ. Chỉ là hồi đấy mua DDV thứ nhất là thoái vốn, thứ hai là sóng phân đạm. Đơn vị kinh doanh tốt nhưng nhà Louis nhảy vào thổi giá quá nhanh mà nhà Louis vốn tiếng đánh láo. Thành ra cổ phiếu tăng nhanh tụt nhanh làm mất giá trị dn thôi ạ.

1 Likes

Cảm ơn @cyndicao nhiều nha.
Mình cũng mới tham gia mua - bán chứng lên đây để tìm hiểu nên nhiều cái không hiểu hết được các hoạt động của các nhà buôn lớn.
Chia sẽ của bác thật hữu ích.
Chúc @cyndicao cuối tuần vui vẻ, Cổ phiếu đang nắm giữ sang tuần có CE nhé.

1 Likes

Cập nhật tin tức ngày 27/11 cho các bác đọc và vững tay chèo ạ.
https://nhadautu.vn/dat-cong-nghiep-va-hau-can-tiep-tuc-dan-dat-thi-truong-bat-dong-san-cong-nghiep-nam-2022-d60936.html

4 Likes

Đã đt trung và dài hạn bất cứ cp nào cũng cần mua đc giá thấp của trung dài hạn, chứ mua giá trên cao quá mà một khi tt ko ủng hộ cũng rất mệt về tâm lý là chuẩn rồi . Mình cũng nhiều khi cầm cp cả năm, nhưng mình mua giá thấp , nên ko có khái niệm xoắn !

3 Likes

Bác NQ lúc nào cũng phân tích thuyết phục như ban đầu :joy:

1 Likes

Bác Q cho em hỏi, trường hơp nó ko book lợi nhuận 1 lần thì em này có còn ngon như bác chia sẻ ko, nếu mình nắm trong 6-12 tháng tới.

Trong 2 tháng tăng 1,5 lần mà còn ít hay sao? Cơ bản cũng tàm tạm nhưng giá ảo quá rồi. Ai đầu tư vào giá này ? Con này PB về 5 có thể nắm gữ được còn PB = 9 thì … điên.

1 Likes

Ảo tới lúc 100x lại không hốt bác :))) thị trường giờ nóng mà, con nào hot chả ảo ma canada

1 Likes

IDC bên cạnh quỹ đất khổng lồ còn có rất nhiều công ty con tài sản bao la…nên việc định giá gấp đôi hiện tại cũng không ngạc nhiên…

Giảm thê thảm thật sự