IDC - tổng Idico - chính thức về SSG group ....kỷ nguyên mới bắt đầu

Vgc trần luôn 3 phát cứng cựa, idc sắp bùng nổ rồi chờ chi nữa

Idc ce 20 piên là ít, chắc về ba chăm luôn

Trả lại 4 phát sàn bằng 4 phát trần là ok ngay, xong loanh quanh chờ báo cáo quý 2, cổ tức tiền và cp mặc các Anh diễn

bác câm từ tháng 10 làm sao mà lỗ được ạ

Tổng IDICO ngày trước chưa cổ phần hóa. Nghe các lãnh đạo trong bộ Xây Dựng đã tám Tổng IDICO , Tổng BECAMEX và Tổng SONADEZI là 3 con át phía nam. 3 Tổng công ty phát triển khu công nghiệp này tài sản khủng khiếp 1 chín 1 mười. CHo nên việc nắm giữ 3 tổng này nó cũng như nắm MSN, DGW , NTC giai đoạn đầu vậy

17 Likes

Mình mua tầm giá 5x, xong sau đó mình tb lên, sau đợt 9x giảm về 5x mình hết tiền nên k mua thêm, tới lúc break 80 vừa rồi mình all in hết vào. Nâng lên giá 75 đó bác. Bây giờ thì đang canh lướt t0 hạ xuống

4 Likes

Ngành KCN đúng là siêu LN mà…

1 Likes

nhà nhà đi làm bđs kcn thế này ai thuê cho hết nữa ta.
sang năm rất có thể cái bọn cường quốc nó áp dụng cái thuế tối thiểu 15% thì ko biết các cty đa quốc gia có chịu về VN làm tổ ko nữa.

2 Likes

Việt Nam như kiểu trồng cây ăn quả, không co quy hoạch rõ ràng, suốt ngày giải cứu, kiểu này khu công nghiệp ko ai thuê thì giải cứu kiểu j nhở

1 Likes

Họ làm vì thấy miếng bánh ngon…chứ giờ làm thì xác định vài năm nữa mới cho thuê đc…

2 Likes

Theo đúng định hướng của TTCP.

1 Likes

Mong là thiên thời địa lợi, nhân hoà ….mọi thứ hanh thông thì đất nước cũng được hưởng lợi rất nhiều.

Thế nó mới sướng. Như thằng Vin nếu KCN làm ăn không hiệu quả có khả năng nó xin điều chỉnh quy hoạch để làm chung cư đó. Thằng Vin mà xin thì chắc là được, còn các ông khác thì chưa chắc.

Nay lệnh to vào nhiều, khéo tím sớm :smiley:

2 Likes

Lại đi copy chán nhể, bạn có pải là người có tự trọng ko

Cậu chỉ là người nói ra sự thật, nếu ko đúng xin mời phản biện.

Vin bây giờ làm kcn thì chua rồi. Giá đền bù cao . Phải như IDC giá đền bù cách đây 20 năm , giá rẻ như cho không thì biên lợi nhuận mới khủng , toàn làm 1 lời 3 .
Giờ tôi mới thấm lời bác Quê . Chọn bọn tài sản khủng là phải chọn Bọn DNNN cổ phần hoá . Ngày xưa làm có 40$ m2 cả chi phí hạ tầng giờ cho thuê 160$ m2 thì tỷ suất 400% lãi hơn cả buôn thuốc phiện.
Cho nên IDC cái quan trọng nó muốn bung hết lãi thực hay không chứ nó muốn bung thì lãi gấp 2-3 lần vốn cũng được

4 Likes

Copy của người khác rồi thì pản biện j nữa chời

Chuẩn đấy bạn, em cũng thấm lời bác @Nha_que nói.

Anh em thấy tôi nói được làm :white_check_mark: nhé. Chưa cần 200 người xem

7 Likes