LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

ko phải đỏ ko dám mua bác ạ, mà e ít vốn, nên mua gần hết nhà rồi, h phải chờ các bác chỉnh mới đủ đô đi tiếp

1 Likes

Hic. Không còn tiền để tbg nữa. Vì đợt đấy ko chỉ chết ldg. Mà dính luôn har, ros, jvc. Các mã đều âm 35-45%

4 Likes

Hnay mấy ae vui chứ

1 Likes

Còn cổ phiếu là còn bạn ạ. Âm nặng như vậy thì đừng cắt lỗ. Coi như tạm đọng vốn ở đó chờ ngày vực dậy thôi. Chúc bạn sớm về bờ.

1 Likes

Chưa bán là chưa lỗ, tự tin lên bác

1 Likes

Thay lời 1000 ae trong nhóm Cổ Đông LDG , 548 ae trong nhóm LDG Cổ đông chiến lược: Chào ae và chúc ae cuối tuần vui vẻ. Để từ 21/02 LDG công phá bức thành 20 nhé

1 Likes

LDG đúng là rồng thức giấc rồi, thấy nhiều topic, diễn đàn, nhóm…để ý đến e nó rồi. Đến cả t+ giờ cũng ko muốn bán thì ae hiểu sắp tới nó sẽ như thế nào rồi đấy.

1 Likes

Giờ bán cũng ko biết mua con nào ngon hơn

2 Likes

Thank bác nhé. Nếu thị trường ổn định thì hy vọng sớm về bờ. Vẫn còn âm nav 30% nữa

1 Likes

Cắt 1 ít rồi bác ạ. Cắt xong thì nó lên :joy::joy:

1 Likes

Em còn 1 ít ceo. Đang tính bán để vào tiếp LDG de tbg. Các bác thấy tn

2 Likes

Trước tết thì dính đều mà, có riêng gì LDG đâu. Giờ mã nào tốt thì tự khắc hồi. LDG là trong số đó. Còn mã nào ko hồi là xong phim luôn :smiley:

1 Likes

Game lớn thế này bác sợ thì đi 30% tiền thôi, rồi quan sát thêm, nhân duyên đến đâu hưởng đến đó không tham là quá là được.
Thường cứ ngồi ngoài nhìn nó trần trần ngứa tay khó chịu đến lúc vào thường đu đỉnh.
Về vĩ mô và PTKT đều cho điểm mua đẹp, chứ nó cứ vút vút vút lúc đó nhẩy vào T3 nó táng cho vỡ alo.
Nó đã test đáy 14 rồi, bị cướp hàng quá khủng (em nhớ lần đó thứ 6 vào ngày giao dịch cuối cùng của năm) hơn 1 triệu cổ sàn 3 phút cuối hốt trong nốt nhạc, kéo ATC về 15 luôn.

3 Likes

E vẫn nhớ như in ngày nó, chim lợn ngượp trời, thi nhau hô sập, nhưng mình k bán, mua từ 23 tbg về 18,7
Và đến hôm nay e vào đất niền rồi
Cảm ơn tất cả các bác trong pic, đã tiếp Oxy cho ae giai đoạn qua

5 Likes
  • Còn tiền thịt thì cứ dải ngân; còn margin thì khuyên mọi người ko nên sử dụng, nếu có 10% đến 20% thôi.
  • Điều chỉnh lại mệt đó, nếu margin liều cao.
3 Likes

Có những chuyện rất nực cười: ông số 1 BDS VN có 15 tỷ $ thì bị nói xấu, dèm pha, trong khi toàn bộ kim cương ông ấy nắm, bất kể ở đâu trên lãnh thổ này.
Ông mới nổi thì cho hô hào trên diễn đàn sẽ là số 1 VN, vốn hoá 30 tỷ $, nhưng ra báo đăng thì chỉ phấn đấu top 5, phấn đấu lợi nhuận muỗi mắt.
Cho mở lớp thu phí, lập room thu tiền, ăn trên mồ hôi xương máu của nhỏ lẻ sau những đợt hô hào đánh phũ để tối ưu lợi nhuận. Nhưng kì thực không bán được một tí đất nào cho giới phú hào, chứ đừng nói bán được cho tư bản.
Xong rồi lại cho quân chê bai hàng cấp chiến lược quốc gia, nơi tất cả những chiến binh tinh nhuệ nhất sẽ đồn trú ở đó. Mà tinh nhuệ binhhọ không hô hào suông, không thịt tiền của chính nhỏ lẻ qua hô hào, chơi hào sảng vì họ xuất thân phú hào, giàu sẵn, lại biết mình mua còn rẻ để sau này bán cho tư bản siêu giàu đến VN, ai thèm úp bô đồng bào. Luôn chỉ đường sáng cho đồng bào bền bỉ giữ đất vàng, đất kim cương. Thậm chí thông điệp của họ sẽ được chính các chủ tịch DN lĩnh hội và học hỏi để có tầm nhìn chiến lược của đại bàng.
Những vị Chủ tịch, Giám đốc có tài năng ấy cũng rất sòng phẳng tuyên bố rõ mục tiêu hành trình tỷ đô.

