**l14 ngôi đền may mắn của những huyền thoại**

A7 nói :
Đầu tư với tầm nhìn và hiểu biết của mình một cách sâu sắc. Mua vì giá trị DN, mua vì tương lai DN, chứ không phải mua vì thằng hàng xóm. Nếu cứ nhìn thằng hàng xóm bán mình cũng bán, thằng hàng xóm mua mình cũng mua thì làm sao mà giàu được .

Đầu tư chỉ cần trả lời được mấy câu hỏi sau :

1, Nhìn được vĩ mô .

2, DN này tương lai nó có phát triển tương lai rất mạnh, giàu lên không?

3, Xu thế xã hội có ủng hộ nó không?

4, Ngành nghề nó liệu có phát triển được hay không?

5, Giá này có rẻ hay không?

Trả lời được những câu hỏi này thì cứ mua và ôm đi .

Công thức duy nhất để định giá cổ phiếu là nhìn về tương lai để định giá tương lai. Hiện tại chỉ là quá khứ, mọi chỉ số cũng chỉ là quá khứ xảy ra rồi. Người giàu là phải là người nhìn ra trước tương lai và đi trước tương lai chứ không phải phân tích cái xảy ra rồi.

VD: Nếu mà phân tích cái xảy ra rồi thì thằng Ford phải có giá gấp nhiều lần thằng Tesla, nhưng thực tế thằng Tesla có giá gấp nhiều lần thằng Ford …

4 Likes

L14 - CTCP Licogi 14 - Tổng CTCP Licogi, cổ đông lớn đã bán ra hơn 360.000 cổ phiếu L14 từ ngày 21/3 đến 21/4. Sau giao dịch, cổ đông trên đã giảm sở hữu tại L14 xuống còn hơn 5,96 triệu cổ phiếu, tỷ lệ 22,22%.

Tin này thì theo thông tin Tổng Li họ đăng ký đã đoán được rồi. Hóng thông tin đhcđ L14 ngày mai thôi bác. KK.

1 Likes

L14 chia cổ tức 15% thì phải

Thông tin web đưa ra tham khảo bác ơi, đợi đại hội mai mới chốt chính thức. Bao nhiêu thì bao nhiêu chỉ mua thêm éo bán. Hehe.

L14 đang quá rẻ mạt . Cơ hội vài năm mơi có 1 lân

Nghĩ thế thì mang tiền về gửi tk, đầu tư làm gì cho mất thời gian

L14 sáng nay gật gù quá.

vừa bình phục chưa chạy nhanh được, cứ từ từ thôi bác vội mà làm gì. Tôi còn đang gom thêm xèng múc. :smiley:

1 Likes

Quý 3 này khởi công nmp thì l14 sẽ phi kinh khủng đó

1 Likes

em đọc bc thì bảo cuối tháng 4 giao đất tháng 5 khởi công luôn mà bác đâu phải quý 3 đâu

1 Likes

Đi theo doanh nghiệp thì còn theo dài bác ạ. Khi đã chọn rồi thì phải tin và đồng hành cùng doanh nghiệp cả khi lỗ lẫn khi có lãi. Nghĩ đầu tư chuẩn đc thì quá nhàn. Đang gắng để đạt tới cảnh giới đó.

đồng hành cùng doanh nghiệp của thầy thì cứ yên tâm nắm giữ.

Chúc Cty ĐHCD thành công tốt đẹp

Chúc ĐHCĐ thường niên 2022 - Licogi 14 thành công tốt đẹp. Chúc sức khỏe anh chị em cổ đông L14 :smiley:

1 Likes

Chúc mừng ĐHCĐ của L14 thành công tốt đẹp. Nay bác nào dự chia sẻ tin cho anh chị em nhé.

Mong đại hôi chia cổ tức thât mạnh

Chia cổ tức bằng CP tỷ lệ 100% - Chúc ĐHCĐ thành công mỹ mãn !

15% chứ bác ơi

Có Video A7 bảo mục tiêu phải IPO thành công LFI, nên tiếp tục đầu tư CEO+DIG. IPO thành công thì nâng vốn chủ sở hữu của L14 lên để làm các Dự án trọng điểm. Nên ko thể chia cổ tức cao được.

4 Likes