LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

• Vâng, đồng ý với bác; hô dải ngân khi giá dưới 16k; nhưng nhiều cụ còn bị tâm lí, vì nhiều ông dọa có thể xuống 10k thậm chí 6k của cụ @dbqp nói.
  • Ae tìm hiểu doanh nghiệp thấy rẻ thì xúc thôi, chứ biết thế nào đáy, biết thế nào là đỉnh.
2 Likes

Giá hạt dẻ . Còn ai . Còn ai . . . LDG chứ ai hãy so sánh đi các cụ .

3 Likes

Đúng rồi bác, sẽ nhanh thôi. Chính phủ đã ban hành nhiều văn bản pháp lý hỗ trợ sự phục hồi của thị trường BĐS:

• Luật đầu tư 2020 (hiệu lực từ 01/01/2021): Đơn giản hóa điều kiện là CĐT dự án nhà ở thương mại, bổ sung thêm hình thức sử dụng đất để thực hiện dự án đầu tư xây dựng nhà ở thương mại
  • Luật xây dựng sửa đổi (01/01/2021): Giảm thời gian cấp GPXD từ 30 xuống 20 ngày, bổ sung thêm GPXD có thời hạn, bỏ điều kiện bố trí đủ vốn theo tiến độ xây dựng khi khởi công.
  • Nghị định 148/2020/NĐ-CP (08/02/2021): Cho phép giao, cho thuê đất công xen kẽ trong dự án BĐS không cần thông qua đấu giá
  • Nghị định 25/2020/NĐ-CP (20/04/2020): Cho phép giao đất cho bên trúng đấu giá ngay sau khi hoàn thành công tác GPMB, bồi thường, tái định cư và nộp tiền SD đất
  • Nghị quyết 164/NQ-CP (05/11/2020): Tháo gỡ vướng mắc trong triển khai các dự án đầu tư xây dựng
5 Likes

Để cho các bác thấy nguồn cung căn hộ tại những thành phố lớn như TP. HCM đang giảm thế nào qua các năm, cho nên việc mình đang có 3 dự án tại nội đô tại HCM, và nhiều dự án khác ở các tỉnh vệ tinh HCM là 1 lợi thế vô cùng lớn (LDG Sky Bình Dương sát Thủ Đức, Viva Park, Vivia City, Lâm Viên Sinh Thái)

Nguồn cung: Nguồn cung mới trong quý 3 đạt 1,610 căn, giảm mạnh 73.4% theo quý và 67.6% yoy. Đây là lượng mở bán thấp kỷ lục kể từ năm 2014.
Lượng bán: Tổng lượng bán gỉam 40.3% so với cùng kỳ (2,968 căn hộ), do nguồn cung mới hạn chế. Phân khúc Trung cấp vẫn được ưa chuộng nhất, chiếm 77% tổng lượng căn bán, đóng góp bởi dự án quy mô lơn như Vinhomes Grand Park_Origami.
Giá bán: Giá bán sơ cấp trung bình tăng 4.4% theo quý và 10.9% yoy, lên 2,683 USD/m2. Giá bán tăng mạnh trong bối cảnh nguồn cung khan hiếm và các dự án mới gia nhập thị trường đều ở phân khúc Trung cấp trở lên. Gía bán có xu hướng tăng đều khắp các quận huyện nội thành và khả năng lan rộng ra các quận huyện vùng ven với nhiều dự án mới chào bán với mức giá cao kỷ lục so với mặt bằng chung của khu vực.

Giá nhà ở sơ cấp sẽ khó có thể giảm trong năm 2022. giá bán căn hộ sơ cấp tại TP HCM sẽ
tiếp tục xu hướng tăng 1%-7% svck ở tất cả phân khúc, trong đó phân khúc trung cấp sẽ tăng mạnh nhất 7% svck do nhu cầu cao trong khi nguồn cung vẫn đang hạn chế.

