Lạm phát giá bds tăng hay giảm ? Đọc ngay để biết kẻo bán nhà nhảy lầu

OMG, đợi chỉnh à, DIG, CEO phi ác nhể

Nên nhiều ông phát biểu mà ko biết mình đang nói gì? Ông mỹ ông bơm từ đời nào rồi , giờ mới tăng ls, việt nam giờ mới chu kỳ bơm, chưa kịp khởi động ông đã bảo phải rút về, mà rút thì kinh tế đi bằng xương

Ngu tỏ ra nguy hiểm

Thôi ông đừng có nói phét. Ông im mẹ nó mồm đi. Mấy đội đéo có tiền, ba hoa chém gió vào câu like câu viu. Rẻ rách quá. Chim cút đi nhá ko lại ăn gạch đá

Về mịa nó cát bụi đi con; sống chi chật đất v tốn oxi qá; vào sọc đi; ròi về sọc luôn nhà mày kkkk

Thôi Bố cút đi cho tôi nhờ, lảm nhảm mãi tỏ vẻ ghê gớm, khéo éo có nổi một tỉ ấy chứ khà khà…, tổ sử nhìn như này mà vẫn cố vào mà cãi mà chim lợn 6x bố tổ mày haizzzz…

DIG ngon ko ai bàn rồi, nhưng nhiều người khen quá em thấy ghê ghê

Lại mất lòng tin rồi.vậy thì bác tìm hiểu kỹ lại tài sản của DIG và tiềm năng phát triển của doanh nghiệp đi.chứ đừng nghe ai nói giá kỳ vọng rồi đến khi lên giữa chừng nó chỉnh sâu lại chạy.

tôi thấy bác chim cổ Bds chăm thế, chưa đủ bụng à bác, bác cứ ngồi đó ngóng xem ít nhất hết 2023 có tăng được ko nhé :slight_smile:

có nhiều thủ đoạn rút ruột công ty bds trên sàn, lần này tôi đưa ra 1 thủ đoạn với ví dụ cụ thể vcr. Lấy đó làm bài học để mọi người hiểu được bức tranh thực tế ko như kể truyện trên media hô hào.
Chi tiết thì a e xem trên mạng, tôi chỉ liệt kê các sự kiện liên quan đến VCR là 1 cty bds trên sàn:

• đầu tiên VCR tăng vốn bằng phát hành riêng lẻ 1800 tỏi cho sân sau giá 10k/cổ.
  • sau dó VCR mua lại 1 phần số cổ phiếu phát hành riêng lẻ trên với giá 50k/cổ để tăng vốn lên 51%.
    như vậy bld đã bỏ túi chênh lệch 40k/cổ. tổng số tiền hưởng lới 58x40 trên 200 tỏi. Tiếp theo là gì nữa mình cũng chưa biết.
    1 cty bds mà lãnh đạo ko minh bạch thu vén cho riêng mình, thì cổ đông nhỏ lẻ bên ngoài có hy vọng gì ko ?
    trên đây chỉ là 1 thủ đoạn, còn nhiều thủ đoạn rút ruột cty nữa sẽ trình bầy sau, mà cty bds đã và có thể làm, gây thiệt hại cho nhỏ lẻ.
3 Likes

cổ bđs mình ăn kép cả đất, cổ phiếu. vị trí ngon nhất rồi. a7 up bô mang tiền đi làm gì. fpt, hpg… hàng loạt ông lớn kiếm tiền vẫn phải đi trú đất. a7 up bô mang tiền đi đâu. đơn giản thế mà mấy thằng đầu tôm cứ LO VỚI SỢ. cổ đất là cuộc chơi công bằng nhất đó,

4 Likes

Học tư duy đầu tư của Thầy chứ nghe gì mấy con cò rỉa ngoài kia cho mệt đầu😎

1 Likes

Thiên thời cãi thế nào đc

Múc xúc

Múc húc xúc hết tiền r c gái :sweat_smile:

Vậy ngồi chờ thời cơ đến

1 Likes

Mày chết chôn ở chỗ nào để tao đến bốc mã mày lên để chửi kkk

Chờ thêm bài bóc mẽ thủ đoạn của bác!

thủ đoạn tiếp theo dễ nhìn thấy nhất là bán 2 giá, giá hợp đồng và giá chênh. Cái này rất phổ biến, kể cả cty có uy tín như VHM, … còn các cty ít uy tin hơn thì hiển nhiên như DIG, CEO, L18, NVL, Nam cường, …etc.
Cho dù cty có lãi nhiều thì thực tế đến tay cổ đông ko nhiều như thế.

Cho các anh chọn: L14 vốn hóa 10k tỷ doanh thu 174 tỷ lợi nhuận trước thuế 35 tỷ. Còn hàng bài bạc là FLC vốn hóa 7,7k tỷ doanh thu 15k tỷ lợi nhuận trước thuế 1,1k tỷ. Em là em chọn hàng A Quyết chứ ko chọn hàng A Bẩy. kakaka vì sao ư thằng bị vùi dập bởi A Quyết giờ sẽ tốt đẹp lên vì a Quyết nhập trại rồi. Còn hàng A Bẩy thì là hàng của sao hỏa rồi, em ko dám động tới. Các anh cho em xin ý kiến đóng góp đừng chửi em vì em là F0 ạ.