Kế hoạch và hành động sau phiên hôm nay ....đọc kỹ nhé ...../

các dòng cp leader sắp tới dù dòng gì thì cũng đợi về vùng ổn định, Vnindex 1100 , ±20% quanh ngưỡng side way

6 Likes

Okie cụ

1 Likes

đủ tích theo mô hình W
bản chất năm nay khác tất cả mọi năm trước, ngay cả quốc tế không riêng VN
việc Fed bơm tiền rẻ làm Phố wall phá vỡ mọi quy tắc kỹ thuật từ trước đến nay, liên tục phá đỉnh và không thể xuống . Bản chất tiền bơm ra quá nhiều không có chỗ thoát. VN không nằm ngoài xu thế

nên năm nay 2021 có thể đây là cú bứt phá mạnh nhất của vnindex qua 3 lần lỡ hẹn 1200, vì bản chất vấn đề không phải nền kinh tế đưa vượt mà là sức ép tiền rẻ làm nó vượt

3 Likes

Hy vọng hôm nay không thủng 1020 các bác ah

cái gì cũng cần 1 thời gian đủ, nhà đầu tư đặc biệt F0 chưa quen điều này khi bị tâm lý chi phối theo phiên

Tặc đã tham gia thị trường này 15 năm rồi nên rất hiểu, cái phiên giảm mạnh đầu tiên là cần fullcash luôn…nhưng chú ý cú đánh đó của MMS chính là giảm bớt sự tăng nóng vơ bèo bạt tép gây ra giảm sức bền cho vnidex…MMS muốn điều hướng dong tiền vào các CP lớn và tốt nhất thị trường để có mức tăng bền vững hơn so với trước mà thôi…///

…/
/

3 Likes

Bác cho em hỏi vậy giờ đang kẹt hàng như em thì chiến lược nên như thế nào nhỉ? Thanks bác!

Dòng BĐS đang tốt hơn hẳn TT bác Taczan ha?

vì bác kẹt vùng cao thì nên đợi index ổn định bình quân là tốt nhất, giờ bán sẽ mất hướng và không dám mua lại

3 Likes

Mình gõ nhầm các bác ạ 1120

uh, mình đang chờ giải ngân thêm 10% nữa bác ạ. Nếu thị trường khởi sắc thì 70% còn lại mình sẽ mua lên. Nếu còn giảm thì sẽ chờ xuống mua tiếp. Mình ghét nhất cái thói chỉ hô lên lên lên, nhưng không biết lên đến bao giờ. Ngày xưa mình giã đúng đỉnh 2006, nên nhiều anh em cũng còn cay lắm. Nhưng nay chắc là các anh đã yêu quý mình hơn :rofl: :rofl: :rofl:

1 Likes

vội làm gì cứ chờ cần bằng, khi nào index giảm hay tăng trong biên độ thấp , diễn ra liên tục trong 1 tháng như bác Taczan nói hãng vào

em thì cứ rình dòng chứng khoán thôi, với tiềm năng năm nay, chắc chắn năm 2021 với giao dịch lớn thế này, thì lãi phải gấp đôi 2020

5 Likes

Về quanh 1100 rồi kìa bác Tặc

1 Likes

em chuẩn bị giải ngân 10% vào các mã giảm sàn
ví dụ SHS giá 22,5 em sẽ mua vào 10% , VIX em giải ngân luôn

5 Likes

chuẩn, đã tiệm gần về 1100 theo đúng nguyên tắc bất chấp thị trường giảm mạnh không sợ hãi, bắt đầu giải ngân tầm 10% vào các mã ngon giảm sàn , nhớ là mua sàn nhé !

bắt đầu mở hầu bao khi mọi người sợ hãi !

5 Likes

em đang kê sàn SHS 22,5… Vix 23,1 …IDC 35,45

tỷ lệ danh mục 20% cổ -80% cash

hôm nay sẽ giải ngân 20% tiền vào giá sàn, khớp hay không chưa biết nhưng đến điểm mua là enter !

6 Likes

em đã múc được 1 ít SHS 22,6 và VIX 23,3
khoảng 2% tiền, kê sàn chưa khớp

4 Likes

2 con Khu công nghiệp VGC và SZC tăng kinh thế nhỉ, CE mới sợ

1 Likes

Tây đang mua mạnh, mình lại đem đi bán sàn. Kaka. Cứ theo tây lông thôi anh hỷ, mua giá sàn sẽ tốt, nhắm các cp thu hút dòng tiền vào đó mà mua là ok.

Múc VND có được không bác?

uh, không vội. nếu thấy thị trường tăng nóng ngay sau khi giải ngân 10% hoặc là có hiện tượng lùa gà là mình sẽ chốt ngay. được đồng nào hay đồng đó.