LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Mình ko biết gì về phân tích . Chỉ mơ thấy bụt bảo rằng: con cứ thấy KLGD >10tr là mua vào và đừng hỏi tại sao, giữ thật chặt. Đặc biệt khi KL >14tr thì rất tốt đó. Chơi cp bây h phân tích này nọ đều đi ăn mày hết. May ăn khôn thôi.

E mạn phép giải thích chút về ptkt, khi khối lượng giao dịch cao tức là thanh khoản của cp tốt, nó chứng tỏ sự quan tâm của nđt đến cp. Chưa nói về cơ bản nhưng khi những phiên giảm mà kl lớn cũng thể hiện cá mập và tổ chức đang gom cp ở giá thấp. Đơn giản hơn là smart money sẽ không mua cao bán thấp, vì vậy về kỹ thuật những dấu chân của cá mập sẽ không thể che lấp hết.

Hôm nay là phiên đầu năm, nên yếu tố về tâm lý ảnh hưởng khá nhiều, vì vậy khó mà đánh giá chuẩn đc. Nhưng với những tiềm năng của LDG thì e nghĩ niềm tin của chũng ta không đặt sai vị trí đâu ạ, hãy kiên nhẫn và thành quả sẽ đến.

2 Likes

Vâng cảm ơn bác

Nay LDG là mã BĐS CE đầu tiên và có số dư mua khối lượng lớn nhất, Phải chăng BBS sẽ dùng LDG để dẫn sóng dòng BĐS đoạn này khi mà CEO DIG L14 giá đã cao ko còn hấp dẫn được F0 nữa, trong khi đó quỹ đất của LDG cũng ko thua gì CEO và các dự án đang thi công của LDG rất nhiều hơn cả CEO, rất có thể dòng tiền từ CEO DIG sẽ đổ về LDG thời gian này để trú ẩn

Hôm nay DIG, CEO sàn, LDG ko bị ảnh hưởng là tích cực rồi

1 Likes

Mình theo LDG từ giá 15 , lãi gấp đôi mình có thèm chốt đâu , mình định giá nó 10.000 tỷ thì 45 mình bán . LDG là cua thật , định giá giờ thua cả cp sản xuất .

3 Likes
  • Em thấy phiên nay cũng ổn đấy mấy bác nhỉ, mong đã hình thành đáy thứ nhất, và đáy 2 sẽ cao hơn đáy 1. Cả phiên index chỉ khớp 18k tỷ, nên có thể 1 phần nào đó tiền đã rút ra khỏi sàn, 1 phần còn đang đứng ngoài quan sát. Index hnay nhảy gap lên, dòng Bank thì sáng xanh, cuối phiên 1 vài con banks mang tính lead đều giảm. Điều này cũng dễ hiểu vì mấy con này đều cận trên của BB (TCB, STB, MBB, CTG, BID, VPB).
  • Cuối phiên thấy DIG, L14, CEO gần xanh lơ thì LDG cũng bị cá nhân sút ra bớt. Bây giờ con BĐS nào dưới giá trị thực nhiều, tiềm năng lớn thì con đó tự chạy riêng và ko phụ thuộc vào bất cứ con nào từng đc coi là lead BĐS trước đây.
  • Trường hợp mai dòng Banks yếu, index quay về lấp gap, e nghĩ lấp rồi cũng bật lên lại. Tạo lập cũng phải làm sao để thu hút dòng tiền quay trở lại, chứ thanh khoản 18k tỷ mà dòng banks yếu thì index cũng ko bền đâu.
2 Likes

Cả 10 ngày Tết phân tích tiềm lực LDG rồi, giờ chỉ ngắm hoa nở, năm hổ :tiger2: báo LDG chúa tể phi nước đại chốn rừng thiêng!

1 Likes

Trước tết khi DJ nhảy múa tưng bừng thì margin kho, margin ctck hạ cực nhanh, tổ chức, BB , cá nhân rút bới tiền phòng thủ va quan sát ! Hiện tại margin rất thấp và tiền đang đợi canh thì rất nhiều

2 Likes

Cấp lại oxy cho những người gồng LDG qua Tết. Cứ hy vọng xanh lá nhẹ nhàng thôi. Qua tuần đầu giao dịch sẽ càng phân hóa rõ ràng.

1 Likes
  • Tìm trên 3 sàn; cp có vốn hóa tương đương hoặc nhỏ hơn LDG mà có nhiều dự án đang triển khai bán hàng, thi công, hoàn thiện pháp lí tìm đỏ mắt gần như ko thấy được
  • Ảnh này đang nhầm lợi nhuận dự án LDG sky và LDG river; công bố năm 2020, khi giá chung cư, giá đất chưa tăng giá.
  • Mọi người chứ ý cột vốn chủ sở hữu nhé; cty bỏ ra rất ít tiền, nguồn vốn chủ yếu từ vay ngân hàng, huy động khác hàng và hợp tác đầu tư====> đây là câu hỏi cho nhiều nhà đầu tư nghi ngờ là tiền đâu để triển khai dự án và hiểu LDG tận dụng vốn đặt cọc của khách mua hàng tốt ntn.
  • Có thể nói LDG cũng khá bài bản và chuẩn bị kĩ lưỡng phương án triển khai dự án rồi; hiện tại chưa triển khai thi công nhiều dự án nên vay ngân hàng và phát hành trái phiếu rất ít ~1000 tỷ trong tổng tài sản ~6800 tỷ
3 Likes

Thơm thì húp đi ku ! Bds con nào cũng thơm hết ! Bọn thối như phân Dcm dpm bà con vẫn ăn ngon

1 Likes

Chỉ cần 2000 ty đã làm ông chủ. Nhưng để làm ông chủ CEO thì cần ~7000 ty và làm ông chủ DIG thì cần rất rất nhiều $. Chưa bao h làm ông chủ dễ như lúc này. Chỉ cần bỏ 2000 ty và khi lên 3x thì vừa đc làm chủ lại vừa lấy lại vốn. Vậy NĐT nên làm gì lúc này khi bác nào cũng bảo cty có các DA lãi hàng xxxx tỷ thì các tay to chắc nhìn đc trước mình rất lâu lâu rồi. Mình nhỏ lẻ lựa theo các tay to kiếm bát cháo vậy

1 Likes

Không cắn A7 nữa hã ?

Thôi bác; việc của bác ấy với A7 là ở PIC của A7, PIC này nói về LDG ko nên nói chuyện bác ấy với A7 ở đây

2 Likes

dạ đúng rồi, em có theo dõi bác @Upbo thấy bác chia sẻ khá nhiều kiến thức hay và bổ ích, pic này mọi người cũng đều lịch sự và đồng hành cùng LDG, năm mới rồi chúc cả nhà đều thắng lợi ạ

3 Likes

Hảo hán

nhiều người thích chọc người khác làm thú vui. gì cũng phải có tư duy phản biện góc nhìn phản diện mới bớt fomo bớt bốc đồng được.

LDG ngon bổ rẻ bác ơi
Em phi mạnh xứng đáng mà …nhưng các anh lớn cũng dập cho lên bờ xuống ruộng luôn chứ chẳng vừa đâu…hihi

1 Likes