LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

• Báo cũng phân tích rồi đó, cần thì ae đọc thêm bctc, biên bản họp đhcđ năm 2021, để hiểu thêm xem báo viết có sai ko.
  • Chứ cứ cp giảm mạnh cho rằng cp lởm, lái chơi ko đẹp tôi bán ko chơi nữa thì ko ăn bằng lần được đâu.
  • Tổ chức nói thật cũng ko ghê gớm gì đâu họ hơn nđt nhỏ lẻ là độ bền bỉ, tính kỉ luật và kì vọng lợi nhuận hàng năm thấp hơn đa số nđt cá nhân.
  • Ai cũng muốn ăn bằng lần nhưng thấy cp giảm giá, hay vài tháng ko tăng đã bán nhảy sang con sóng khác vì sợ ko nhảy thì lãi năm nay ít.
4 Likes

Giai đoạn này đúng đau khổ bác ạ. Nhìn mỗi ngày bay 7% mà xót. Ra năm chắc em cũng xác định đáy, nhập thêm ít rồi quăng đấy thôi. Hàng tốt thì cũng ko sợ, mấy con tài sản ảo mới sợ, chứ con mình ngon thì ngoài kia bao nhiêu tay to đang cầm tiền để quét thôi.

3 Likes

LDG phải vật lộn hơn cả năm mới về 1x , lúc 15.x mình cũng khuyên nên tích luỹ cho vững để chinh phục 2x nhưng lái kéo ầm ầm và giờ đạp sàn ầm ầm …thái quá !

Giờ ai có muốn vào đánh đấm thì xác định đầu cơ ! Thế thôi

Nhưng cái kiểu short sàn muốn ăn nhanh ăn dày , góp phần làm loạn, phá hoại ttck thì nên được UBCK mời lên uống trà! Hihi

LDG nó đã thể hiện chưa, còn dám phân tích trên diễn đàn nữa ko?

Cuối năm sau rồi hãy nói chuyện nhé, cổ phiếu nhìn theo tuần thế này là hỏng hết tư duy đầu tư rồi

2 Likes

Hôm trước mình có nói vui với vài bạn, ví dụ lái dùng 500 tỷ gom vùng 5-7 đánh lên 13-15 rồi phân phối vòng 1. Lái thu về xấp xỉ 1k tỷ. Vòng 2 gom lại quanh 11-13 đánh lên 29 phân phối vòng 2, thu về 2k tỷ. Giờ lại gom hàng vòng 3, chưa rõ vùng giá nào nhưng vốn của lái đã x3, x4, sức kéo sẽ mạnh hơn rất nhiều vào pha sau. Cụ nào cứ cố hùa theo thị giá chửi là rác thì năm sau sẽ phải nhìn nhận lại thôi.

5 Likes

Thế còn 3 ông trúng đấu giá 3 lô đất còn lại thì sao hả cụ ?
Media tuyệt nhiên ko nhắc đến 3 ông này luôn. Mà giá trúng cũng đâu có rẻ ???

1 Likes
  • Kệ thôi bác, em ko phàn nàn chuyện đó; nó là 1 phần của cuộc chơi; dám chơi dám chịu.
  • Em chỉ lắng vấn đề nội tại cty thôi.
  • Chứ nó như em tính toán: ldg sky lãi ~1200 tỷ; ldg river lãi ~3000 tỷ; chỉ cần 2 dự án này trong 3 năm 2022-2023-2024 tổng lãi ~4000 tỷ lớn hơn vốn hoá hiện tại 3650 tỷ thì sợ cái gì; kệ mịa lái hay bọn short nào đó. Tất tay luôn xem thằng nào bản lĩnh hơn. Còn 1 binh 1 tốt cũng ngồi chờ xem ntn.
  • Có thể đang gom cho tổ chức, như bác heihei nói; họ cũng muốn chứng minh cho các tổ chức thấy rằng cuộc chơi nằm trong tay họ; các tổ chức cứ ngồi yên họ khác gom đủ hàng; ko cần nhảy vào tranh mua giá cao hơn làm gì :grinning:
5 Likes

Cây ngày mai cũng nên là 1 cây giải tỏa tâm lý cho mọi người, đáy nên ở quanh đây thôi và cũng là vùng support rồi. 1 ngày trước Tết nên xanh để bà con bớt căng thẳng lại. Dù gì cũng đã gom được quá trời cổ sàn rồi

