IJC...BECAMEX IJC- đứa con cưng của Becamex Bình Dương

em vẫn đang ngồi đợi em nó lên, bỏ qua cơ hội để mua dòng bank với thép, mãi mà giá thép vẫn cao quá

Ha ha Tư tháng 3 đến giờ Anh em mất bao cơ hội rồi kể cả cho nó co lên được 38 đi Anh em đu đỉnh 31 32 cũng dc 5 giá chứ mấy cắt lỗ sang tcb hpg thì cung về bờ rồi có khi lại ngon ý . Ý kiến riêng Qnh em nào ơ lại thì cứ ở tôi té tu lúc xuống 29 rồi

1 Likes

Nói ko phải độc mồm miệng chứ nó còn xuống nữa :))

2 Likes

Anh em nên tự nhìn thẳng vào sự thật chúng ta đã mất bao cơ hội rồi

Nhìn con hàng ức chế thật sự, có khi nào bán giá này đúng đáy không các bác

Thời điểm này cổ lên là cổ tốt mà cổ xấu đi xuống thôi thì cắt cho nhanh chuyển sang con nào khỏe cho nó gỡ lại thôi :))

2 Likes

chỉ đang có sự phân bổ dòng tiền vào các ngành không đồng đều thôi

Những con cp bđs chưa tới thời điểm nó có thể chạy đc, tiền mới đc bung ra thì thường sẽ rơi vào những cổ sản xuất trc đã, khi ngấm rồi mới tới lượt bđs chạy :))

3 Likes

Biết thế thì đã giàu. Nhảy sang hpg mà nó xuống cho phát thì lại kêu

Các bác cứ để ý xem lúc mố mở pic còn nhiều thành viên gạo cội, giờ còn ai, chỉ toàn nhỏ lẻ, về kỹ thuật thì nó đã phân phối rồi, k có tay to các bác đừng mong về bờ chứ đừng nói lãi. Tin tốt, kỳ vọng này nọ giá cũng k lên, hnay thị trường chung lên, tuy nhiên covid vẫn đầy rủi ro, mai mà xuống thì em nó sàn, bán thôi, vì còn cơ hội con khác, cửa lên em nó hẹp như sợi chỉ rồi😁

Các bác nói như đúng rồi =)) chứng khoán là kì vọng vào tương lai, đây lôi quá khứ ra để nói làm gì, lúc thời điểm trước cắt lỗ liệu các bác có dám vào TCB không ? có dám vào HPG không hay bây giờ thấy nó tăng lên ngồi tiếc xong vẫn câu chuyện mang tên: " Biết thế " “Giá như” hay là " Nếu " Nói như các bác giờ em cũng chỉ kêu biết thế ngày 1/1/2021 bỏ 1000$ ra mua dogecoin hôm qua bán đã được 121k $ rồi =))) lúc mua cổ phiếu thì xác định xem bản thân tại sao mua nó, lúc bán cũng vậy. Ai không thích hold thì bán nó đi thôi =)))

Người ta cũng đang lỗ sấp mặt đang cay ông kêu cái gì. 3 đô rồi 3 xu giờ 3usd toàn đi cà khịa

Các bác mới tham gia diễn đàn, thấy comment chê bai sốt ruột lắm rồi nên phải lập nick để nói lại ngay, khi nào các bác kiên định nhất cũng nghi ngờ vào qđ đầu tư của mình thì em nó may ra mới lên được. Lỗ quá rồi thì bán thôi, chơi chứng k có kỷ luật thì muôn đời thua.

Bác k nên nói thế, qđ đầu tư là do từng người, dám chơi dám chịu thôi, chỉ nên tự trách bản thân mình😄. Tiền các bác lãi lấy đâu ra, lấy từ túi ông lỗ mà ra, thị trường là úp bô nhau thôi. Còn gan lỳ thì còn giảm, kiểu dọng điệu buy and hold t thấy nhiều lắm rồi, nó về 20 xem các bác còn nói gì😁

Chỉ khổ mấy bác nhỏ lẻ, kiên quyết giữ, chắc có bác còn k biết cái trạm thu phí của Ijc nó nằm ở đâu, vị trí đất của nó ntn, pháp lý ra sao, cũng hô đầu tư giá trị này nọ. Rõ khổ sai nhưng k bao giờ nhận sai😄

2 Likes

Only cũng là 3$ giống nhau cả, chủ động mua bán trách gì ai. DKM thằng lái lợn

khóc làm gì, chấp nhận cắt lỗ mua con khác cho rồi, em mua đúng đỉnh, khóc ròng

mình thấy bạn nói đúng, quyết định đầu tư là của mỗi người, giờ mua thua lỗ chửi rủa =)) hành động hết sức trẻ con, giờ con IJC này nói thẳng là k có dòng tiền vào thì không lên được, cả BĐS đang chưa bung mạnh, các mã khác cũng hầu như vậy không tính riêng gì IJC. Quan điểm của mình là k có chi phí cơ hội. Vì lúc đó cắt bản thân có dám all in vào không hay là nhìn giá hiện tại cổ khác tăng mà tiếc

Phải thú thật là đứa đéo nào cũng tham lam, chỉ muốn giá cp tăng mà ko muốn nó giảm, mà tham lam thì đg nhiên rúc đầu vào rọ, lúc tt tăng mà cp nó giảm thì nhảy vào chửi bới, ng đi trước là ng hưởng lợi còn vào sau lo biết xuống thuyền đúng lúc thì chết chìm là xứng đáng thôi :)))
Còn mấy cái đứa nhảy vào chửi bới này nọ thì càng chứng tỏ chúng m ngu, học hành kém cứ nghe ng này nói nọ nói kia xong mua theo thì đắm thuyền cũng xứng đáng nộp học phí mà khôn lên, lúc ăn thì a a e e vui vẻ lắm xong lúc giảm quay ra chửi loạn xạ, giảm cắt lỗ mà chạy chứ đéo ai bắt ngồi đó hold, hold thì nhìn xem nó còn tiềm năng ko đằng này ngồi hóng chuyên gia vào nhận xét hộ với phán hộ, 1 con cp ai đánh cũng ăn thì có mà triệu phú tỉ phú hết rồi :))

2 Likes

Chẳng phải nói