L18 – Tuổi 18, em đi thi Hoa hậu

Tiến độ thi công bơm cát khá nhanh

Thanh khoản hơi yếu, đánh gom mãi.

Đặc điểm của siêu cổ phiếu là vốn điều lệ nhỏ, cơ cấu cổ đông cô đặc nhưng tiềm năng lợi nhuận lại siêu khủng. L18 với quỹ đất hơn 100 ha đang triển khai, lợi nhuận trong các năm tới gấp 10 lần vốn hóa thì mua và giữ là giàu. Còn thanh khoản to như FLC, ông nào cũng nhăm nhăm úp lên đầu nhau thì may mắn ăn được vài line thôi, còn lại bị lái làm thịt hết. L18 phù hợp với nhà đầu tư có tầm nhìn xa như Đại Bàng, ko phù hợp với nhà đầu cơ T+ tầm nhìn ngắn như Chim Sẻ bác nhé.

7 Likes

2 ngày cuối tuần soi lại thông tin của L18 thì đúng là hàng kim cương rồi.
Thanks bác Nhâm đã khai quật và chia sẻ nhé!

1 Likes

khác nhé, HDC là ko đúng bối cảnh thị trường, và cổ đông hdc loãng

4 Likes

HDC tính trung bình 1 phiên cần tầm trên 50 tỷ để đẩy giá, còn L18 mai tôi chỉ cần múc 5 tỷ thôi thì L18 đã trần cứng rồi

KĐT Bắc Cầu Hàn theo quy hoạch điều chỉnh 1/500 mới thì đất ở là 33,38 ha (35,8%). Không cần tính đất nhà ở xã hội và cũng không tính đến đất thương mại dịch vụ (coi như đó là phần chiết khấu rủi ro) mà chỉ tính đất ở thương mại bao gôm đất liền kề 8,56 ha (cũ là 7,86 ha) và biệt thự 18,14 ha (cũ là 13,51ha). Như vậy đất nhà ở thương mại tăng thêm 5,3 ha so với quy hoạch cũ => Doanh thu tăng thêm 1.325 tỷ đồng => LN gộp tăng thêm 1.xxx tỷ đồng.

1 Likes

L18 dập cả 2 tháng từ tháng 6, 7 mà cổ đông không chịu nhả hàng, bây giờ tiền đổ dồn vào dòng bất động sản thì chỉ cần cái búng tay thôi thì L18 đã nảy rồi

3 Likes

Đội A7 và những nhà đầu tư chuyên săn hàng bất động sản tiềm năng đang sẵn tiền tầm 20 -50 tỷ thì con sóng bất động sản như thế này em L18 sẽ không thoát được đâu

A cho e hỏi mục hàng tồn kho không thuyết minh. Thì làm sao mình biết được bao nhiêu từ dự án Bắc Cầu Hàn ạ

1 Likes

Cái đó thì mình tổng hợp các thông tin về tiến độ dự án (đền bù, nộp tiền sử dụng đất, san lấp, làm hạ tầng,…) rồi tính toán logic là sẽ ra. Trên báo cáo tài chính cty mẹ, thời điểm quý 2 tồn kho gần 800 tỷ, tăng 200 tỷ so với đầu năm. Với tiến độ triển khai dự án Bắc Cầu Hàn đang triển khai thì về mặt logic là tồn kho tăng thêm từ dự án đó.

4 Likes

Dạ e cảm ơn anh ạ!

1 Likes

Mới sáng mà L18 đã lộ trần rồi

Múc 1 tỷ thôi đã trần cứng

Đè là mất hàng, chỉ cần 5 tỷ là L18 trần cứng ngay

Các con mắt đại gia đang hướng về hoa hậu tương lai L18

1 Likes

Tối qua nghe livestream là biết có nhóm đại gia đang âm thầm săn đón L18 rồi

1 Likes

Chết! Những cái chết đau đớn!

Mất hàng à

L18 không khuyến khích mấy ông T+ có tầm nhìn chim sẻ vào nhé, chỉ dành cho những con Đại Bàng có tầm nhìn trên 1 năm thôi.

1 Likes