LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Em TB 25 hơi cóng bác ơi, bác cho em lời khuyên yên tâm nếm mật nằm gai với

Ae thích T+ thì đợi phiên nào vol to đùng 25tr-30tr cp; trong phiên biến động giá mạnh; đang cao đầu phiên bị đạp xuống thấp trong phiên, rồi lại cố kéo lại giá cao chốt phiên.====> phiên đó xác xuất cao là đỉnh ngắn hạn

3 Likes

25 thì mấy phiên nữa đâu bác. Yên tâm đi. Kê cao gối ngủ

3 Likes

Cám ơn Bác động viên

2 Likes

T+ cộng chẳng có gì hay ho, nó may rủi; chứ nói thẳng mấy ông T+ cũng thường thôi

4 Likes

cái này cũng ko dễ á bác, ae nào trade tốt thì mới dám chơi, 1 là thành công, 2 là mất hàng, ngồi canh bảng cả buổi. Nên e nghĩ nếu ai mà mới vô, đọc chart chưa tốt, ko cảm nhận được biến động giá thì ko nên xài

3 Likes

T+ có gì đâu, may rủi ăn từng đoạn nhỏ.

2 Likes

Ok bác !! Thế nhặt nhạnh cho đủ hàng . 5K giá đỏ

1 Likes

Ae thích T+ chú ý:

• Khi nào là đỉnh ngắn hạn của LDG: là phiên nào vol to đùng 25tr-30tr cp; trong phiên biến động giá mạnh; đang cao đầu phiên bị đạp xuống thấp trong phiên, rồi lại cố kéo lại giá cao chốt phiên.====> phiên đó xác xuất cao là đỉnh ngắn hạn.
  • Vùng đáy là khi vol bé, bán và mua buồn tẻ, giá ít biến động.
  • Nói chung ngồi quan sát cả phiên giao dịch để cảm nhận người mua người bán muốn gì, quan sát nhiều để thành phản xạ cảm nhận và cái quan trọng phải chọn được cp uptrend, chứ chọn downtrend thì T+ cũng chết sặc tiết
9 Likes

Đó là kinh nghiệm của tôi quan sát nhiều, chia sẻ cho mọi người cùng tham khảo
Chứ cũng chẳng có gì cao sang T+ cả; tôi theo dõi f3… thấy nhiều lão cứ nói úp mở như mèo dấu cứt; sợ người khác biết

5 Likes

Tôi xin giải thích tại sao vol to, giá biến động mạnh là đỉnh ngắn hạn:

• Hiểu đơn giản, có lực chốt lời mạnh chấp nhận bán giá thấp hơn giá mở cửa vì đã lãi nhiều rồi; nhưng nhiều nhà đầu tư thiếu kinh nghiệm FOMO vẫn mua bất chấp nên giá lại tăng lại; nhưng vài phiên sau đó lực mua FOMO giảm (đa số là nđt nhỉ lẻ) ===> giá cp sẽ giảm vì lượng ng chốt lời chưa quay lại mua ngay đẩy cp tăng lên và lượng tiền đứng ngoài quan sát ko vào vội
    …………………,
6 Likes

Trung bình giá 25 là ok rồi, chuẩn bị sẵn thêm tiền để múc thôi. Lên mua ít, xuống múa nhiều ok không lo đâu

1 Likes

Mấy thằng lướt lát hay đọ hold thi nhảy vào đây ! 7.3 lên 28 ko bán nhiều người chửi ! Nhưng người đấy đâu có biết tôi đợi 150k mới bán ! Heheeee LDG thập kỷ bơm tiền lạm phát ! Mặc dù pháp lý ko dõ ràng nhưng tại vì chính sách! Đợi mọi cái dõ ràng nó 150k rồi ! Heeeeee

12 Likes

Tôi cũng theo luôn, khi nào 150k mới bán

4 Likes
  • Như bác @HeiHei nói: pic này muốn xây dựng sự tử tế, cung cấp thông tin khách quan minh bạch, ko lừa bịp ăn tiền của ai cả, chia sẻ nhau kiến thức cùng phát triển.
  • Bác nào tin tưởng ae trong pic này mua và nắm giữ dài hạn ( ko margin) sẽ x2 x3 x5 trong vài năm nữa. Từ giá hiện tại.
9 Likes

Mấy Bác nghĩ sao LDG quỹ đất 1400ha, vị trí toàn Ngọc ngà châu báu mà bán giá 150k ! Đây nhé:

• Năm 2022: 70-80k
  • Năm 2023: 125-150k
  • Năm 2024-25: 345-365k
    Cứ mục tiêu cơ bản vậy mà hold kaka !
8 Likes

Hiện tại : viva Cty, viva part, LDG sky, LDG river, 2 cái LDG Intel; còn 3 đại dự án LDG Grand Quảng Ninh, Đà Nẵng, Vũng Tàu triển khai thì giá banh nóc, thêm cái Lâm Viên Nha Trang 450ha nữa thì…+…Thời cung tiền LDG nó phi tận cung trăng!

6 Likes

Thứ 2 tôi có tiền mua tiếp LDG, cứ để đấy đã. Khi nào có cục to mới bán

1 Likes

Nói chung ae chơi tiền thịt vùng giá này cho an toàn tài khoản; cũng ko nên FOMO mua bất chấp để lái hay ai đó có cơ hội bán cao mua thấp trong phiên giảm giá vốn.

2 Likes

Mình thấy thích cái đà tăng này của LDG, cứ từ từ mà tiến. Mỗi tháng 6-8k. Cuối năm 70-80k

2 Likes