IDC - tổng Idico - chính thức về SSG group ....kỷ nguyên mới bắt đầu

Ông bảo tui kệ nó, mà ông lại đi giải thích với nó làm j. Nó khôn hơn bò rồi, ko cần giải thích.

3 Likes

Ko, là vì trước đây nó hỏi như cún. Mình chỉ bảo cặn kẽ, mà lại còn tinh tướng, nên quote lại cho nó bớt mõm

2 Likes

Cóng quá r các bác nào an ủi mấy câu cho đỡ buồn đi

mấy đứa đừng phá pic bác Q nhé, sang bên pic của Phi mà chém

1 Likes

idc yêus vl

a e mỗi ng mỗi tay nâng IDC lên nào,

Nay chả xem cuối giờ mở giật mình :joy::joy:. Bờ vẫn còn xa nhưng mà vẫn vui vì giảm lỗ các bác ạ.

3 Likes

Bác @Nha_que còn vào đây không? cho ae thêm o2 để trụ được đến ngày về bờ…

Các Bạn cứ tính sơ nếu LN 2022 đúng KH 2300 tỷ sau thuế thì EPS trên VĐL 3300 ( mình tính sau chia cổ phiếu 10%) thì nó đâu đó 7k, với PE thị trường 12 ( mức PE thấp nhất) thì giá đâu đó trên 80, còn PE 15 theo TB ngành thì 105. Ai đã cầm được đến mức này rồi thì đợi BC Q.2 sẽ quyết định đi đường dài với IDC hay k?

5 Likes

năm 2022 không ngành nào sáng hơn ngành BĐS CN khi FDI bị nghẽn giai đoạn Covid-19. Các bác phải hiểu cổ phiếu bị giảm, điều chỉnh theo thị trường chung là điều không thể tránh khói.

Hãy kiên nhẫn đợi chờ thị trường cân bằng, lúc đó nhóm LEADER sẽ xuất hiện, ngắn hạn nếu tối ưu lợi nhuận được thì tốt, còn không thì không có gì phải lo lắng cả.

1 Likes

Bác tính ứng cử Lớp phó Học tập nhiệm kì tới ah? hay sao mà tính toán ghê thế :joy: :joy:

1 Likes

Lên nào để trục vớt, hai tháng nữa mới có BCTC quý 2, thôi cứ từ từ lên đến gần ngà ra BCTC kèm theo cổ tức tiền và cp, nổ vol lớn luôn đạt kỳ vọng mọi người có quà

Bịnh nghề nghiệp Bác ơi. Đầu tư phải tính kỹ chứ nên giá nó giảm mà tui rất an yên vì nghĩ đằng nào nó cũng về đúng giá trị

2 Likes

Tui còn nhớ năm ngoái thằng con IDC Long An có bán 1 lô đất 1,4ha đâu đó tầm 250 tỏi. mà đó chỉ coi như số lẻ thôi, với hơn 120ha còn lại thì đủ biết LN tương lai sẽ khủng cỡ nào. Tui nói tính tiền = xe tải là ko ngoa chút nào đâu. :))

3 Likes

Thật không đoá hả mài…

1 Likes

Nói phét thôi mài.

4 Likes

Đủ 200 người xem chủ đề này, tôi sẽ kéo IDC lên ít nhất 5%. Anh em tem cho tôi phát nào

7 Likes

:rofl: chờ a

2 Likes

Nói phét thôi chứ tiền đâu. Có đã múc thật lực rồi. À mà đã đủ 200 người xem đâu

2 Likes