LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Tôi cũng đu từ 27 xuống tận 14 . nhìn lỗ 50% mà vẫn thấy bình thường. chắc bị úp mấy lần đâm ra chai lì cảm xúc :smiley:

2 Likes

Bài này e viết một chút những gì em biết về 2 cái Intela để cho bác nào mới lên tàu có thông tin nha

Cặp đôi Intela tuy không nằm trong 5 dự án chiến lược của LDG, nhưng lại có cơ hội bán giá cao hơn trong tương lai

• Được LDG giới thiệu năm 2017, tầm nhìn bác Khang rất ổn khi năm đó triển khai căn hộ thông minh
  • Nằm trên khu đất vị trí đẹp tại Quận 8, High Intela mặt tiền đại lộ Võ Văn Kiệt (là 1 trong những đại lộ đẹp nhất TP. HCM), West Intela nằm trên An Dương Vương.
  • Tổng diện tích khu đất của 2 dự án là ~11000 m2, tổng thương phẩm ~52000 m2
  • LDG đã bỏ tiền ra mua đất sạch, thành lập dự án được phê duyệt, và được cấp giấy chứng nhận QSD đất. 2 dự án đã triển khai xong phần móng cọc, và được Thanh tra sở Xây dựng kiểm tra hiện trạng công trình từ tháng 05/2019. Theo quy trình, sau khi xây dựng xong phần ngầm, chủ đầu tư xin phép sở XD để làm tiếp phần trên. Vướng mắc ở đây là thuộc về Hội đồng thẩm định giá chưa đưa ra được con số cụ thể là bao nhiêu về tiền sử dụng đất, có thể là vẫn chưa thống nhất về số tiền giữa Quận 8 và Bộ XD. Tuy nhiên 2021 phía cty cũng đã đốc thúc địa phương, gửi rất nhiều văn bản lên các sở ban ngành để giải quyết, nên vấn đề này sẽ xong 1 sớm 1 chiều mà thôi. Nên ae có nghe loa đài ngoài kia nói LDG bị vướng pháp lý thì nên hiểu về vấn đề này ko phải do cty nhé, đất mình là sạch 100%.

Trong rủi có may, trong họa có phúc. 2 cái Intela mình chưa triển khai được, thì bây giờ lại có cơ hội được bán giá cao hơn tương lai. Nếu trong năm nay có thông báo giải quyết xong thì quả thực là năm rất lớn của LDG, vì có thể tiến hành xây, thu tiền để bồi vào những dự án lớn. Thời điểm đó bán khoảng 35tr/m2, nếu tính với giá chung cư tăng 4% 1 năm thì đến lúc bán lại có thể khoảng 42tr/m2, nếu quyết định xây chung cư cao cấp thì giá bán còn cao hơn nữa. Với giá 42, em tính lợi nhuận của 2 dự án này rơi vào cỡ 600-800 tỷ.

2022-02-19_00h57_19

2022-02-19_00h57_24

7 Likes

Đất miền nam đang sốt hơn bao giờ hết, đặc biệt là vùng miền đông nam bộ, quỹ đất của LDG tập trung ở đây nhiều nhất,(Trảng Bom) đất nông nghiệp mà giá đã như vậy rồi thì đất đầy đủ pháp lý để xd các bác định giá ntn? Còn vụ sân bay Long Thành 2025 đi vào khai thác nữa, vùng Đồng Nai sẽ hút rất nhiều dân nhà giàu và dân nước ngoài thu nhập cao( đa phần liên quan đến khu công nghiệp) đến sinh sống , vì vị trí rất trung điểm trong vùng tam giác Sài Gòn-Đồng Nai-Vũng Tàu, chưa kể là rất thuận lợi khi đi Bình Thuận, cho nên các bác cầm thì cứ giữ tầm nhìn ít nhất đến 2025, rồi cứ vài tháng LDG lại ra thông tin về dự án mới , thời hoàng kim mới chỉ bắt đầu.Tăng vốn là điều tất yếu, chỉ có đi mượn tiền cổ đông là an toàn nhất thôi

6 Likes

Xem hình ảnh bác đưa 2 dự án LDG Intel Quận 8 nó đẹp kinh mất. 2 dự án này ít nghe nhắt đến, chỉ cần đất đã cấp giấy cho LDG thì ngon rồi, mấy thủ tục pháp lý còn lại về tiền sử dụng đất hay gì đó thì phải giải quyết cho LDG ngay thôi. Cảm ơn Bác @Roy !

