Kỉ nguyên về siêu chu kỳ hàng hóa - Thép

, ,

Cũng là một chiến lược hay đó cụ. Đáng học hỏi. Thanks!

1 Likes

TIG của tui trần rồi
những con tui chọn đều bctc lãi khủng nhất nhì TT quý rồi, trừ TLH chưa soi

1 Likes

TLH lỗ thì phải. Cụ soi lại xem nhé.

1 Likes

thép con nào cũng lỗ sml nhưng TLH có quả game PHT giá 10 đỡ (dự làm) nên quanh giá này múc cũng tạm cụ à

1 Likes

Okay cụ. Chia giấy cụ nhỉ

Ok cụ. Chúc cụ chốt lãi ầm ầm nhé.

1 Likes

tui nghĩ chắc kéo nay mai mốt thôi cụ xong tui xuống tàu =)) giữa tuần sau làm vòng mới

1 Likes

Chuẩn cụ. Nay đang kéo chứng khoán.

1 Likes

Lại chờ cuối tháng vào dòng thép để trading. Thanks!

1 Likes

Vẫn đứng ngoài à cụ

1 Likes

Vừa bán hết hàng cũ sáng nay. Mua thì chưa mua đâu cụ. Đã đứng ngoài là đứng cho chót, k vô dở dở ương ương như thế.

1 Likes

Tập đoàn Hoa Sen (HSG): Duy trì sản lượng trong năm 2024, hoàn thiện hệ thống Hoa Sen Home

Tập đoàn Hoa Sen (mã cổ phiếu HSG) cho biết sẽ duy trì sản lương niên độ 2023/2024 tương đương niên độ vừa qua và tập trung hoàn thiện hệ thống Hoa Sen Home.

Theo đánh giá của nhiều tổ chức tài chính, việc hoàn thiện chuỗi Hoa Sen Home đóng vai trò quan trọng, tạo động lực tăng trưởng mới cho kết quả kinh doanh của Tập đoàn Hoa Sen thời gian tới.

Kết luận là gì?

Chắc kết luận là nên múc đó hehe
Thép trong tầm ngắm

Thép trong tầm ngắm của tui trong 6 tháng tới đó.

1 Likes

Hello buổi sáng đầu tuần anh chị em,
Mở phiên đầu tuần đà tăng chủ yếu hướng đến nhóm thép.
Vậy câu hỏi đặt ra lúc này “Tại sao thép tăng mạnh thế?”
Tui có câu trả lời dựa vào luận điểm sau:
1. Chính sách hỗ trợ thị trường bất động sản T. Q cũng đây ít tuần => Gia thép phục hồi => Giới đầu tư cổ phiếu kì vọng thị trường bất động sản nơi này phục hồi sẽ tăng tổng cầu ngành thép toàn cầu lên.
2. Trong nước cũng đang có những cuộc họp để đưa ra giải pháp xử lý cho thị trường bất động sản trong nước => Giới đầu tư trong nước kì vọng sự phục hồi của thị trường bất động sản trong nước sẽ ủng hộ cho ngành thép nội địa.
Kết luận: Quan điểm cá nhân đà tăng ngắn được thiết lập từ trước đó khi giới đầu tư chuyên nghiệp họ đã đi trước, khi số đông còn lại vẫn đang loay hoay tìm câu trả lời cho đà tăng của cổ phiếu thép thì giá đã phản ứng. Kì vọng đã được phản ứng vào giá.
Note; Nói về ngành thép thì tui đã từng lên nhiều bài về triển vọng ngành này cho 6 tháng tới rồi. ACE tham khảo ở tường nhé.
Chúc tuần mới thuận lợi mới. Thanks!

1 Likes

múc thép được chưa cụ?

1 Likes

Giá này không dám múc cụ ơi.

1 Likes

SMC penny tím luôn cụ
tôi thấy nhóm lead thì NKG có vẻ nhịp này mạnh nhất. còn nhóm penny có SMC đang khá, POM cũng ổn còn TLH bó tay

1 Likes

Thì hôm bữa tui nói đấy. Khi mua thép ngoại trừ HPG hàng bbs, thì mua HSG ăn xong qua mua NKG nhịp sau HSG là sẽ tận dụng đc đà tăng luân chuyển trong ngành. Các penny còn lại tui k đánh giá cao.

1 Likes