IDC - tổng Idico - chính thức về SSG group ....kỷ nguyên mới bắt đầu

đành nằm im vậy bác ạ . Bác nào may mắn còn tiền thì nên chờ Vnindex ổn định lúc sideway vùng đáy hãng giải ngân trung bình giá

dù sao mình nắm DN tốt thì còn có cổ tức, còn có tăng trưởng, còn có chia thặng dư cổ phần.
Chứ Giờ nắm những DN lởm thì coi như mất hết đoạn này.

8 Likes

Đao đớn lắm bác quê ạ!

hình ảnh

1 Likes

em cũng buồn lắm thài ạ

Nằm yên chứ làm gì nữa, holder là vô địch trong đua đường dài rồi. Mấy ông yên tâm, k gãy nỗi đâu.

6 Likes

mai thủng vùng 47 là mệt đó bác @An_Danh

Nay ông có múc ko?

Quê thấy đợt này 1 vẫn nạn nổi lên là Báo Chí, chưa bao giờ Q thấy mất niềm tin vào báo đến như vậy. Chỉ vì vài đồng lợi nhuận, câu fame, kiếm chác…
Rồi ai còn tin vào Thị trường nữa

7 Likes

Từ khi tôi mất hơn 300 BTC ở giá 3k5 vì không tìm hiểu kỹ, vì nó thủng hỗ trợ và thủng tùm lum mốc thì giờ tôi mặc kệ hết.

Tiền tôi đang nằm kha khá trong phái sinh, đợi khi thị trường cân bằng tôi múc đủ 1 phiên xong nghỉ hưu non :grin:

3 Likes

Bà con đợt này mất nhiều quá, chắc nhiều bạn F0 mất trắng. Ngày nào Vnindex cũng xuống như thang máy như vậy

chỉ có bên PS Short là hưởng lợi và thắng lớn

Đánh kiểu này giống như chia bài mới rồi…

5 Likes

Ko, đợt này tôi dồn tiền đánh Phái Sinh. Xong phiên ngày mai xác định được xu hướng thì tôi mới rút ra và múc thêm.

2 Likes

đúng, phiên mai rất quan trọng.

mình thì mình khong chơi ps. chơi mỗi IDC

bác Quê nói gì đó thêm cho anh em trong này yên tâm với

sau những cú này ndt mới bắt đầu nhìn vào DN chăng, không tìm 3 chữ cái nữa

những DN mà lợi nhuận tăng trưởng và lãi gần bằng vốn nắm giữ là yên tâm. Giờ mới thấy khi Thủy Triều Rút, giá trị DN mới được đôn lên thôi

10 Likes

Mình thì luôn luôn nắm giữ và đồng hành với mọi người ở đây cũng như Doanh nghiệp thôi. Đó là sự chân thành nhât với mọi người đang ở đây.

Mọi người cứ nhìn nhận cú shock này và an ủi bản thân may mắn là chúng ta còn nắm giữ 1 DN chất lượng. Cổ phiếu xuống lỗ cũng là tạm thời.

Giờ DN trên sàn trả cổ tức 40% / năm cũng đếm trên đầu ngon tay . Chưa kể tốc độ tăng trưởng của IDC thì nhìn quý 1/2022 mọi người cũng thấy rồi đó. DN mà chúng ta nắm tốt đến thế nào.

IDC ngoài về tiềm năng và giá trị của DN còn biết nói gì nữa đúng không. Vì nó đâu có bánh vẽ đâu. Tất cả là thực tế và thực tế. Trước sau thì IDC cũng như các tổng công ty khác thôi BCM, MSN, DGW…đều là những DN có tài sản lớn. lợi nhuận tăng trưởng và bluechip của sàn

20 Likes

hình ảnh

2 Likes

Hy vọng mai bế mạc hội nghị tw5 xong thì sẽ có tin vui cho tt

1 Likes

Thực sự rất hoang mang bác ạ. Giờ tt dowtrent dài hạn rùi và giống hiện tượng năm 2018. Sợ tt giảm 30% thì vni về 1000_1100 mất. Mà khi tt dowtrent giá cp tốt sẽ loanh quanh đúng giá trị thực. Vậy vùng này idc đã là giá trị thực chưa Bác?

bác hãy trả lời câu hỏi giá trị thực là gì ??

giá trị thực có phải là giá trị sổ sách ??