KHẨN CẤP! Dòng P & các KHO SHORT LẬU! Đề nghị UBCK điều tra thao túng giá xuống

Như PVT la một ví dụ điểm hình của dòng P
PVT với đội tàu hùng mạnh + đội tàu thêm mới
Giá cước vận tải tăng cực đẹp luôn, em hưởng lợi trực tiếp và hưởng lợi rất nhiều …giá cước tăng đẹp hơn cả giá cả hàng hoá và phân bón nhiều
PVT là một DNNN làm ăn tốt + thiên thời

Vậy mà cũng bị short te tua !

Bắt một vài case theo túng giá xuống vô tội vạ làm gương là đúng thôi bác ! Hihi

1 Likes

Nhỏ lẻ bị cướp bốc một cách vô lý thì phải lên tiếng chứ bác ơi
Bác ra đường trộm cướp giật đồ của bác …bác có la lên “ cướp , cướp , cướp không?” Hihi

Con này khó xếp vào P đc bác. Mình thì sẽ xếp em nó vào logistics. Mà đã vận tải xăng dầu lên ảnh hưởng trực tiếp tới chi phí sẽ làm giảm lãi của em nó đó. Nên con này xăng giảm thì mới đc lợi. Năm ngoái cũng chưa đạt được mục tiêu cả năm. Được cái trả cổ tức đều. Hi. Mình hiểu biết hạn hẹp chỉ nêu ý kiến cá nhân thôi nhé.

Trời, giá cước phí tăng kinh khủng thì lời tốt bác ơi
Năm ngoái các cty vận chuyển hàng khô, hàng rời container lời kinh khủng vì giá cước tăng mạnh nên các cty như Maesk lines lợi nhuận quá trời dù chi phí tăng rất cao do covid!

VN thì chi phí thấp hơn nứơc ngoài, giá cứơc hàng lỏng thì lại tăng mạnh, giá cho thuê tàu của PVT tất nhiên tăng mạnh bác , lợi nhuận tốt là cái chắc rồi dù Giá xăng dầu có tăng nhưng mức tăng thấp hơn nhiều so với mức tăng giá cước phí

Giá cước phí tăng mạnh là do cầu >cung bác ơi

1 Likes

Giá cước tăng cũng là do nhiều lý do đó bác. Chi phí vận hành cao, chi phí xăng dầu tăng, chi phí cảng biển tăng. Bác phải xem phí vận chuyển tăng ví 10% thì doanh nghiệp lợi bao nhiêu % chứ. Năm nay lợi nhuận dự kiến còn giảm 4 chục % vs năm ngoái đó.

Đúng bác nhưng chi phí tăng tầm 20% - 30% là max rồi , nhưng giá cước tăng gần 150% …lấy bao đựng tiền không hết đó bác …,hihi

Case PVS, PVD mình binh thì nhiều bác bảo không ảnh hưởng giá dầu này nọ, làm gì mà không hưởng lơi khi giá dầu tăng chứ? Chắc chắn là hưởng lơi

Còn PVT là cp hưởng lợi trực tiếp vì giá dầu khí tăng, nhu cầu dầu khí tăng rất cao nên nhu cầu vận chuyển dầu khí cũng tăng mạnh , kéo theo cước giá vận chuyển tăng!

1 Likes

HAH vận tải hàng rời giá cp up đẹp vì phí vận tải hàng rời tăng mạnh , PVT giờ cũng hưởng lợi ngon lành khi giá vận tải hàng lỏng tăng rất mạnh + thêm đội tàu mới …chưa chắc gì tốc độ tăng lại thua HAH nhé!

