L18 – Tuổi 18, em đi thi Hoa hậu

2022 là ngon rồi, đã bơm xong cát đầu sang năm mở bán

8 Likes

giống HDC là ngon đó bác chủ

1 Likes

Em thấy tiền mặt còn ít quá, dòng tiền âm nữa không biết sao không anh Nhâm nhỉ

2 Likes

7 Likes

Cấu trúc cổ đông với thế kiềng 3 chân đồng kiểm soát là : Vợ chồng bác Bùi Thanh Tuyên (TGĐ) nắm 51%; CTCP Phát triển Hạ tầng Vĩnh Phúc (Mã cổ phiếu IDV) cùng người liên quan là bác Trịnh Việt Dũng nắm giữ 14,3% và Tổng Công ty Licogi nắm giữ 4%. Bên cạnh đó là CBCNV nắm giữ rất nhiều nên họ có quyền lợi và trách nhiệm lớn. Điều này sẽ giúp cho L18 hoạt động minh bạch và hiệu quả.

Cổ đông L18

Với cấu trúc cổ đông của L18 như vậy thì lãnh đạo không thể nào làm bậy được bác nhé.

8 Likes

Công ty đang đẩy nhanh đầu tư dự án Bắc Cầu Hàn nên dòng tiền hoạt động kinh doanh âm (tăng hàng tồn kho) là điều đương nhiên. Dự án về cơ bản đã GPMB xong rồi, đã giao đất và chốt tiền sử dụng đất đợt 1 là 44 ha, đang triển khai làm hạ tầng. Với tiến độ hiện nay thì đầu năm 2022 là mở bán được, khi đó dòng tiền từ HĐKD sẽ mạnh lên, bù đắp cho dòng tiền đầu tư triển khai giai đoạn 2 bác nhé. Nguồn vốn để làm thì đã có BIDV bơm cho rồi nên không lo thiếu tiền. Hoạt động xây lắp đủ trang trải các khoản chi phí cho bộ máy bác nhé.

5 Likes

Cơ cấu cổ đông rất cô đặc, CBCNV cầm nhiều, thanh khoản trước đây ít giống y như VIT. Tuy nhiên khi dòng tiền vào thì sẽ chạy rất nhanh các bác nhé. Tranh thủ múc khi vẫn còn giá 1x các bác nhé.

1 Likes

Quý 2 công ty (cổ đông cty mẹ) đạt LNST 7,2 tỷ đồng, lũy kế 6 tháng đạt 10,2 tỷ đồng => Tương đối khả quan trong bối cảnh dịch Covid-19 bùng phát và chưa ghi nhận từ hoạt động kinh doanh bđs.

KQKD Q2 L18

Hàng tồn kho tăng mạnh từ mức 747 tỷ đồng quý 1 lên 1.068 tỷ đồng vào quý 2, chủ yếu là chi phí sản xuất kinh doanh dở dang từ dự án KĐT Bắc Cầu Hàn. Như vậy có thể thấy tiến độ triển khai dự án này đang rất nhanh, nhiều khả năng sẽ mở bán vào quý 1/2022.

7 Likes

Bác cho e hỏi ban lãnh đạo CSC có ổn ko ạ?
Có cho cổ đông ăn ko bác?

1 Likes

Vào pic L18 hỏi CSC :v, lãnh đạo ok nhé. Dàn anh Lăng, anh Khanh, bác Thanh chơi đẹp hết. Nhưng mà bác qua thread CSC mà hỏi chứ :smiley:

3 Likes

Đánh giá về ban lãnh đạo thì nhìn vào 2 khía cạnh, Tâm và Tầm. Ban lãnh đạo của CSC rất có tầm, còn về tâm thì phải đợi thời gian nữa mới đánh giá được. Vì đây là topic về L18 nên mình ko muốn đánh giá sâu về các cổ phiếu khác. Mỗi người có 1 tiêu chí lựa chọn và đánh giá cổ phiếu của mình.

5 Likes

L18 cô đặc quá. Tăng 6% mà mới khớp có 12k cổ phiếu. Có tố chất của Siêu cổ phiếu

4 Likes

Tối thấy bài, sáng gom được ít 18.1. :wink:

2 Likes

Bác chủ lên bài cái nhiều ng vào mua. Nhưng theo kinh nghiệm của e thì không cần vội đâu, để ae úp nhau chán đi rồi vào mua vẫn đc

1 Likes

L18 cô đặc, những ai mua là xác định cầm dài hạn đợi những năm tới book lợi nhuận to mới bán nên ko có hàng để mà úp nhau đâu bác nhé.
CSC cách đây 1 năm khi bắt đầu khởi công dự án Ecogarden ở Huế, giá chỉ loanh quanh 20, thanh khoản thì lêu hêu như L18 hiện nay. Vậy mà sau 1 năm, dự án chuẩn bị mở bán mà CSC tăng gấp 3 lần, thanh khoản nở to.

L18 đang triển khai dự án Bắc Cầu Hàn, 1 năm nữa là mở bán được, lúc đó thì giá cổ phiếu cũng sẽ như CSC hiện nay. Ai đủ tầm nhìn và sự kiên trì thì ăn to.

1 Likes

Thiếu gì bác, cứ thử đua vài cây trần xem

1 Likes

Đua vài cây trần thì giá nó lại khác rồi bác. Nhìn chung thì vùng giá 18 trở xuống cung ko nhiều, còn giá lên thì cung sẽ nở ra là đúng rồi bác. Cán bộ CNV họ cầm nhiều, nếu có giá tốt, cần tiền thì họ bán, đơn giản là vậy.

1 Likes

1 năm nữa ko thể mở bán kịp đâu bác. giá lô ở đó phân lô 100m2 và tầm 2xtr/m2 nhé (x tiểu học)

1 Likes

Cứ qua vài lần lên xuống thì cổ phiếu mới cô đặc dần, cổ phiếu chọn cổ đông, đường dài mới biết ngựa hay

3 Likes

Hàng này vỡ mặt sớm muộn thôi