L18 – Tuổi 18, em đi thi Hoa hậu

Lô 20.6 các kê ra tạo vol à cụ, thấy hay quá :smiley:

2 Likes

Là sao cụ e chưa hiểu lắm. E đoán là khớp trên sàn tạo vol bên bán bấm bán cái bên mua bấm mua ngay. :))

Trên bảng điện còn chình ình kìa lô 20.6 :slight_smile:
Còn tạo vol tại 19.5 - 20 hết trong nốt nhạc :ok_hand:

2 Likes

Vậy là tốt hay xấu thánh ?

L18 ngon quá, nhưng mà full HDC rồi thì phải làm sao đây cụ Xigalahabana?

1 Likes

Đã có HDC rồi thì việc của chúng ta là ngồi im mà hưởng, còn muốn cơi nới thêm thì múc L18 bác nhé.

1 Likes

https://f247.com/t/soc-de-nhat-cao-thu-khoi-nghiep-300tr-da-vuon-tam-nghin-ti-lanh-dao-cty-bat-dong-san-ti-do-va-thanh-lap-cong-ty-tai-chinh-lfi/32812/2

1 Likes

a e muốn giàu pải theo a7 làm kinh tế :smiley:

5 Likes

6 Likes

Sao ko đọc được link vậy bác?

Ngay trên diễn đàn luôn thì ra trang chủ tìm pic đi bác

Hết giãn cách xã hội mình sẽ đi thực tế thăm dự án rồi chia sẻ bác nhé.

4 Likes

Múc =))

2 Likes

Ngày mai đua trần

1 Likes

Em chưa hiểu lắm câu nói “cổ đông nội bộ nắm giữ 92%”. Vì trong 92% này, sẽ có những cổ đông nhỏ lẻ họ kh tham dự nhưng ủy quyền cho người tham dự hoặc cho BLĐ

1 Likes

Bác nhìn vào bảng cơ cấu cổ đông ở trên và tỷ lệ cổ đông tham dự ĐHCĐ thì cổ đông nội bộ (bao gồm cả lãnh đạo và CBCNV) là khá sát với nhau. Cổ đông L18 cô đặc, mấy năm trước loanh quanh vùng giá dưới 10 thì ko có thanh khoản, chỉ khi cổ phiếu này tăng từ tháng 5 đến nay mới có thanh khoản nhưng cũng chỉ vài chục nghìn/phiên.
Những doanh nghiệp lớn, cổ đông bên ngoài nhiều, thanh khoản to thì cổ đông họ mới ủy quyền chứ như L18 thì cổ đông ngoài cầm đáng bao nhiêu đâu mà ủy quyền bác?

2 Likes

Cao thủ

Tks bác, em xem BCTC thấy có các khoản vay từ cổ đông nội bộ. Thì bác đánh giá ntn về việc này ạ?

Vì đôi khi có những cty BĐS mà em tìm hiểu (ví dụ là công ty ABC), cổ đông nội bộ họ nắm giữ nhiều cổ phiếu (trên 50% - 60%) tương tự như L18. Rồi người nhà của các cổ đông nội bộ họ cho cty vay tiền làm dự án, và được trả “lãi” bằng quyền mua đất với giá ưu đãi (như hình dưới).

Theo bác thì trường hợp cho vay của cty L18 và cty ABC có giống nhau kh ạ?
Và qua điều này mình có thể đánh giá BLĐ của cty L18 và cty ABC như thế nào?

1 Likes

Công ty vay của cá nhân là vay tín chấp, trả lãi suất như vay bank, còn nếu khách cho vay muốn mua bđs của cty thì sẽ tính giá thị trường rồi chiết khấu đi phần lãi vay phải trả.
Với cấu trúc cổ đông thế kiềng 3 chân (A Tuyên 51%, IDV 14,4% và Tổng cty Licogi 4%. Ngoài ra thì các lãnh đạo khác và CBCNV nắm nhiều) nên không có chuyện L18 sẽ bán qua sân sau đâu bác nhé.

3 Likes

Có bác nào đưa ảnh này tử f3**: