KHẨN CẤP! Dòng P & các KHO SHORT LẬU! Đề nghị UBCK điều tra thao túng giá xuống

Bọn short kho lậu này short bất chấp !

Tham khảo phí vận tải hàng lỏng đây nè các bác ! Rỏ ràng , minh bạch , giá quốc tế!

Đấy! Có phải các anh nhà giàu bất chấp để cướp của bà con nhỏ lẻ không?

2 Likes

**Bọn short thao túng làm giá xuống thủ đoạn tinh vi không thua gì làm giá lên cả!

Vậy tại sao chỉ bắt thao túng làm giá lên trong khi thao túng làm giá lên thì bà con nhỏ lẻ có người còn có lời được ít nhiều chứ thao túng làm giá xuống thì bà con nhỏ lẻ chết nát hết

Đúng ra tội thao túng làm giá xuống phải xử nặng hơn thaontúng làm giá lên nhiều mới phải ! Hihi**

2 Likes

Bắt thao túng làm giá xuống thì từ dòng P điều tra …khả năng xao kết quả có ngay ? Hihi

2 Likes

oil dầu tăng không phải ông nào dòng P cũng hưởng lợi là điều đương nhiên đó bác Heo. hi hi. Short thì sọc chung rồi, không riêng P đâu. Cá tra tăng vs lãi lớn thế mà IDI ASM ACL cũng chỉnh đó thôi. Nếu ngon thật thì tự nó sẽ hồi.

1 Likes

Việc đó rất khác nhau bác !

**Mình đang đề cập HÀNH VI THAO TÚNG GIÁ XUỐNG **

Tại sao chỉ bắt bỏ tù hành vi thao túng giá lên mà không bắt bỏ tù hành vi thao túng giá xuống trong khi nếu tính về tổng thể tổn hại thì hành vì thao túng giá xuống gây tổn hại nhiều lần so với hành vi thao túng giá lên?

3 Likes

Như PVT là một ví dụ

Tham khảo PVT nè các bác!
Chi phí thấp, giá cước tăng rất mạnh + thêm đội tàu mới mà vẫn bị short vô tội vạ!

Phải bắt vì tội phá hoại ttckvn là đúng dù đã trễ vì các kho short lộng hành xưa nay nhiều quá !

Vì đến giờ mà ttckvn vẫn chưa luật cho short và t+0 cổ phiếu riêng lẻ trong khi bao năm nay nhỏ lẻ bị hành hạ cướp bốc vì các kho short lậu đã quá nhiều rồi mà vẫn chưa có một trường hợp nào bị bắt và xử lý cả!

Tại sao DNNN làm ăn đàng hoàng, tiền để bank, đang thời thịnh mà lại để các kho hàng short lộng hành vô tội vạ đến thế?

Nếu các kho hàng short lậu đặt “ trụ sở” tại các ctck thì người đứng đầu các ctck phải chụi trách nhiệm với pháp luật!

2 Likes

Bắt nhốt hết bọn này … cứ mang short ăn hai đầu thế này nhỏ lẻ chỉ chết sặc máu ko bao giờ ngóc đầu được … cứ tình trạng này đề nghị ae bà con rút tiền về nghỉ ko chơi được bỏ ck GTK… múc là lỗ thì ae bà con đầu tư cái nỗi gì … hay nghe lời chuyên za đầu tư 10 năm ăn cổ tức … hầu như con cổ nào cũng có mặt bằng giá mới bèo cao 50% … chơi short kiểu này cổ tức 10 năm cũng ko lại … :unamused:

2 Likes

thôi ông im mẹ mồm

1 Likes

Đang Short dòng P ah bác ? Hay đại diện các kho short thế? Hihi

1 Likes

Ý ông là gì?

Thao túng giá lên thì nhỏ lẻ còn có ăn có thua …chứ thao túng giá xuống thì nhỏ lẻ chết trôi sông hết …chỉ có các anh nhà giàu giàu thêm thôi bác ơi vì luật ttckvn hiện tại! Hihi

2 Likes

Thì mình nhỏ lẻ nương theo thôi. Mong minh bạch thật sự thì sẽ có nhiều nhà đầu tư. Chứ h loạn chưởng quá. Hi. Vui lên đi bác.

2 Likes

Bao nhiêu năm nay mỗi lần có gì đó xấu thì các kho hàng SHORT LẬU hoạt động hết công suất bác ơi

Chúng xả ầm ầm làm bà con nhỏ lẻ hay bà con dùng margin bắt buộc phải xách dép bán chạy, bà con nào lở bị kẹp hàng t+3 chưa về thì lỗ lả khủng hay cháy tài khoản, ra đê ở!

Tất nhiên ttck và cp thì có up có down chứ không phải đường một chiều nhưng cái cách hành vi thao túng giá xuống ở ttckvn xưa giờ là kiểu đạp đổ giống như các cty sắp phá sản để lời cực nhanh, cực dày bất chấp cổ phiếu tốt xấu …bọn thao túng giá xuống xưa giờ tạo nỗi sợ hãi cho bà con và tạo thói quen rất xấu cho ttckvn vì chúng có lợi thế thao túng phạm luật trong khi bà con nhỏ lẻ thì phải chụi trận

1 Likes

Nay hose đi chưa tới 30 point mà 3 sàn hơn gần 100 mã sàn. Khốc liệt thật. Phiên rũ nháp này là phiên thanh lọc thị trường. Giảm tới điểm mua ắt lại có người vào. Hàng ngon chất sớm muộn sẽ về giá trị đích thực. Chứng cháo cho những ai thích ăn nhanh thắng nhanh thì tốt nhất ko nên vào. Hihi.

1 Likes

Lần trước mình vào dòng P thấy tình trạng tổ chức đánh 2 chiều với kho hàng lộng hành quá giống như tiếng tăm xưa giờ nên mình phải buông đó bác

Tuy nhiên mình vẫn theo dõi và giờ đúng thời điểm để lên tiếng ! Hihi

2 Likes

Nay vni cũng giảm tới mốc hỗ trợ rồi. Theo dõi phiên mai có hồi lại không. Chứ thủng hết hỗ trợ thì Fo Fn chắc chạy hết chả ai chứng cháo nữa đâu bác. Lúc đó mms ăn bằng gì. Vừa đấm vừa xoa mà dân ta nay thua mai ăn là quên ngay ý mà
Hihi. Nên cứ vui thôi bác, soi đc hàng chất thì giảm cũng mua thêm.

Bác HKP nói đúng đó bác,hành vi thao túng dùng nhiều tk tạo cung cầu giả đáng bị đem ra xử hình sự

2 Likes

Thì việc đó đã có nhà nước lo. Mình kêu thì cũng chưa giải quyết đc ngay đâu. Tốt nhất mình lo cho túi tiền của mình trc. Thị trường minh bạch thì đa phần sẽ thích và ủng hộ. Trừ những ai đang hưởng lợi từ nó.

1 Likes