4 Likes

Xin phép bác chủ pic @MrData . Bác mod @SuperModerator có thể giúp em đổi title này thành “LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng” không

3 Likes

Nếu bác để ý những cổ cánh đánh theo tin, thường mà tin ra thì giá cổ sẽ có điều chỉnh.
Vì sao lại vậy?
Tin mà mình nhận được là tin công bố rộng rãi khi đó mấy ông lớn đã nắm được tin đó trước nhà đầu tư nhỏ lẽ lâu lắm rồi.
Thường có 2 kịch bản xảy ra:

• Kịch bản 1: Cổ tăng sốc luôn để nhỏ lẻ vào FOMO đua trần đó là lúc các anh lái vừa kéo vừa chốt lời cổ phiếu đã gom từ khi còn giá hạt rẻ.
  • Kịch bản 2: lái đè giá để gom (do lái chưa có hàng nhiều) làm cho giá cổ phiếu nó cứ lình xình tăng 1 giảm 2 khiến nhà nhỏ lẻ đợi lâu không chịu được, bên cạnh đó media sẽ bơm thêm tin xấu ra khiến nhỏ lẻ quên mất luôn mục tiêu ban đầu mua cổ phiếu làm gì, lúc lỗ quá, hoặc lâu quá không chịu được ra hàng thì đúng lúc các anh lái đánh lên → niềm đau nhân đôi luôn.

Làm gì để trở thành kẻ chiến thắng cuối cùng?
hold to die, hold to the moon :rofl: (nếu cổ đó là cổ tốt nhá và điểm vào hợp lý nữa)
LDG là cố tốt, nếu bác nào lướt lát thì sử dụng chiến thuật T0 (kiểu mua 50K cổ, 40K cổ thì để lâu dài, 10K cổ dành ra lướt lát T0.
VD: hôm nay khi giá đã đạt đến độ thèm chốt lời mang 10K kia ra táng, đợi giá điều chỉnh giảm mua lại cho đủ 50K → để làm được điều này đòi hỏi kinh nghiệm và kỹ năng ai không có thì dẹp đi không là bán giá 1x rồi lại đua mua giá 2x cho coi :rofl:)
Gà em chia sẻ thế, có gì sai các bác bỏ qua. :grin:

2 Likes
  • Lí thuyết các bác nêu ra phức tạp quá, để thu được lợi nhuận từ đầu tư cp thì đơn giản hơn rất nhiều.
  • Cổ đáng giá 5 đồng, 10 đồng (khi nhà đầu tư đánh giá khá chính xác giá trị cp) thì mua giá 1 đồng, ko margin thì chấp lái các kiểu, cho lên xuống tùy, mình mua giá 1 đồng vẫn luôn có lãi.
  • Còn bản thân Mình mua cp ko định được giá trị thật của cp ở đâu thì đố ông nào hold to die được nếu mua một lượng tương đối so với tài sản người đó sở hữu. Nó giảm cho 50% thì ai chẳng nghi ngờ bản thân mặc dù rất tin tưởng
3 Likes

Tuần sau không có giá 1x mà mua nữa rồi

2 Likes

Thời gian là liều thuốc độc bác nhé, nó là nguyên nhân chính khiến tâm lý mình thay đổi.
Mà chiên chứng thực ra là cuộc chiến tâm lý, chiến thắng bản thân là khó nhất.
GIờ ai đu đỉnh gồng lỗ còn dễ vì tin vào doanh nghiệp, đến khi có lời rồi, gồng lãi còn áp lực gấp bội khi thị trường chỉnh hoặc cổ phiếu có xu hướng rơi.

3 Likes
  • Theo em quan trọng nhất là vấn đề định giá, chứ nếu định giá khá chính xác, niềm tin mãnh liệt thì giữ được hết.
  • Em xin ví dụ: bác cầm 1 cục quặng vàng nếu bác ko có chuyên môn, bán tín bán nghi là vàng hay đồng hay bạc; có 10 ông trong 3 năm đến trả giá đều là đồng (ko ai trả giá vàng) thì dẫn đến nghi ngờ bản thân định giá và sẽ bán giá đồng. Còn bác có kiến thức, có phương pháp hiện đại xác định chính xác là vàng thì ko ai dại gì bán giá đồng cả; kể cả có 1000 ông đến trả giá đồng.
  • Còn mấy ông cứ lãi chút rình bán, chẳng qua cũng ko định giá được, cứ nghĩ mình bán là úp bô được người khác nên vui thôi bác à.
5 Likes

Ông 7, ông nói đúng mấy cổ sx, bank, dịch vụ thì giá đéo nào bằng cổ đất. Mà bây giờ các chiên za bảo nó là cơ cơ bản, mịa mấy cổ đó giá cao thì cũng tầm giá sổ sách x 1,5 lần, nhưng trên sàn nó giá trên trời gấp 4,5 lần hết . Còn cổ đất thì phải xác định đúng giá trị tài sản thì giá hiện giờ quá rẻ !