Vậy mà cũng bị các anh nhà giàu SHORT cho bể đầu vở trán …thua! Hihi

Tham khảo thông tin tàu mới PVT nhé các bác

Ngày 22/3/2022, một đơn vị thành viên khác của PVTrans là Công ty Cổ phần Vận tải Dầu Phương Đông Việt (PVTrans Oil) đã tổ chức lễ tiếp nhận tàu hóa chất WAWASAN RUBY từ các đối tác Nhật Bản tại cảng Singapore. Đây là tàu thứ 2 được PVTrans đầu tư theo hình thức thuê mua (BBHP). Ngay sau khi nhận, PVTrans Oil đã hoàn tất các thủ tục, đổi tên mới là tàu PVT FLORA. Đây là tàu chở dầu/hóa chất (Oil/Chemical Tanker, IMO II) được đóng năm 2010 tại Nhật Bản với trọng tải 19.957 DWT, chiều dài 145.53 M, chiều rộng 23.7 M, mớn nước 13.355 M, có điều kiện kỹ thuật tốt và hiện đại.
Ngay sau khi nhận bàn giao, hai đơn vị thành viên PVTrans Oil và Thang Long Maritime đã đưa tàu đi khai thác tại thị trường quốc tế, thông qua việc ký kết thành công thỏa thuận tham gia hội Womar Tanker Pools - một trong những Hội khai thác tàu hóa chất lớn nhất thế giới.

Mình ko nghiên cứu kỹ, nhưng năm nay lợi nhuận sau thuế dự kiến giảm 40% 2021 đó bác. Công ty ko để chỉ tiêu lợi nhuận tăng. Qua đó thấy ảnh hưởng chi phí vận hành là có thật. Bác tìm hiểu đc kỹ thì phân tích thêm nhé. Hi.

TT xấu thì bà con cuống cuồng chạy hết thôi, nhiều mã sàn đâu riêng dòng P. Tăng ko sao, giảm cái lại kêu, đái dầm đổ tại chym à :joy:

Chắc chắn không sai nhé bác , bác tham khảo tí cho vui từ link này

Với kế hoạch mở rộng trong 2022-2023, chúng tôi dự kiến tổng công suất đội tàu của PVT có thể được nâng lên gấp đôi, đạt 1,707 nghìn DWT vào cuối năm 2023 so với mức 978 nghìn DWT vào cuối năm 2021

**Tổng công suất đội tàu có thể lên gấp đôi mà giá cước phi đang tăng tầm 150% …tính ra thì lợi nhuận thế nào nhỉ? Cộng trừ nhân chia toán cấp 1 thôi rồi trừ hao chừng 30%-50% cho chắc ăn! Hihi **

1 Likes

Bác đừng nên nghe mấy công ty chứng khoán họ khuyến nghị. Hihi. Tự mình tìm hiểu sự thật tốt hơn đó.

Mệt bác ghê, không nghe lời ai cả
Giá cước phí thì có giá quốc tế trích lại cho xem dẫn chứng rỏ rồi
Đột tàu , công suất thì từ PVT, doanh nghiệp nhà nước nhé chứ không phải doanh nghiệp tư nhân mà bảo pr đội tàu, công suất gì đâu !

Tất cả đều có số liệu rỏ ràng cả! Mình dẫn chứng cụ thể rỏ ràng vì không muốn mãi cứ để bọn nhà giàu cướp của bà con bằng hành vi thao túng giá xuống mãi thế này

1 Likes

Đang short hay đang chủ trì kho short ở ctck nào thế bác?

Mình phải từ bỏ cp dòng P vì thấy tĩnh trạng đánh kho kinh quá!
Hôm nay có mạo muội vào PVT 1k cp để lấy đó làm dẫn chứng cho hành vi thao túng giá xuống mà mình đã đề cập mãi mấy năm nay rồi…hihi

Hi mình phản biện chút để bác nêu rõ thế mạnh của em nó ra thôi mà. Đừng giận mất xinh. Hi.

1 Likes

Hihi, đâu có bác ơi!
Bình luận nhiều chiều vui mà bác ! Cám ơn bác nhiều

1 Likes

Bật mí 2 mã dẫn sóng sắp tới !

1 Likes

Đề nghị UBCK thanh tra ngay các kho short , CTCK hay tổ chức có liên quan cho các VIP short lậu thì bắt hết vì tội liên kết thao túng làm giá xuống để làm gương và bắt đền tiền cho bà con đầu tư
Nhỏ lẻ ha

2 Likes

Chắc ubck ko nghe thấy đâu :unamused:… nhưng nói cứ nói của đau con xót … bà con ae rút tiền gửi bank tẩy chay mình phải đoàn kết để bảo vệ tiền của mình … quyền lợi chính đáng bảo vệ bản thân và tài sản của mình :grinning:

1 Likes

Tôi chả kho bãi gì cả, oánh mấy lần pvs toàn phải cắt lỗ tởn rồi, nhưng có chơi có chịu bác ạ