Tất cả cổ đất có thể sẽ lên, nhưng để trở thành điểm đến của đẳng cấp thì lại khác.
Phong độ là nhất thời, nhưng đẳng cấp mới là mãi mãi!
Đã quá chán ghét cái hệ thống mục rữa này vì úp rác rưởi lên dân nghèo chẳng còn niềm hi vọng nào khác ngoài đất.
Giờ mà lại ủng hộ LSB làm thảo khấu chặn đường cướp của nhỏ lẻ nữa thì khác gì hệ thống. Muôn đời thích chữ lên mặt.

Muốn cả nước cùng giàu, đấy mới là học chuẩn bị mua vé trên Thiên đường.

(thấy lố lăng quá, nên từ giờ sẽ chỉ post khi cần)

16 Likes
  • Anh ấy bảo rồi đẳng cấp cao nhất của phân tích cp là phân tích kì vọng, đưa ra 1 kì vọng vô cực thì sẽ fomo vô cực.
  • Anh ấy đã ví dụ: thần, ma quỉ có thật ko? Mà ai cũng sợ. Mua cp là mua kì vọng nếu đưa ra 1 kì vọng vô cực, mọi người đều nhìn vô cực để định giá thì giá cp sẽ tăng.
  • Anh ấy tiếp tục ví dụ: đạo hồi cho rằng chết vì đạo sẽ được nên thiên đàng nên ai cũng sẵn sàng cảm tử đánh bom để chết rồi lên thiên đàng; mà chết rồi có lên đc thiên đàng ko? Thì ko ai biết, đó là kì vọng. Chứ bây giờ cho rất nhiều tiền cũng mấy người dám chết.
  • Anh ấy tiếp tục ví dụ: lan đột biến có ai biết giá trị thực của nó là bao nhiêu ko? Sao 1 chậu lan đột biến giá vài tỷ, vài trăm tỷ
    …………………
    ===> nói chung anh ấy phân tích cũng có lí. Nhiều người mua cp cũng chỉ đơn giản kiểu như theo tôn giáo, giáo chủ bảo thế biết thế ko cãi. Nếu tất cả môn đồ cùng tin là vậy cứ cùng nhau định giá 1 món đồ vật lên cao thì ai bit đc giá nó bao nhiêu.
3 Likes

Theo tiên tri của em trai Khổng Minh là Gia Cát Dự thì đến cuối năm nay em LDG sẽ có giá đâu đó cỡ 5x. Vì vậy ae nào mà còn đang do dự lưỡng lự chưa quyết thì mau nhanh chân lên tàu đi thôi, chần chừ mất chỗ ngồi ngon trên con tàu , vì tàu đã vào trend rồi là lao đi vun vút không có biết đâu là điểm dừng chân đâu.!

1 Likes

Hết tuần sau lên 25 là đẹp. Đi chậm cho nó chắc :grinning_face_with_smiling_eyes:

1 Likes

Còn nhớ năm 1972. Khi đất nước đang trong những ngày tháng căng thẳng nhất của chiến tranh. Mỹ liên tục đem máy bay đánh bom các tỉnh miền Bắc nhằm gây sức ép. Tôi và anh cùng là sinh viên đại học. Cùng đăng ký tham gia vào Nam để giải phóng đất nước, chỉ tiếc là không may lúc quân Mỹ sắp rút khỏi VN thì anh lại bị dính đạn . Trước lúc thoi thóp, anh đưa tôi mảnh giấy, dặn kỹ tôi phải để 49 năm sau mới được đọc. TôI coi đây như di vật, cất vào chỗ trang trọng nhất trong nhà. Hôm nay là ngày giỗ anh, cũng là ngày tròn 49 năm lời hứa. Tôi lặng lẽ lấy tờ giấy ra đọc, anh ấy có viết rằng : "ALL IN LDG”

1 Likes