3 Likes
  • Em xđ về 12k/1cp; tích lũy vài tháng lại phi về 24-25.
  • Mấy phiên vol lớn giá tím là phiên cứu giá, mặt khác giá lúc đó dc đánh giá là rẻ rồi bác, nhưng bên bán có nhiều cp ép xuống nên buông bỏ thôi.
4 Likes

Với tình hình này có lẽ ko gì là ko thể. Cứ khoảng 10 phiên sàn thì giá nào cũng có thể. Mỗi ngày táng cho 10tr cp thì có khi sẽ về tận 1.x

Nói chung bài của lái bị lộ nên sẽ tiếp tục ép. Ép đến khi nào ko ai nói về LDG và nhiều lời chửi rủa thì khi đó sẽ lên.

• làm gì phải khổ thế bác kệ mại chúng nó; ép nữa đi
  • bằng hng ko ép ai cũng tưởng về giá 4-5 cuối cùng về 6,7 bật lên vội
1 Likes

Đầu tư cp cứ như thằng đi ăn trộm, nói éo dám nói thì đầu tư làm đếch gì, có lãi làm Éo gì

3 Likes

Thật lòng là e cũng có chút dao động, e đã chịu đựng nhiều cp sàn 5-7 phiên sau đó e vẫn có lãi, có thể lần này nâng đẳng cấp chịu fl lên tầm cao mới​:grinning_face_with_smiling_eyes::grinning_face_with_smiling_eyes::grinning_face_with_smiling_eyes: còn ý định cảu lái ntn nếu chúng ta đoán đc hết thì khả năng họ chưa làm lái đc. Có một điều e quan sát thấy cp dù bằng cách này hay cách khác sẽ về đúng giá trị của nó, thị trường tài chính không chỉ là kiến thức phân tích, mà nó còn là trận chiến tâm lý có tính chất khốc liệt. Đã xác định ra trận là phải vững tin tiến về phía trước, không hoang mang dao động. Và các bác nhớ thư giãn thoải mái để ăn tết, sau tết chúng ta lại vào việc :v::v::v:

5 Likes

OK bác! Cuối năm dòng tiền rút ra nên cũng dễ ép hơn. Ép lần này cả họ bđs, cũng chênh nhau ko nhiều, lúc LDG giá 13 thì dig giá 70, scr giá 14-15 nên xét cho cũng cả dòng đang giảm về mb giá cũ

3 Likes

Phải chăng là tranh thủ ép trước Tết vì dòng tiền trước Tết thiếu kiên nhẫn và dễ hoảng loạn hơn rất nhiều, việc ép cũng dễ hơn.

3 Likes
  • Vâng, ép tranh thủ bác à; hàng lái và các tổ chức kẹp giá 18-20 nhiều lắm nên đánh xuống phải đánh lên thôi; chứ họ ko thần thánh đâu, chẳng qua tiền nhiều chấp nhận lỗ trc mắt thôi.
  • những phiên bắt đáy đảo chiều 26tr cp, 34tr cp và nhiều phiên hơn 10tr cp làm sao thoát dc hết khi sàn liên tục ai nhỏ lẻ nào dám mua mà thoát hết hàng rồi.
  • còn e vững tin tiềm năng tương lai cty gấp nhiều lần hiện tại
4 Likes
  • Đằng nào cũng đánh tới đây rồi, đối với em có đánh thêm vài cây sàn nữa cũng không khác nhau nhiều. Bây giờ về đỉnh cũ ko phải 1 sớm 1 chiều các bác à, thời gian bây giờ tính bằng tháng. Vì cứ lên được 1 đoạn, thì những người đu giá bên trên lại mang hàng ra táng xuống.
  • Giờ e nói thiệt là ai đu 2x mà cắt khúc này thì cũng xót quá, mọi người sợ mất chi phí cơ hội, nhưng chắc gì nhảy qua các mã khác có ăn. Đằng nào cổ cũng đang dưới giá trị thực của nó rất nhiều, tự tin mua thêm tích lũy ở những vùng giá thấp thì cuối năm cũng ăn lớn thôi.
4 Likes
  • Giữ chặt bác à, kẹp nhiều giá trên cao lắm; nhưng phiên bắt đáy khớp 10tr cp trong 10 phút; bác bảo tay to xúc, chứ nhỏ lẻ nào xúc, sàn liên tục ntn họ ko ra hàng dc đâu
  • đang rang lạc vs nhau thôi hoặc gom thêm giá thấp nữa
3 Likes