IDC - tổng Idico - chính thức về SSG group ....kỷ nguyên mới bắt đầu

ko kịp đọc luôn á

Bác Quê nói vậy rồi thì anh chị em IDCer không có gì phải ngại :wink:

3 Likes

chưa kịp đọc hic

1 Likes

10/6 tiền cổ tức tiền mặt về TK, sau đó chia tiếp 10% còn lại luôn cho 2021 trong quý 2. Còn nguyên 40% cho 2022 .

8 Likes

Quê nghĩ để nó ra cho mọi người ngấm đi. IDC nổi tiếng tăng trưởng không bánh vẽ , đếm cua. Mọi thực hiện đều vượt xa kế hoạch lợi nhuận

Giá cp bị ảnh hưởng chung nhưng lợi nhuận của IDC năm nay vượt 300% so với 2021 là bình thường. Giá CP chiết khấu 1 nửa, trong khi lợi nhuận tăng 300% nên mọi người cứ giữ vài năm đi.Ăn chia thặng dư cổ phiếu cũng kinh khủng lắm rồi.

chỉ cần đến lúc IDC bắt đầu ra các báo cáo lãi bằng vốn liên tục mấy năm thì tự tổ chức họ thèm chẳng cần đến nhỏ lẻ chúng ta mua . Giá IDC 4x so với những cp cùng ngành như NTC giá 200 mà EPS tương đương thì cái lúc nắm giữ bây giờ mới đáng nắm giữ

ngày xưa 2020-2021 nắm cp còn chưa rõ, mù mờ. Giờ Lợi nhuận bắt đầu dần dần bung ra số thực rồi mới thấy nó lớn. Cứ từ từ đi các cổ đông IDC. Chúng ta nắm DN thực chất và siêu tăng trưởng thì sớm muộn cũng lãi đậm. Có có giá sale thì mua dần dần vào , tiền cổ tức về mua tiêp nâng tỷ trọng. Không cần phải nghĩ ngợi nhiều

23 Likes

Em xin điểm mua mới được không ạ. Cảm ơn anh ạ

Em vẫn còn giữ theo bác Quê từ những ngày đầu tháng 10, sau bao lần tb giá lên thì bây giờ đang lỗ sm nhưng vẫn còn giữ vì tin vào bác Quê cũng như tương lai IDC sẽ không làm cổ đông thất vọng. Cám ơn bác vì vẫn luôn tiếp sức tinh thần cho ae.

Về tham chiếu rồi… Nhanh ko kịp lại ce đấy nhỉ?

cô lên 2 ce nữa là về bờ rồi :slight_smile:

Ko có điểm mua mới, vì giá nào cũng là điểm mua. Go to the moon. :grin:

2 Likes

Điểm mua gì mà điểm mua. Ở đây người ta mua giá nào cũng có 9x, 8x, 7x, 6x, 5x. giờ 4x còn hỏi điểm mua gì :joy:

4 Likes

Tôi cũng thấy câu hỏi hay? Hic, vao ngay thôi chứ điểm gì nữa…

1 Likes

Vâng. Em mới đọc pic mình. Nên chưa biết. Cảm ơn anh chị ạ

1 Likes

Chang à. Điềm đạm lại Chang
Chờ ngta hỏi bằng in lịt thì mới nhẹ nhàng được hả

3 Likes

để e thiết lập lại tính cách nhân vật “điềm đạm, nhẹ nhàng” nha

3 Likes

Vgc làm tù tì luôn 3 cát trần idc chưa được cái nào cứ cò cưa mãi, chán

phía SSG của chị Phương mua đủ phần kiểm soát rồi, cần gì kéo giá nữa, giờ chỉ có đội nào đánh ngắn hạn vào đẩy giá thôi

Bảo sao nó cứ lình xình, với lao dốc hoài, chán vãi đái. Hay nên thoát hàng cmn đi ko Ken?

3 Likes

Ko bao nhiêu là đủ với lòng tham, có khi đang gom nhưng người khác gom làm phát thỏa thuận thế là xong

Mua mạnh thôi còn chần chờ j một em ngon thế này