4 Likes

ở sài gon, mặt đường mật độ giao thông tốt như vậy; bán 50tr/1m2 là rẻ đó

3 Likes

Vâng bác, e tính giá vậy coi như chừa biên an toàn luôn

2 Likes
  • 2 dự án này, nếu mở bán mới hoàn toàn thì lãi sau thuế tầm 1250 tỷ; nếu tính 50% số căn hộ được khách đặt cọc mua nhiều năm trước thì lãi từ 2 dự án (hight intela, west intela) thì lãi sau thuế của 2 dự án này hiện tại ~800 tỷ đến 1000 tỷ.
  • Cứ giữ chặt LDG thôi.
  • LDG mục tiêu vốn hóa tỷ usd
3 Likes

Họp ra phương án . Giá chắc giảm chờ ôm sau vậy

Uhm thế là ông cắt đúng bẹn rồi, margin thì phải bán r

1 Likes
3 Likes
  • Coi như rút ra được kinh nghiệm bác à.
  • Kinh nghiệm của em khi cp đã tăng >=50% thì tuyệt đối ko dùng margin; vì khi có tin xấu, những người đang lãi >50% họ sẽ bán ra rất quyết liệt có sàn 3 phiên thì họ cũng vẫn có lãi. Còn ae mới mua, lại margin thì gặp thảm họa thật sự.
  • Vậy nên em khuyên ae còn tiền thịt thì cứ dải ngân vào LDG, còn margin ko nên dùng lúc này. Mục tiêu LDG giá 4x đến 6x trong năm 2022, nên giữ chặt cơ hội x2 x3 tài khoản vẫn rất cao, ko việc gì tham ăn margin làm gì cả.
5 Likes

Họp ra phướng án, mà công bố huy động vốn làm cái dự án ở bãi bụt , thì e nghĩ phi nữa chứ chẳng chỉnh đâu

2 Likes

Tôi lần đầu tiên bị úp thành ra hoang mang

2 Likes

Chỉnh là chỉnh thế nào ! Game tăng vốn LDG như Hổ thêm cánh vút lên 5x6x sóng 2 này là trong tầm tay !

2 Likes

Tôi nghĩ năm 2022 đến 2024 ace có LDG sẽ đổi đời . Lạn phát cao như vậy thì bds là số 1 chắc cú 185 . Dân mình đã khác so với 10 năm trước rồi . Ngày xưa 100 ô có thì chỉ có 15 ô nghĩ đến đất , 1 ông nghĩ đầu tư chứng khoán 80 ô gửi tiết kiệm ,4 mở kinh doanh, còn bây giờ 100 ô thì có 80 nghĩ sẽ mua đất vì lận phát

3 Likes

1000 năm có 1

2 Likes

Sóng bds chính thức . LDG sẽ sang trang mới mang ấm nó cho mọi cd . Tại sao ko " kytd. Roy" các bạn và chúng ta sẽ nói câu là " VÌ MÌNH LÀ NGƯỜI XỨNG ĐANG"

3 Likes
  • Bác ấy muốn lên tàu, nhưng lúc giá 15.xx thì sợ giảm tiếp ko dám mua, còn giờ thì lại ko muốn nó tăng để mua tiếp. Nói chung bỏ qua bác ấy đi.
3 Likes

Nhiều người họ nghĩ xuống là bị lùa gà mà . Run ko giám xuống . Nếu đã là đai hạn lúc xuống người ta mới thích nhất . . . . Để gia tăng tỷ trọng . Với mình cứ xuống về đúng giá mình vào thêm bạn “kytd” nhỉ . HÃY THAM LAM KHI NGƯờI KHÁC SỢ HÃI "

3 Likes