Kế hoạch và hành động sau phiên hôm nay ....đọc kỹ nhé ...../

Xin chào các Mem của F247 !!!

Với mọi người , giảm Shock hôm nay là hoàn toàn bất ngờ nhưng với Tặc thì chẳng có gì phải suy nghĩ cả, giảm mạnh là điều đương nhiên…/

Sau phiên giảm SHOCK trước, hành vi chym sợ cành cong, hay còn gọi là tâm lý thận trọng sẽ làm index “PHẢI GIẢM” trong ngắn hạn :

LINK : " https://f247.vn/t/vnindex-ngay-kia-va-nguyen-nhan-chinh-ngay-nay/1489/29"

VNindex cần 1 vài phiên giảm thậm chí giảm sốc để về ngưỡng 1100 , sau khi về ngưỡng này, chớ vội mừng sẽ bật lại ngay mà cần tích lũy cứng tại đây , trước khi có muốn vượt 1200 đi chăng nữa…/

Mấy hôm nay Tặc quan sát dấu hiệu đáng mừng là thanh khoản vẫn đảm bảo >15000 tỷ/ phiên…chứng tỏ dòng tiền vẫn còn nguyên trong thị trường chưa chạy ra…điều này được lý giải có thể ở chỗ :

• Tiền rút ra không biết cho vào kênh gì vì BDS đang giá cao và LS tiết kiệm vẫn đang quá thấp
  • Tiền nằm im chờ bắt đáy nhưng chưa giải ngân ngay chờ tín hiệu chuẩn xác hoặc thị trường ổn định ( sideway)…

Như vậy, như Tặc phân tích ở các topic trước, giải pháp hiện nay là nằm im , bác nào bán như lời khuyên của Tặc hôm trước thì cầm tiền, bác nào chưa bán thì canh, đừng có bán giá quá thấp sẽ thiệt ,vì biên độ giảm của Vnindex sẽ giảm dần khi tiến sát về 1100 điểm…/

Phiên nay cũng chớ lo lắng, vnindex giảm như vậy là đang phản ánh đúng thị trường, và đó là phiên giảm lành mạnh mà thôi …cuối phiên đà giảm sẽ nhẹ lại hơn so với phiên sáng, nhưng trong ngắn hạn xu hướng giảm vẫn là chủ đạo cho đến mốc 1100…/

Khi vnindex bắt đầu tích lũy, nguyên tắc thứ 2 các bác chú ý đọc lại Topic này nhé, không lại cẩn thận mất tiền tiếp :

Link : " https://f247.vn/t/chon-dong-co-phieu-dung-song-cho-tuan-sau-tuan-25-1-1-2-len-xuyen-tet/1906/75"

Hi vọng mọi thứ xuôn sẻ, nhịp chỉnh này bản chất sẽ là :

------------>Kiên nhẫn Gấu xong việc sẽ đi và Bò sẽ tới --> Sp LHH đã từng nói

image

…/

//

TACZAN…//

37 Likes

Thanks bac.

5 Likes

Chuẩn bác Tặc ơi, giai đoạn đường thẳng này ai chưa bán tốt nhất nên ngồi yên quan sát

4 Likes

image

Khỏa lấp khi cần và cờ đuôi càng dài càng tốt, chưa thấy đoạn đuôi diều ( sideway)

8 Likes

tem topic của Tac

9 Likes

Đọc bài phân tích hay quá bác, cảm ơn bác

4 Likes

ý bác là cái đuôi diều phải dài , tức là vê 1100 phải tích lũy ít nhất 1 tháng tại vùng này mới đủ mạnh đúng không

5 Likes

Sóng tuần sau là sóng gì đây bác, vẫn bds hay chứng khoán, ngân hàng

4 Likes

tt đỏ mà mấy dòng BDS và khu công nghiệp vẫn vững thật, tiền bắt đầu chạy bớt qua

3 Likes

Vẫn dòng chủ đạo này mà hold trong lúc TT sideway.

3 Likes

nếu để xét thị trường tích lũy đi lên thì đoạn 1100 phải vào đủ. Nhưng để “thi đấu” với biên độ hẹp thì Vnindex phải về tầm 1030 điểm. Dưới quan điểm tích lũy thì vùng 1084 điểm mua vào là được.

Tazan nói đúng rồi. Tích lũy cứng và từ từ để gỡ mới mong ổn định. Dòng tiền vẫn vào chứng tỏ nhà đầu tư vẫn kỳ vọng một thị trường tăng mạnh sau tết.

Thư giãn đi

5 Likes

chuẩn vì càng đớp khỏe đoạn điều chỉnh xuống này thì càng bị lái đè. Phải hết sức bình tĩnh và nghĩ đến Tết ấm no, hạnh phúc.

chắc đến ngày cận tết âm thì MMS mới phát động phong trào
tuần sau có lẽ biết được Tân nhiệm kỳ mới sau đại hội đảng nhỉ

năm nào chả thế, cứ trước đại hội giảm, sau đại hội lại tăng mạnh

5 Likes

Có lẽ chúng ta vĩnh viễn ko bao giờ nhìn thấy SHB giá 15.2 nữa :slight_smile: :rofl:
Em nhanh tay làm đc tí 15.4 đầu giờ chiều. Sống chết chưa biết nhưng cứ vui cái đã. Các bác chúng mừng em nào.

Chọn hàng thời gian tới là quan trọng. Các cao nhân đề cử ít hàng để ae nghiên cứu đi nhỉ.

1 Likes

như đầu tháng 1 mình đã nói về dòng dầu khí. Đợi phần mềm của mình UPDATE tăng trưởng, mình sẽ nói về hàng hóa của tháng 2 cho anh em tìm hiểu và mua bán.

4 Likes

Em thấy phiên rũ bỏ hôm nay là hoàn toàn bình thường. Sau đây thị trường mới chính thức phân hóa đẹp khi 1 số mã đã chỉnh khá và rũ bỏ 2-3 vòng. Lựa hàng thôi các bác :slight_smile:

Đồng ý với bác Tặc :+1: