L18 – Tuổi 18, em đi thi Hoa hậu

1 năm nữa bác quay lại room này xem vỡ mặt hay toác mồm nhé

4 Likes

e cảm ơn bác

1 Likes

Giá liền kề giao dịch các dự án khác tại TP Hải Dương có quy mô bé hơn, cảnh quan kém hơn Bắc Cầu Hàn mà giá toàn trên 25 tr/m2

Giá bđs HD

2 Likes

Giá hôm nay vào vẫn được chứ ạh

1 Likes

Đầu tư L18 thì xác định cầm dài hạn (ít nhất 1 năm trở lên) đợi ghi nhận lợi nhuận từ các dự án thì mới ăn được dầy (nhiều lần so với giá hiện tại). Cổ phiếu này ko phải để lướt sóng bác nhé.

4 Likes

Thanks anh

1 Likes

Đất của L18 xấu, cách sông, giao thông ko thuận lợi, xa trung tâm. 20 năm nữa cũng không có người mua.

1 Likes

Quý 2 công ty (cổ đông cty mẹ) đạt LNST 7,2 tỷ đồng, lũy kế 6 tháng đạt 10,2 tỷ đồng => Tương đối khả quan trong bối cảnh dịch Covid-19 bùng phát và chưa ghi nhận từ hoạt động kinh doanh bđs.

Vậy mình sẽ cầm 20 năm nữa xem sao

4 Likes

Cho em hỏi là cơ cấu cổ đông và tỉ lệ sở hữu, anh thu thập từ nguồn nào vậy? Có thể cho em biết được không? Em cảm ơn

1 Likes

Bác đọc Bản cáo bạch phát hành, Báo cáo thường niên 2020, Báo cáo quản trị, Nghị quyết HĐQT, website công ty, Fireant.vn,… Tổng hợp các thông tin đó lại thì sẽ ra con số chính xác bác nhé.

3 Likes

Thanks nhiều ạ

1 Likes

Tiến độ dự án Bắc Cầu Hàn tháng 6/2021

6 Likes

Có 1 điểm chú ý ở L18 đó là sự thay đổi rất lớn ở BLĐ cuối năm 2019. Sau khi phát hành riêng lẻ 11.5 triệu cổ mà người mua chủ yếu là Anh Tuyên với gần 9 triệu cổ, L18 có thêm tiền còn anh Tuyên tập trung được số lượng cổ phẩn lớn, vợ anh được đưa vào làm kế toán trưởng và cũng liên tục gia tăng cổ phần. Cho đến nay gia đình anh Tuyên nắm hơn 51%. Đây chính là động lực đem đến sự chuyển biến mạnh mẽ cho L18 trong 2 năm gần đây. Khi các DA đang được thực hiện thì cổ đông có quyền kì vọng cho sự tỏa sáng của L18 trong tương lai.

6 Likes

Ngon

2 Likes

Thế ở L18 cơ cấu cổ đông có idv nên sẽ yên tâm hơn các dn bds khác. Idv đầu tư vào cty nào cty đó đa số khá minh bạch về ln.
L18 từ khi a Tuyên nắm quyền cũng đã thể hiện rõ tham vọng và tái cơ cấu theo hướng tham vọng đó.

6 Likes

Đồng ý.

1 Likes

Hì hì chủ thớt có quen chủ đầu tư không cho em xin 1 slot mua quan hệ với :smiley:

1 Likes

Bác yên tâm rằng dự án bắc cầu Hàn này ko có giá dưới 25tr/m2 đâu. Dự án Đồng Khê này cách cầu Hàn 4km cùng trục đường mà đang 20tr/m2/ lô 100m2 mà chả còn mà mua đó.

2 Likes

Khu đô thị Ecoriver Hải Dương (chủ đầu tư Ecopark) có diện tích tương đương khu đô thị Bắc Cầu Hàn của L18, vị trí gần trung tâm Hải Dương hơn nhưng cũng phải đi qua cầu, cũng cạnh sông Thái Bình. Giá bán đất biệt thự vị trí đẹp tại dự án Ecoriver là 85 triệu/m2, còn lại những vị trí khác phổ biến ở mức trên 50 triệu/m2. Tất nhiên Ecoriver do chủ đầu tư Ecopark làm nên có thương hiệu hơn và cảnh quan đẹp hơn. Tuy nhiên dự án Bắc Cầu Hàn kết nối giao thông thuận tiện hơn; có diện tích đất làm cảnh quan, công trình công cộng không kém gì Ecoriver nên giá bán trung bình 25 triệu/m2 là quá rẻ.

DA Bắc Cầu Hàn

5 Likes