IJC...BECAMEX IJC- đứa con cưng của Becamex Bình Dương

Hpg vs tcb các cụ chốt qua nay thì tiền nhiều đúng rồi, mays bác đi tiền dô mấy con toàn cutloss thì lấy đâu ra, HPG tùe giá 40 lên 63 lãi biết bao nhiu, ijc gía nền mấy ổng 26.x thì lo gì, cơ bản mua cao rồi chửi ng khác, đi tiền thông minh chút đi nay nó phân kì ngắn hạn về 25.x rồi mua, 27 chốt cũng mấy % rồi :)))

mấy bác đầu tư lâu năm ôm dài thì không sao chứ ae chứng sĩ tiền ít mà ôm IJC thật sự là tức hộc máu đoạn này, lái đánh mất dạy hơn 2 tháng nay rồi

1 Likes

Mấy ổng có bảo đừng lướt con này rồi mà, tiền giờ vào bank vs chứng khoản canh điểm dô thui, mấy chứng sĩ tham quá bu dô về 35 thui đã là khó khăn rồi. Mạnh dạng cutloss chơi con khác đi. IJC hàng như vix vậy á mun ăn thì lì, còn lướt lát thì chết đó.

Với lại nhiều khi mấy chả bữa 27.8-28 chốt sạch rồi để múc lại nền 25-26 :)))
Quan trọng là thời điểm vào ntn? Chứ đi trách ngta cũng do mình tham mà nhảy vào sao?

Khổ nỗi mấy bác trên này toàn mạnh tay all in, margin giá dưới 30 rồi, cắt là đi mẹ nó 1 mớ, cứ ngồi hóng mấy bác trên này chém gió với kỳ vọng ngày mai nó lên rồi, vào sóng rồi. Ai mua cứ mua, ai bán cứ bán. Chỉ có f0 là k dám cắt lỗ, nhìn lại giống mình hồi mới chơi cách đây 8 năm, mơi vào thì ăn, song lỗ rồi nó lên, doanh nghiệp tốt, cứ để đấy mù quáng, tin tưởng bản thân vãi đái, thời điểm đấy méo đi xem xét gì cả còn không xem BCTC, chỉ đi hóng hớt khắp nơi, cái cảm giác của các bác em trải qua lâu rồi. Cut rồi tìm điểm vào lại vẫn là giải pháp tốt. Em vẫn chờ các bác cho em tiền nhé.

1 Likes

Nay ai nhặt đc thì cố mà nhặt thôi :))

3 Likes

Tiền mình thì tự quyết định mua rồi thì ko nên chửi ae phím hàng. Còn F0 thì nên tìm hiểu kỷ không phải trả học phí. Toàn muốn bỏ tiền ra ăn liền trên cái tt chứng khoán vn thì hơi khó. Đơn giản tiền từ túi ng này chạy qua túi ng kia. Ae nào all in IJC thì nên xem lại nền giá có tốt chưa, nếu chưa thì đánh T0 trung bình giá. Còn kiểu thấy tăng all in múc là chết ngay :)))

1 Likes

Mua là mua lúc đỏ, bán là bán lúc xanh, quan sát thấy điểm mua hợp lí giá rẻ là múc thôi, chứ giờ ngồi mà chờ về 20 khoai lắm :))

2 Likes

Đã về giá LC muốn mua đâu. LC đợi 25.x-26. Đang chờ tuần sau :slight_smile:

2 Likes

vài phiên trước đã rõ là vùng 25.x cầu rất lớn, nên tạm thời cứ lướt vùng 26 bán 27 là đẹp rồi các cụ ạ.

1 Likes

thế nguyên một tuần trước 25.x bác ở đâu thế. Hay công ty chưa phát lương ko mua kịp để giờ 26.x thì lại kêu 25.x mua :))

Thôi để thứ 2 cụ ấy show lệnh :))

Mỗi ngưòi có cách chơi riền của họ, các bác cần gì phải bảo ai mua, mua ay k họ tự quyết, giá 25 mà chưa đẹp thì vẫn k mua, mau giá 25 trong lúc thị trường chung roi thì có mà vỡ alo. Các bác cầm hàng đã chán hẳn chưa nào, 03 tháng đầu tư, anh em bên cạnh ăn no bụng diều, thì trường thì cứ lên mà mình thì vẫn lỗ, k những k lãi mà còn mất cơ hội, chán quá thì bảo hold, có biết DN thế nào đâu mà hold, thị trường chung mà thủng 1200 thì giá 20 trong tầm tay, húc mãi k vượt được 1280 thì các bác biết rồi đấy, đạp xuống sâu để làm ván mới, hút tiền khối ngoại quay lại nữa, ngày này k còn xa. Cuối tháng 5 đầu tháng 6 có khi sảy ra thảm sát khi mà mọi người nghĩ sell in may đã qua.

2 Likes

Sao bác biết ngta ko múc, bộ múc là ngta sẽ báo cho mọi người biết á mơ đi. Tỉnh dùm em cái.

Chuẩn đấy, mồm nói k múc nhưng tay enter rồi, nói múc mà lại là bán. Chúng ta luôn đổ bô cho nhau mà, sao phải để người khác biết mình hành động như thế nào. Càng rối, càng loạn lại càng có cơ hội

1 Likes

Em mua bán như nào vẫn show cho các bác xem đó thôi :rofl:
Nay các bác thấy 300 cổ mua giá ATC thì em có góp 100 cổ trong đấy nhé :laughing:

3 Likes

Mua bán phải nghe theo mình, ko dễ mất tiền. Mấy bác ăn non, bán xong lại dìm hàng cover lại, chứng tỏ cổ này vẫn ngon.

Rồi cũng sẽ tới lượt. Không có cổ nào giảm mãi được, và cũng không có cổ nào cứ tăng mãi được. Chỉ có những cổ nó sidewave làm mất hết kiên nhẫn của ndt, và rồi tới lúc nó kéo lên 1 cái rồi rũ nhẹ 1 cái ndt rớt sạch. Thế là nhẹ tàu :smiley:

Ngày nào cũng rũ :))

IJC chờ con đại sóng lớn từ bđs :))

3 Likes