IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,

Sang tháng 12 rồi, chưa thấy tyoong báo IDC chuyển sàn nhỉ ?

trước 31 tháng 1 mà

Hàng có lái thì nguy hiểm

Hàng có lái thì nguy hiểm . hàng 0 lái thì éo có vol chán vvv

Bữa nay nhà mình im ắng thế nhỉ, trong khi Nn múc 1 cục ra đó mà k thấy động tĩnh gì hết trơn :smiley:

1 Likes

chờ qua tuần bác ơi

đóng bảng điện hết rồi bác :)))

1 Likes

Mỗi khi mà thấy tinh thần lung lay, thì hãy nhìn lại tấm hình này để lấy lại động lực và tin tưởng trưởng tàu @Nha_que nhé các bác. Em vẫn như thế. :))

8 Likes

Lúc em nó đỏ oạch, giá đẹp thì ai oán không chịu mua. Xanh tí nhiều bác lại đu vào nè. Em là em mắc cười ở chỗ đó :V

2 Likes

Tt đỏ lửa, tự dưng thấy Idc xanh là có tín hiệu tốt rồi

2 Likes
13 Likes

Sau pha hôm nay là bước đệm cho 2022 r bác nhỉ

2 Likes

Lúc lên xuống vẫn vì giá trị DN mà ở lại, e xứng đáng đc đền đáp :relaxed:

3 Likes

Thứ 2 lên IDC cùng các bác thôi

thực ra cách xanh của IDC là có vấn đề á, rất nhiều phiên rồi, toàn dìm chết sặc tiết rồi cuối phiên thả xanh, hôm sau lại dìm.

1 Likes

CÁI MÉP - THỊ VẢI SẼ THÀNH “SIÊU CẢNG” NHỜ GIAO THÔNG KẾT NỐI LIÊN VÙNG

Thủ tướng Chính phủ đã ban hành quyết định phê duyệt Quy hoạch tổng thể phát triển hệ thống cảng biển Việt Nam thời kỳ 2021-2030, tầm nhìn đến năm 2050. Theo đó, cảng Cái Mép - Thị Vải, Bà Rịa - Vũng Tàu có vai trò vị trí đặc biệt, là cảng cửa ngõ quốc tế.

Cảng Cái Mép - Thị Vải hiện là một trong 21 cảng lớn nhất thế giới, có thể tiếp nhận tàu container trọng tải lớn 200.000 tấn và trong tương lai sẽ tiếp nhận được tàu trọng tải đến 250.000tấn.

Cụm cảng nước sâu Cái Mép - Thị Vải, Bà Rịa - Vũng Tàu có tốc độ tăng trưởng tiếp nhận hàng hóa cao, sản lượng thông qua cảng biển tại đây đã gần xấp xỉ TP. HCM. Năm 2020, nền kinh tế chịu ảnh hưởng bởi dịch COVID-19 nhưng khối lượng hàng container thông qua cảng này vẫn tăng. Hàng tuần có khoảng 31 tuyến vận tải container cố định trực tiếp đến các thị trường xuất nhập khẩu lớn của Việt Nam (20 tuyến đi Mỹ, hai tuyến đi châu Âu, chín tuyến nội Á và Trung Đông…).

Các chuyên gia đánh giá rằng nơi đây sẽ trở thành cảng trung chuyển của khu vực và quốc tế, chia sẻ lượng hàng hóa với Singapore, Hong Kong, Thượng Hải.

Cảng Cái Mép - Thị Vải sẽ thành “siêu cảng” nhờ giao thông kết nối liên vùng. Ảnh: Internet.

Để thị xã Phú Mỹ thành trung tâm kết nối của các hãng tàu, chủ hàng toàn cầu… cần phát triển hạ tầng giao thông kết nối vùng và liên vùng với Cái Mép - Thị Vải; phát triển các khu công nghiệp (KCN) tại khu vực cảng tạo nguồn hàng ban đầu; thêm các trung tâm dịch vụ logistics, depot, kho bãi; bố trí thêm bến cho tàu container…

Thời gian qua, Chính phủ, các bộ, ngành, địa phương đã quyết liệt triển khai đầu tư các dự án, gồm cao tốc Biên Hòa - Vũng Tàu, cầu Phước An, đường vành đai 4. Đây là các dự án sẽ giảm tải cho quốc lộ 51, kết nối với cao tốc Bến Lức - Long Thành, Dầu Giây - Long Thành về TP.HCM và các địa phương khác. Qua đó phát huy, khai thác hết lợi thế, tiềm năng của cụm cảng Cái Mép - Thị Vải. Đến nay, ba dự án đã được bố trí vốn thực hiện trong giai đoạn 2021-2025.

Bên cạnh đó, tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu cũng đang cùng các bộ, ngành, trong đó có Bộ GTVT nghiên cứu triển khai tuyến đường sắt kết nối từ các KCN, cảng của tỉnh tới các tỉnh. Cùng với đó, tỉnh cũng đã và đang đầu tư tuyến đường liên cảng Cái Mép - Thị Vải, 991B, Phước Hòa - Cái Mép (đã đưa vào hoạt động)… kết nối các cảng, các KCN trong đó có KCN Phú Mỹ 2, Phú Mỹ 2 mở rộng của IDICO vào hệ thống giao thông chung; Hệ thống đường đô thị, liên huyện cũng được đầu tư, triển khai xây dựng đồng bộ với các dự án giao thông liên vùng.

2 Likes

Vậy mới thử lửa được mấy bác ôm bảng điện chứ bác.
Như em rãnh em ngồi ôm quen rồi em kệ vì hàng trade thì em có con khác, chứ còn không quen dòm xanh xanh đỏ đỏ vầy ruột gan chạy lộn xộn theo em nó luôn đấy chứ :smiley:

1 Likes

Cảng Cái Mép - Thị Vải hiện là một trong 21 cảng lớn nhất thế giới

1 Likes

vậy nên cứ ngồi ngóng chym lợn lại mất hết bình tĩnh, lại khôn dại tại tay :laughing:

1 Likes

Cảng Cái Mép đc chỉ định làm bến cảng quốc tế rồi mà . Sang năm đc quy hoạch có cả đường sắt luôn