IJC...BECAMEX IJC- đứa con cưng của Becamex Bình Dương

:))) thế cho nên con hàng IJC này nó ko phù hợp với những ae nđt mới vào thị trg, bởi nó lình xình lên lên xuống xuống đi ngang là nóng đít bụng sủi là xuất chuồng ngay.
Đáng ra bác onlyU nên khuyến cáo T+ nên tránh xa IJC :))

2 Likes

Tối qua ổng có nói rồi đó.

Mấy bữa trước ông diktahp chim các kiểu, giờ lại khen.

Cũng chim, mà cũng dự cuối năm lên được 37-38, nên tui gạ cá, tui cá lên 4x là ít. Tui bảo cá 100tr thôi mà ổng máu bảo 1 tỷ.
Bữa giờ tui hỏi là cứ lơ đi. :crazy_face: :crazy_face:

26 mua 24.8 mua còn mạnh hơn 26 :))

1 Likes

:))) e vẫn giữ bác ạ.Từ 30.x. Nhưng bác cho e hỏi làm gì có ai thấy tiền mất k xót. Bác đừng nói phét vs em là Fn thì miễn nhiễm với lỗ. Thị trường VN k biết trước thế nào. Ai nói 100% là cuối năm nó sẽ lãi. Nói chung là kêu thì vẫn kêu. Thằng bán vẫn bán, đảo cứ đảo, giữ cứ giữ. Nên chuyện kêu lỗ e thấy là bth. Ai đầu tư mà k mong lãi.

Cuối ngày lại giá đỏ hả các bác, 26 đi cho đẹp, k anh em lại khóc vang trời. Tuần này về 2 tuần sau về 23 là cho các bác nhỏ lẻ còn giữ là cũng out ra hết. Cấi giữ giá này lâu càng làm tâm lý anh em chán nản, càng dễ ăn được hàng, theo t các bác bán đi rồi giữa tháng 6 quay lại, lúc đó có khi cũng có thông tin kết quả KD quý 2 rồi. Chứ mõi ngày nó xẻo cho 1 -2 % song ngồi kỳ vọng lên, nền 25 chắc lắm, nó đánh thủng lại bảo lái nó khốn nạn. Nó k đánh thủng hết thì lấy đâu hàng cho nó mua😁

Tâm lý những nđt mới thì thg sẽ bị lung lay vì mất tiền, nhưng bác bản lĩnh khi múc giá 30 đấy, còn đã đầu tư dn bđs thì đồng nghĩa đôi khi nó lên nó xuống kiểu lình xình đi ngang, như e ôm con DXG giá từ 10 lúc đỉnh cao e còn chả bán vì e biết nó còn tăng nữa, chứ ông nào nhảy vào đu đỉnh thì có mà bán lâu rồi, quan trọng mình nhìn đc con cổ mình ôm nó như nào, chứ còn ko biết gì nhảy vào mua mua bán bán thì đúng là mất tiền ko oan :))

3 Likes

Bản lĩnh gì đâu bác. Mình vẫn kì vọng nó đến mức không chán nản thì vẫn giữ. Đến lúc mà chán éo chịu đc nữa thì cắt lỗ thôi :)))) Chứ nói thật là cũng mong nó lên chứ vui vẻ gì đâu.

Nắm về lâu về dài thì ko thành vđ, dn bđs mà, chưa tới lúc tiền đổ xô vào nên nó lên lên xuống xuống chuyện bt mà, bao giờ thủng 20 mới sợ, chứ thấy lỗ bán vội xong đuổi con cổ khác thì cũng nhảy nhót lung tung beng có khi sang con khác cũng lại vào đúng lúc chỉnh thì lại lỗ thêm tí nữa :))

2 Likes

Chuẩn rồi bác. Sợ nhất là vậy :)))

Chứ đa số nđt 80% là đánh theo kĩ thuật rồi cái vùng ngưỡng cản nọ cản kia, tiền đc chính phủ bơm ra cứ rỗi nền kinh tế thì đg nhiên nó chảy vào bank và sản xuất để khôi phục khi ngấm bóng rồi nó chảy vào bđs thôi, nhiều ông cứ ngày nào cũng khấn nó tăng nhưng lúc giảm cho 1 phiên chạy mất dép :))

2 Likes

Con này và nhiều con nữa - nói chung ở VN thì đừng nói đến kĩ thuật. Đá V-League mà kĩ thuật thì chỉ có gẫy chân :))) thôi kệ mẹ nó thôi bác Q3 làm tí cổ tức với cuối năm ăn tí lì xì :))) E xoá nó ra khỏi danh mục cho khoẻ. Ngắm con khác :)))

1 Likes

Các bác an ủi nhau thế, nếu bán giá 26 mua lại giá 23 có phải bớt lỗ một mớ, gỡ lại cái đã mất k, hay là giữ về tận 20 rồi mới bán, nếu k dùng kỹ thuật thì cũng nên cho mình 1 điểm mà cut lỗ. Đôi khi lỳ đòn hay nhưng cũng đầy lúc k hay, bác nào mà lỳ thì đóng bảng k xem gì, thì chắc sẽ bớt tâm lý chán nản hơn.

1 Likes

Mỗi ng mỗi quan điểm về đầu tư thôi, chứ lúc bán đi 26 xong nó lại ko xuống 23 mà nó lại lên 27-28 thì có khi lại chả vào nữa, chả ai biết chắc ngày hsau thị trg nó ntn cả trừ khi nó vào trend giảm :))

2 Likes

ATC hôm nay đánh xuống bằng mọi giá, ngày mai các cụ sọc mạnh nhé.

Chơi chứng phải tuân thủ kỷ luật .Lỗ quá 7% là cắt lỗ ngay, ko tiếc khi phiên mai nó lại trần.cứ bám mãi bảo để đầu tư dài hạn đến khi nó giảm mất 50% lật đật cắt lỗ thì nó lại cắm đầu phi lại tức ói máu.Cơ bản chúng ta ko có đủ tiền mặt để chôn vốn 6 tháng,1 năm 2 năm :smiley:.Thấy cơ hội trôi qua trước mắt mỗi ngày lại ko đủ bình tĩnh để giữ lâu đc, lỗ chồng thêm lỗ

IJC cut margin hết rồi, cụ nào còn margin bán xong là mua tiền thịt thôi nhá :))

ijc jo chắc nhỏ lẻ gãy hết rồi, nay nó làm 1 phiên đỏ nữa nè, qua thì xanh chart tăng nay đỏ cuối phiên , trong phiên xanh lét mới ghê

mà đi chung 2 tháng nay là quen rồi ko còn gì bất ngờ :))

1 Likes