LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Game lớn đây :smile:

2 Likes

Chẳng nhẽ mai lại phải vét những đồng tiền cuối cùng trong túi để mua LDG :smile:

2 Likes

20k cổ của em. Liệu có thật như các bác nói không đấy!? E F0 chưa hiểu vì sao phát hành thêm lại phải đánh lên? Chứ em thấy LDG các cổ đông giao dịch volum to kinh khủng khiếp.

1 Likes

Vol to do bị trading trong phiên nhiều bác à

1 Likes

đừng phi nhanh quá, đợi em tăng vốn với

3 Likes

giờ dưới 20 trở thành cơ hội chuyến tàu vét giá rẻ rồi, vì bản thân Chủ tịch và “phần để ngoài” cũng muốn có giá ít nhất 4x để sau cách loại chia tách thì về giá trên 2x, an lòng cổ đông tổ chức nắm giữ dài hạn 3 năm.
Giờ là lúc mua và nắm giữ, vì phát hành thêm là huy động vốn rẻ của cổ đông, tha hồ tiền triển khai, không gặp bất cứ áp lực nợ nào nữa.
Tiệm cận giá DXG nhanh thôi :smiley: :smiley: :smiley:

5 Likes

Em có tương đối rồi, chắc cũng ko gia tăng thêm.

2 Likes

E thấy cứ phát hành thêm giấy là cổ phiếu lại dốc. Chứ làm gì có răng hả bác.

Ngược lại, vì đây là DN về bds với quỹ đất khủng, lúc nào cũng khan vốn để triển khai cho cổ đông. Phát hành 1:1 giá 10k không khác gì bán đất trực tiếp cho cổ đông cả. Mà bán giá siêu rẻ thì có mua không ? :smiley: :smiley: :smiley:

5 Likes

Có 2 vấn đề bác ơi:

• không đánh cp lên thì ai mua pht hả bác?
  • pht chứng tỏ LDG chuẩn bị tiền triển khai dự án lớn, tức kì vọng tương lai lợi nhuận tốt thành sự thực.
5 Likes

thế thì sẽ có giá 6x trong năm nay. Quá tốt

2 Likes
  • Bác phải hiểu trường hợp nào nó phát giấy là tốt, trường hợp nào là xấu. Phát thêm giấy là xấu khi cty lấy mớ tiền đó đi đảo nợ hoăc triển khai cái gì ko mang về được lợi nhuận. Còn trường hợp của mình phát hành để lấy thêm tiền triển khai dự án lớn, tiềm năng LN lớn
  • Với lại giờ phát hành 10k, giá đang 15k bác có dám mua không? Vì sau 1 năm bác mới được bán thì làm sao bác bảo đảm sau 1 năm nữa giá cổ phiếu có lao xuống, bán đi bị lỗ thì sao, phát 10k phải đánh lên ít nhất hơn 20k
  • Mình dự án nhiều, bán vốn lấy tiền triển khai nhanh, mang về lợi nhuận nhanh, lấy tiền đi mua đất tiếp
5 Likes

Nội dung họp ĐHCĐ thường niên năm 2022 có chỗ “thông qua phương án phát hành cổ phiếu để tăng vốn điều lệ”

==> cái này rất tích cực vì thường phải hạch toán lợi nhuận tốt để phục vụ việc phát hành. Nhiều công ty chỉ vì cái game phát hành mà giá cổ phiếu tăng 500% như VND IPA IDJ năm 2021. Phát hành thêm cũng cho thấy công ty muốn thúc đẩy nhanh triển khai các dự án lớn.

5 Likes

tuổi trẻ chưa trải sự đời. Game phát hành là loại game hay nhất của giới tài chính đấy bạn. Đầu tư chứng khoán không đánh game phát hành thì đánh game gì

3 Likes

Nghe các bác nói e đã hiểu rồi. Tks các bác nhiều, đúng là thánh nhân đãi kẻ khù khờ như e hihi

2 Likes

Nếu vốn điều lệ của LDG ~5000 tỷ; em đoán giá mục tiêu của LDG trong 3 năm nữa sau chia ~60k; tức vốn hoá ~30k tỷ; bằng khoảng 70% vốn hoá mục tiêu của DXG.

1 Likes

Anh em @Roy hay @kytd mới phân tích ở khía cạnh kinh nghiệm thị trường thường đánh lên ở cổ đất khi phát hành tăng vốn, nhưng chưa chỉ cho cổ đông tại sao. Tôi xin chia sẻ ít kinh nghiệm: LDG hiện vốn DL 2400 tỷ, sau các loại phát hành thêm + cổ phiếu thưởng sẽ lên 5000 tỷ. Khi ấy đủ khoẻ để tiến hành các dự án trọng điểm, và đám mây mù “không rõ có định bán lúa non không” tự nhiên tan biến, vì đã chắc chắn BLD sẽ quyết tâm triển khai tất cả các dự án. Khi ấy LDG sẽ được chuyển sang phương án định giá kỳ vọng tiềm năng, mà cái này xin tạm không đưa ra con số, vì mai còn bận mua nốt hạn mức. Sau khi lên 6x sẽ công bố sau :smiley:

10 Likes

Lại có việc để làm rồi bác HeiHei nhỉ

1 Likes

Hiện tại và ngắn hạn DXG vốn hoá hơn LDG, còn trung hạn 3-5 năm nữa LDG đi đúng hướng như đại ĐHCĐ kỳ trước đã thông qua, thì LDG vốn hoá sẽ hơn DXG, Vì DXG hoạt động mạnh ở mảng phân phối, không như định hướng của LDG !

2 Likes

Vâng, cái đó tính sau; chỉ biết LDG hướng đến vốn hoá tỷ usd

3 Likes