L18 – Tuổi 18, em đi thi Hoa hậu

mấy tuần rùi BĐS vẫn tăng đều mà bác

Nó cũng chỉnh 1 vài phiên tùy theo cổ phiếu đấy

Nhưng sau đó cuối phiếu thứ 6 là mấy con bđs nào khỏe là bật lên xanh hết đó

Bác cho e hỏi tí điều chỉnh quy hoạch dự án từ 85ha lên 93 ha nhưng sao trong tài liệu họp của cty 2021 vẫn ghi là 85ha nhỉ? Em cám ơn

1 Likes

Mình chưa chắc chắn bản quy hoạch 1/500 mới điều chỉnh lên 93 ha nên đầu topic vẫn để theo quy hoạch cũ là 85 ha đó bác. AE cứ tính theo quy hoạch cũ, nếu điều chỉnh theo quy hoạch mới thì nở ra thêm 5,3 ha đất ở nữa bác ạ.
5,3 ha đất ở *25 triệu/m2 => Doanh thu tăng thêm 1.325 tỷ đồng.

3 Likes

Điều chỉnh lên lại ngon nhỉ…kkk

1 Likes

Cám ơn bác

1 Likes

Đấu giá đất khu dân cư (quy mô nhỏ) tại huyện Việt Yên - Bắc Giang mà giá khởi điểm 25 triệu/m2. Khu đô thị Bắc Cầu Hàn hạ tầng, dịch vụ tiện ích đầy đủ, giao thông thuận lợi, nằm gần các trung tâm kinh tế lớn mà giá bán dưới 25 tr/m2 thì vô lý quá. Chưa hết dịch mà nhiều nơi đã sốt đất rồi. Sắp tới mở bán dự án Bắc Cầu Hàn thì chắc sôi động lắm đây.

8 Likes

Bác cho hỏi L12 và L18 cùng công ty mẹ là Licogi đúng ko bác, tại e thấy logo giống nhau, thanks bác nhiều nhé :smiley:

1 Likes

Cả 2 cty này trước đây là công ty con của Tổng Licogi nhưng hiện tại tỷ lệ sở hữu chỉ còn dưới 10% thôi bác nhé.

1 Likes

Tuần nay L18 lại phải đua trần …kkk, dòng bđs đợt này mạnh quá

1 Likes

L18 mới sáng mà đòi cởi trần rồi…kkk

Dòng bất động sản khỏe quá

L18 tay to éo chịu nhả nên không xuống nổi, ae muốn có hàng phải mua lên

Hàng khan hiếm, giá tăng nhưng thanh khoản vẫn nhỏ. Khi L18 book lãi to thì nhà đầu tư đua trần để tranh cướp hàng.

2 Likes

Theo bác thì khi nào e nó mới book bác nhỉ, e mua dc 1 ít rồi đang chờ có tiền múc tiếp mà sợ tới lúc đó e nó phi mất tiêu :frowning:

Dòng bđs thường khi book thì tay to ra hàng

Dự án Bắc Cầu Hàn đang làm hạ tầng rồi, năm sau mở bán là book lãi được được bác nhé.

1 Likes

Tay to lúc này vào hàng, chờ sang năm hái quả

Hàng quá khan hiếm, bắt buộc phải mua cao. Ức chế thật.

1 Likes