Kỉ nguyên về siêu chu kỳ hàng hóa - Thép

, ,

Hello ngày mới anh chị em,

Nay chia sẻ chút kinh nghiệm mà tui hay dùng để thực chiến các cổ phiếu ngày thép trong năm 2023 khi thị trường có 1 xu hướng tăng rõ nói chung và ngành thép nói riêng. Tui áp dụng mẹo này thấy khá hiệu quả trong 5 tháng vừa qua, xác suất đúng rất cao.
ĐÓ LÀ CHỌN MUA CÁC CỔ PHIẾU THÉP CUỐI THÁNG VÀ BÁN VÀO GIỮA THÁNG CỦA THÁNG KẾ TIẾP?
Nhiều người sẽ hỏi lý do tại sao? Tui trả lời luôn là do mỗi tháng doanh nghiệp HPG thường công bố sản lượng tiêu thụ thép rơi vào tầm ngày mùng 6 -7 hàng tháng, đa phần năm nay thị trường tăng, ngành thép cũng phục hồi nên thường sản lượng của ngành thép đều tăng dần đều qua mỗi tháng trong năm nay ( số liệu đã chứng minh, các cụ tự search nhé) nên nắm bắt dự báo thông tin đó tui thường mua trước ngày ra tin và bán sau khi tin đã công bố.
Đó là mẹo nhỏ tui hay dùng để trading cổ phiếu thép. Các cụ tham khảo và áp dụng thử xem thế nào nhé.
Ngày mới tốt lành. Thanks!

3 Likes

image

1 Likes

vậy nên mua hay bán đây cụ? hehe

1 Likes

Tui bán rồi cụ, cuối tháng chỉnh lại mua,

1 Likes

Tui lại mới lên thăm dò cụ à chờ qua đáo hạn phái sinh sẽ chính thức múc đủ hàng :grin:

1 Likes

Nhịp này lên bao nhiêu cụ.

1 Likes

Ý cụ là VNI? tôi vẫn k rõ xu hướng lắm cụ à :grin:

1 Likes

Cả nha cụ.

1 Likes

Thép cuộn vẫn lên vù vù cụ à

1 Likes

Trước khi đi vào game mới, tui đánh giá cổ phiếu thép sẽ về đáy năm 2022.

1 Likes

Những cụm nến nguy hiểm. Thanks!

chỉ đánh penny thép TLH thôi cụ à mua ít vì chờ canh chỉnh mới múc

1 Likes

Ok cụ ê. Thị trường đã có những tín hiệu chỉnh rồi nhé.

1 Likes

Đúng rồi cụ

1 Likes

@Satthu2000
Còn này nè cô Thủ mẹo cụ ấy chia sẻ

2 Likes

Cháu cảm ơn chú ạ. Cảm ơn bác @CaConDiSan đã chia sẻ

1 Likes

Cụ ấy nói cuối tháng mới múc thép kkk

2 Likes

Tức là thời điểm này bán chứ k mua. Chú có run không kkkk :stuck_out_tongue_winking_eye::stuck_out_tongue_winking_eye:

1 Likes

Chào buổi sáng các bác nha.