3 Likes

Định giá một cái gì đó là một điều rất khó, bác tin vào LDG thì bác định giá thế.
Nếu giá của nó đúng như bác định tại sao lại có người coi LDG là cổ rác?
Khi mình tin vào cái gì thì mình tìm lý lẽ bảo vệ cho niềm tin của mình đó là “thiên kiến của sự hoàn thành” các thông tin ngược lại mình thường bỏ qua hoặc không tin.
Em vẫn tin tưởng LDG nên theo, cái này là tranh luận tâm sự cho vui píc thôi bác nhé

1 Likes
  • Định giá là vấn đề phức tạp, rất phức tạp, đòi hỏi kinh nghiệm, niềm tin, sự may mắn.
  • LDG thì em tin sẽ vốn hóa tỷ usd với cty có đội ngũ lãnh đạo minh bạch thông tin của cty, có tầm nhìn xa (thâu tóm quĩ đất trong 3 năm 2018-2019-2020) trong một thị trường bất động sản tăng giá phi mã…
7 Likes

Mọi người có thấy bác HeiHei đâu ko, hnay ngày nghỉ mà ko thấy bác ấy đăng bài. Chả lẽ từ giờ ko đc nghe thông tin của bác ấy nữa sao. Mấy ông ko biết gì thì ngồi mà đọc mà nghĩ, đằng này người ta ph tích rồi chia sẻ thông tin miễn phí cho thì bảo úp bô, giờ ng ta chán ko thèm nói rồi đấy. Các ông có đầu ko biết tự suy nghĩ à, ko biết phân tích thông tin hay sao mà mở mồm ra là bảo ng ta úp bô. Còn đứa nó úp bô đổ cứt lên đầu thì đi tung hô nó. Đến là chịu

6 Likes
  • Về cơ bản họ lên báo chí phải nói vậy bác à, chỉ một số các chuyên za lởm mới nói thật trên báo chí như vậy thôi.
  • Lĩnh vực bđs là lĩnh vực nhạy cảm, khi mà đất đai là sở hữu toàn dân, mà tại sao lại có nhiều doanh nghiệp bđs lãi nhiều như vậy?? tại sao??
  • Nên ko trách họ được, ai hiểu thì ko làm theo lời họ nói. Còn ai ngu ngơ thì làm theo lời họ nói.
5 Likes

tôi đập con heo rồi, qua tuần all in

2 Likes

Nói chung anh em theo LDG mấy tháng nay đã biết về tiềm năng các dự án ( LDG sky, LDG viva, LDG Cty, LDG intel, LDG RiverSide, LDG Grand Quảng Ninh, Đà Nẵng, Vũng Tàu, LDG…) Với tổng quỹ đất khoảng 1400ha đảm bảo trung dài hạn trong 3-5-10 năm ! Định giá tài sản quỹ đất ra bao nhiêu tỷ USD đây anh em, ko cần sx kinh doanh biệt thự hay chung cư thương mại cao cấp gì cả, thì giá nó bây giờ em nghĩ 1xx cũng đã rẻ, 2xx cũng còn rẻ, 3xx mới là đích !

3 Likes

:)) rẻ thì đã k loăng quanh ở đây. Bộ máy ldg đang yếu thay 1 vài vị trí thì 1xx sớm thôi

2 Likes

High intella vị trí cực kì đẹp, đúng là trong rủi có may, sắp tới đóng được thuế giá ko dưới 50-55tr

4 Likes

Đánh chứng thì nhiều thành phần FA, TA đủ loại, nên em bình về TA chút. Chỉ báo MACD, DMI đã cho tín hiệu mua vào cực đẹp, vào chu kỳ sóng 2, chờ vượt mây ichumoku thì vượt đỉnh về chân trời mới !

TA+ FA đều cũng cố xu thế tăng mạnh lần này!

4 Likes